Cay Sanh Phoi To

caycanhtuan

Thành viên
Em định mua Gốc này các bác ạ
Chủ nhà nó bảo 8 triệu mới bán, em thấy cũng thích nhưng không biết giá cả thế có đắt không
với lại có thể làm dáng gì cho cây này các bác nhỉ
em gửi hình chụp nhiều góc độ để nhờ các bác tư vấn hỗ trợ
cao khoảng trên 1m đường kính gốc cỡ 45cm
[/IMG]

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Hàng CN chính hãng, rễ to, ngọn cắt chuyển chưa vào, chưa liền sẹo. Tay cành định vị chưa đâu vào đâu. Vậy mà đòi giá 8tr! Dân trồng sanh phôi dạo này làm ăn phát quá ta :D

caycanhtuan

Thành viên
đúng rồi, cứ như này chắc em bỏ chơi cây thôi
vậy theo các bác cây này giá bao nhiêu thì mua được
và xin hỏi bác Thích Đủ Thứ : Hàng CN là hàng gì vậy....em mới tập chơi cây nên chưa biết nhiều về cây
rất mong các bác kinh nghiệm chỉ bảo cho đàn em nhé
cảm ơn

nhìn hình xong trẹo cổ rồi. cây cn là cây trồng hàng loạt, trồng số lượng lớn đó bác. bỏ đại đó vài năm là cây nào cây nấy to đùng. loại này chủ yếu chỉ lấy gốc . định nghĩa cây cn vậy đúng chưa nhỉ ?

caycanhtuan

Thành viên
cảm ơn bác, chắc đúng rồi, vì chỗ em định mua họ chuyên trồng cây phôi để xổng mà, vậy theo các bác mấy chai thì mua được

123zo

Thành viên
bắt đền bác caycanhtuan nha, chẹo cổ em rồi........ nhưng vẫn kịp nhìn ra 8tr cây đó đắt woá. em can bác ạ.

honglong237

Thành viên tích cực
đúng rồi, cứ như này chắc em bỏ chơi cây thôi
vậy theo các bác cây này giá bao nhiêu thì mua được
và xin hỏi bác Thích Đủ Thứ : Hàng CN là hàng gì vậy....em mới tập chơi cây nên chưa biết nhiều về cây
rất mong các bác kinh nghiệm chỉ bảo cho đàn em nhé
cảm ơn
cây loại này trước đây hồi không biết gì vẫn mua từ 70 k --> 300 k . dân Thái Bình mua lại của Nam định mang ra chỗ nhà em bán.

chổ e (huyện đất đỏ tỉnh bà rịa vũng tàu )thì từ 1-5tr nhưng cũng phải có chi, tàn chút chút mới được giá đó

vinahoanggia

Thành viên
con này giá 700 nghìn đồng cũng không nên mua mua loại này về làm củi thôi ( DÙ rễ công nghiệp to nhưng phải trọn cây có dáng thế... nói chung phải có hồn cây nghệ thuật.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
góp ý bạn
sau này trước khi post ảnh bạn nên làm giảm dung lương ảnh nhỏ lại 20/100 sau đó chỉnh ảnh cho đứng nghiêm chỉnh rồi post ,bạn đưa ảnh kiểu nay anh em gảy cổ hết........

caycanhtuan

Thành viên
em mua goc phoi nay 3tr day cac bac ah
gio nhin thay chan qua...duoc cai cung nay canh nhieu rui...de may nua chup post len nho cac bác chỉ bảo cách làm
cây này là cây em trả học phí khi bước vào chơi cây cho thỏa đam mê ấy mà
thanks

minhhunggh

Thành viên
em mua goc phoi nay 3tr day cac bac ah
gio nhin thay chan qua...duoc cai cung nay canh nhieu rui...de may nua chup post len nho cac bác chỉ bảo cách làm
cây này là cây em trả học phí khi bước vào chơi cây cho thỏa đam mê ấy mà
thanks
Bác mua cây này 3tr không đắt đâu. Cây này có bộ thân bệ khá tốt, cho xuống vườn nuôi tay tán chỉ vài ba năm sau có thể có giá gấp 5,7 lần.

tang5vn

Thành viên mới
Neu moi choi thi choi cay nho, co tuong doi tay tan mot chut, choi loai nay lau moi co ket qua nen chong chan, o cho toi ban loai nay khoang 3 - 5 tram ngan.

caycanhtuan

Thành viên
Neu moi choi thi choi cay nho, co tuong doi tay tan mot chut, choi loai nay lau moi co ket qua nen chong chan, o cho toi ban loai nay khoang 3 - 5 tram ngan.
Bác ở Nam Định ah???vậy bác ở huyện nào vậy???
Chỉ chỗ để em tới mua phôi với
Vì phôi này em mua lai của mấy tay buôn cây ấy mà...nghe nói là họ mua bên Hải hậu...còn cụ thể xã nào em không biết
Có gì thông tin lại em với
cam on bac

hoshii2003

Thành viên mới
cứ đến hải hậu nhiều lắm, bạn đi từ cầu lạc quần về biển hải thịnh, khoảng từ thị trấn cồn thì phải,xã nào cũng nhiều, cây xanh còn gọi là cây chống nghèo đói của hải hậu mà, cũng có nhiều phôi đẹp nếu chịu khó tìm kiếm, chúc bạn mua đươc nhiều phôi đẹp