bán rễ lục bình

minh châu

Thành viên
Mùa này sau vườn tôi lục bình trôi đầy rạch nhưng để vớt, giặt sạch bùn, phơi khô rồi bán 120 ngàn 1 bao thì tôi xin kiếu
ĐÚNG là giá này chỉ lấy công làm lời , chúc chủ nhân mua bán đc tốt~O)~O)~O)

Quí Tài

Quản Lý Viên
Mùa này sau vườn tôi lục bình trôi đầy rạch nhưng để vớt, giặt sạch bùn, phơi khô rồi bán 120 ngàn 1 bao thì tôi xin kiếu
Đồng ý với anh Lô, để có một bao toàn rễ lục bình khô như thế thì không ít công sức. Em từng nhờ người làm công ra sông Vàm cỏ Đông vớt về làm kiểng ^:)^ ... cuối cùng thì mua bao đóng sẳn vẩn lợi hơn nhiều một bao này bó chiết được bộn nhánh linh sam đấy nhe.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Anh ơi, bỏ công đi vớt dưới sông, rạch rồi đem phơi khô bán 1 bao 120 ngìn, so với nông dân đi trồng lúa, chăm sóc- gặt- phơi- đóng bao- rồi bán..... thì làm cái nào lợi hơn cái nào vậy anh?
Ở TP thì sẽ tốn công nếu nhờ người bà con ở quê thu nhặt dùm, nhưng anh thu hoạch và bán, hoặc sử dụng tại chỗ sẽ lợi hơn chứ?

nhatrang77

Thành viên tích cực
xin lỗi anh em, giá là 120 ngàn đồng cho 1 bao nhé
anh em nào chấp nhận giá này xin vui lòng đăng ký lại
lưu ý số lượng lần này có hạn, chỉ có 12 bao thôi
Giá này là giá ban đầu mà, 3b cho 3 bao về nha trang nha. Cho số tk và phí vận chuyển luôn.

bigbabol

Moderator
hjhj
em 1 bao luôn nha anh 3B,rảnh em xuống lấy nhé,thanks.
ok em
ok . anh se gửi tiền cho anh ĐỒNG nhé . cảm ơn em .
ok anh
e dk 1 bao,khi nào đá banh dưới đó em lấy lun,tuần này đá banh em gửi tiền anh
ok em
Em ở Bạc Liêu anh gì đó ơi...
hjhj lộn xin lỗi bạn về Bạc Liêu
Giá này là giá ban đầu mà, 3b cho 3 bao về nha trang nha. Cho số tk và phí vận chuyển luôn.
giá 3 bao ra đến Nha Trang là 500 ngàn đồng đã gồm mọi khoản Phí nha anh, em sẽ chuyển số tk sau

huunhontn

Thành viên
Trên sông vàm cỏ đông (Tây ninh) lục bình lấp kín cả mặt sông ghe,tàu rất khó chạy. 3B chỉ cho tôi cách xử lý làm sạch rể lục bình với. Cảm ơn nhiều.

bigbabol

Moderator
Trên sông vàm cỏ đông (Tây ninh) lục bình lấp kín cả mặt sông ghe,tàu rất khó chạy. 3B chỉ cho tôi cách xử lý làm sạch rể lục bình với. Cảm ơn nhiều.
anh vớt lục bình lên, cắt lấy phần rễ rồi giặt sạch đem phơi khô là sử dụng được nha anh

thông báo với anh em là hiện chỉ còn có 5 bao, đã bán 7 bao, cám ơn anh em đã vào xem, ủng hộ và chia sẻO:)

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Anh ơi, bỏ công đi vớt dưới sông, rạch rồi đem phơi khô bán 1 bao 120 ngìn, so với nông dân đi trồng lúa, chăm sóc- gặt- phơi- đóng bao- rồi bán..... thì làm cái nào lợi hơn cái nào vậy anh?
Ở TP thì sẽ tốn công nếu nhờ người bà con ở quê thu nhặt dùm, nhưng anh thu hoạch và bán, hoặc sử dụng tại chỗ sẽ lợi hơn chứ?
Tất nhiên là cần xài anh không mua của 3B rồi, mấy mương vườn nhà xài thả cửa, nhưng 1 anh lao động giặt sạch phơi khô làm 3 ngày được chừng 5 bao thôi.

Anh ngắt rể lục bình, nhúng nước sạch rồi vắt khô nhiều lần bao giờ thấy nước vắt ra trong không đục nửa là sạch nhen anh (bùn bám vào rể lục bình phèn dử lắm nên phải xả sạch).Sau đó đem phơi khô để dành dùng lâu ( nếu không phơi khô sẽ rất mau mục)

nhatrang77

Thành viên tích cực
Cái này ai đi thu hoạch rồi sẽ biết. Cái cực nhất là rửa sạch. Một bao rửa cả gần buổi sáng. Cộng thêm phèn sẽ làm ngứa ngáy chân tay.

toande35

Thành viên
Cho mình đăng ký 3 bao nghe anh 3 . Báo giá vạn chuyển ra Tuy Hòa Phú Yên luôn để mình chuyển tiền.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
1 bao loại cám con cò, giá 120 ngàn đồng / 1 bao chưa phí vận chuyển
rễ lục bình là 1 loại vật liệu hữu cơ mà không có 1 loại hóa chất nào có thể so sánh được, rễ lục bình được sản xuất bằng công nghệ truyền thống đặc biệt có thể tái sử dụng nhiều lần, ý lộn có thể đắp lên mặt chậu tạo rêu và giữ ẩm, 1 bao có thể sử dụng cho một đống cây. rồi chỉ có vậy rớt tiền đi bà conX_X=))
Hay thật, chúc bác 3B đắt hàng nhé.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Chào anh Huunhontn, anh ở huyện nào, xã nào, ấp nào, đường nào ở Tây Ninh vậy? Đồng huơng đây có dịp ghé giao lưu. :)
Quí

bigbabol

Moderator
cám ơn anh em đã ủng hộ rễ lục bình đã bán hết rồi, anh em thông cảm lần sau nha
như vậy
nhatrang77 :3 bao
nuoccolua: 1 bao
camap: 1 bao
hoangcm: 1 bao
thanhhanguyen: 1 bao
5 bao đã bán qua điện thoại

Mai Vàng

Thành viên
Cái này em chứng thực cho anh Lô nè, năm trước em có mua 1 bao mà mang về giặt lại ốm luôn, nên em đăng kí 1 bao của anh 3B....