nguyệt Quế phá thế. chuyễn thế, AE xem

haokiet

Thành viên
Cây nguyệt quế này sẳn có thân và bệ rất đẹp, mình cũng đã nhờ cao thủ demo. thật sự nếu các tay mộc đúng chổ làm dáng trực sẽ là hàng hiệu trong tương lai như AE đã tư vấn, vì tay cành mộc không đúng chổ, nếu nuôi lại các tay chi cho hợp với thân thí rất lâu. Các chi có sẳn, dáng trực như ACE tư vấn là hợp nhất với cây này. nhưng nuôi cho tương xứng chắc 7 năm. lâu quá. một cành rơi, chắc cũng 5 năm nhưng không hợp với cây này. giải pháp cuối cùng theo Mình tuy không đẹp nhưng chỉ 1 năm vì tận dụng hết các tay cành của cây. Nhờ ACE tư vấn thêm cây này, nếu sai sẻ làm lại nữa. chúc ACE vui thành công, và góp ý xây dựng ,
hinh chưa sửa

hình sau khi sửa

DOQUOCPHONG

Thành viên
Bạn nâng gốc chân cành lên vuông góc với trục thân các chi tiết cành nếu uốn hỉnh sin thì uốn theo hướng trục của cành nhìn cây mới thấy chuyển động theo hướng gió .

haokiet

Thành viên
Re: Trả lời: nguyệt Quế phá thế. chuyễn thế, AE xem

Bạn nâng gốc chân cành lên vuông góc với trục thân các chi tiết cành nếu uốn hỉnh sin thì uốn theo hướng trục của cành nhìn cây mới thấy chuyển động theo hướng gió .
bạn à chi cành già khú uống không nổi. mình cũng biết vậy. bể không lên nếu lên sợ chết cành. mình sẻ cố gắng mỡi ngày chỉnh lại.
cám ơn bạn cho ý tốt. mến bạn.
==================================
Bạt phong quá chuẩn ,hàng hiệu tương lai nhen !
hihi nhé. cây bị lổi sửa lại chơi để thôi bạn ơi.

haokiet

Thành viên

bạn nên làm những tay chi độ vuông góc chút xíu thì ok
cám ơn bạn nhé, sẻ chỉnh lại, cám ơn bạn, chúc bạn vui. mình còn phải học nhiều lắm mới chơi mà

huynhvanphu11

Thành viên
Theo ý mình nên bỏ chi 1 , chỉnh sửa lại các chi khác một tí, nhìn cây có bố cục manh hơn .ý kiến riêng nha bạn.

bongbet

Thành viên tích cực
bỏ ngọn làm lũa, không biết có đẹp hơn không ,vài lời không phải bỏ qua nhe

haokiet

Thành viên

Theo ý mình nên bỏ chi 1 , chỉnh sửa lại các chi khác một tí, nhìn cây có bố cục manh hơn .ý kiến riêng nha bạn.
à cáin ý này hay à. hồi chiều tính sử nó. Nhưng vì chi 1 chổ đó bị tuột bỏ nó e rằng sẻ bị hư luôn sau này sẻ xấu. mình mới để vậy đó bạn à. chúc bạn thành công
bỏ ngọn làm lũa, không biết có đẹp hơn không ,vài lời không phải bỏ qua nhe
mình tính cắt bỏ luôn ngọn nhưng chưa dám đó thôi. vì chổ dưới thân ngọn to quá. mong được học hỏi ở bạn

thaiquangngai

Thành viên
Theo e nguyệt quế ko nên làm gió lùa vì lá to và chi dày . Khi tuốt lá để uốn nhìn thấy đẹp nhưng khi ra lá + chi dày nhìn cây rất vô lí . Theo em chơi trực hay hơn . ý kiến cá nhân các Bác ném nhẹ tay

haokiet

Thành viên

ngọn nhìn hơi đơ anh nhỉ ,mạnh tay lên táng em nó đê
thêm một ý với mình. còn cao nhân nào nữa cho ý kiếm ngày mai chén luôn???
Theo e nguyệt quế ko nên làm gió lùa vì lá to và chi dày . Khi tuốt lá để uốn nhìn thấy đẹp nhưng khi ra lá + chi dày nhìn cây rất vô lí . Theo em chơi trực hay hơn . ý kiến cá nhân các Bác ném nhẹ tay
mình có nói ở trên rồi mà, cây này chỉ chơi trực theo AE là hết bài. nếu chơi trực phải ghét một số chi, chi lớn khoảng 20% so với thân trời ơi lâu lắm và phải làm chi từ to đến bé, minh chưa có kinh nghiệm này, tạm thời chơi đở vậy. rồi hãy tính.
- gió lùa thì không hợp với nguyệt Quế chủ cây thường siêng cắt lá già nhìn cũng được. xin lổi chỉ cây này. chúc bạn thành công

Le Manh Cuong

Moderator
Cây nguyệt quế này sẳn có thân và bệ rất đẹp, mình cũng đã nhờ cao thủ demo. thật sự nếu các tay mộc đúng chổ làm dáng trực sẽ là hàng hiệu trong tương lai như AE đã tư vấn, vì tay cành mộc không đúng chổ, nếu nuôi lại các tay chi cho hợp với thân thí rất lâu. Các chi có sẳn, dáng trực như ACE tư vấn là hợp nhất với cây này. nhưng nuôi cho tương xứng chắc 7 năm. lâu quá. một cành rơi, chắc cũng 5 năm nhưng không hợp với cây này. giải pháp cuối cùng theo Mình tuy không đẹp nhưng chỉ 1 năm vì tận dụng hết các tay cành của cây. Nhờ ACE tư vấn thêm cây này, nếu sai sẻ làm lại nữa. chúc ACE vui thành công, và góp ý xây dựng ,
hinh chưa sửa

hình sau khi sửa

Cây của bạn thân và bệ rất đẹp theo tôi bạn nên sửa như sau.Bỏ tay một đi,bẻ ngọn xuống làm tay và lấy tay 3 làm ngọn.

thienphu

Thành viên Mua Bán
cây bác ping vạy là ok rồi ,đẹp theo đúng dáng và thế của cây .chúc mừng bác có cây đẹp trong tương lai .

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Bỏ ngọn đi nhìn bố cục gọn hơn, hay khi nào ko thích nhắn cho mình cái giá về thơm thơm để mình sử tiếp cho :D

phamminhchuong

Thành viên
mình đồng quan điểm với bạn thaiquangngai và le manh cuong .bạn làm như hiện giờ ,vài bữa nữa lá mọc dầy sẽ không còn suy phong nữa đâu .