Hình ảnh mới nhất off tháng 9

nhatrang77

Thành viên tích cực

linh sam trồng từ hạt mới hơn 2 năm mà đc như thế này thì chắc phải khăn gói đi học cao nhân thôi
Nhiều khi theo chế độ phân thuốc cực kỳ mạnh thì cũng có thể. Nhưng mà trồng cây kiểu này thì làm sao chơi lũa đây.
Hình nhìn không rõ nhưng mà thấy đoạn thân cưa ngang chắc cũng cỡ cổ tay mà toàn màu trắng bóc thì không biết chừng nào mới co lõi để mà chơi lũa.

MinhThư99

Thành viên tích cực
Nhiều khi theo chế độ phân thuốc cực kỳ mạnh thì cũng có thể. Nhưng mà trồng cây kiểu này thì làm sao chơi lũa đây.
Hình nhìn không rõ nhưng mà thấy đoạn thân cưa ngang chắc cũng cỡ cổ tay mà toàn màu trắng bóc thì không biết chừng nào mới co lõi để mà chơi lũa.
Anh nói cũng phải , cây này chưa có tí gì gọi là lũa. XIn nói thêm cùng AE anh chủ vườn này trồng là mua cây giống của người khác ươm cao khoàn 25 - 35 cm mới trồng , và trồng trên đất thịt
-

lnvinh

Super Moderator
Anh nói cũng phải , cây này chưa có tí gì gọi là lũa. XIn nói thêm cùng AE anh chủ vườn này trồng là mua cây giống của người khác ươm cao khoàn 25 - 35 cm mới trồng , và trồng trên đất thịt
-
Cây giống đó đã 2 năm rồi đó anh, như vậy để trồng được cỡ này cũng phải mất hơn 3 năm.

dungkhiem

Thành viên
Hôm nay ở chổ này chờ mấy Anh Em, mời vào:
Cái này bình thường:
[/IMG]

Ngọt như đường:
[/IMG]

Ngọt như Nhãn:
[/IMG]
Vậy mà tới giờ chưa thấy, trong thời gian chờ đợi mời anh em dùng thử.

DOQUOCPHONG

Thành viên
Cái này bình thường:
[/IMG]

Ngọt như đường:
[/IMG]

Ngọt như Nhãn:
[/IMG]
Cáo lỗi với Chú Dũng Khiêm nhé, do thời gian có hạn. hẹn dịp khác nhé.

GauBacCuc

Thành viên
thật hay và ý nghĩa chú 3 thành nhiều cây cần thăng khủng thật.
==================================
Cái này bình thường:
[/IMG]

Ngọt như đường:
[/IMG]

Ngọt như Nhãn:
[/IMG]
lần đầu em nhìn thấy cả cây chôm chôm cám ơn bác

satruky

Thành viên tích cực

linh sam trồng từ hạt mới hơn 2 năm mà đc như thế này thì chắc phải khăn gói đi học cao nhân thôi
Mình cũng thấy vậy, các bác ấy đã làm điều đó như thế nào. Mình trồng 2 năm chỉ bằng ngón tay.

Blackrose86

Thành viên tích cực
em thấy ghi rõ ràng là"được hơn hai năm" có nghĩa có thể 3,4,5,10 năm mà qnh em cứ vặn hoài=))

chính xác theo lời chủ nhân là trồng từ cây con,ươm hạt được gần 3 năm nha các bác.
còn ổi lá trung từ cành chiết(to cỡ ống hút uống nước mía) trồng sau gần 3 năm trung bình hoành cỡ cổ tay người lớn.có cây cỡ bắp tay người lớn nha anh em.
chủ yếu do chế độ chăm sóc và 1 điều cực quan trọng là do thổ nhưỡng nha.đất phù sa bồi đắp.

viengvinhkieu

Quản lý mới
Trả lời: Re: Hình ảnh mới nhất off tháng 9

chính xác theo lời chủ nhân là trồng từ cây con,ươm hạt được gần 3 năm nha các bác.
còn ổi lá trung từ cành chiết(to cỡ ống hút uống nước mía) trồng sau gần 3 năm trung bình hoành cỡ cổ tay người lớn.có cây cỡ bắp tay người lớn nha anh em.
chủ yếu do chế độ chăm sóc và 1 điều cực quan trọng là do thổ nhưỡng nha.đất phù sa bồi đắp.
Chế độ chăm sóc ra sao chủ vườn có bật mý chút nào không Tân truyền đạt lại cho ACE chút đi.

Re: Trả lời: Re: Hình ảnh mới nhất off tháng 9

Chế độ chăm sóc ra sao chủ vườn có bật mý chút nào không Tân truyền đạt lại cho ACE chút đi.
thì cũng chỉ bón phân bình thường.nuôi định hình lúc nhỏ rồi thả sổng thôi bác.
cái quan trọng là thổ nhưỡng đấy.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
vườn bác thành ở đâu vậy nhỉ , , linh sam 2 năm trồng bằng hạt , củng kha khá nhỉ , mai phải nhân giống 2 năm sau nhiều như thế kia hihihi
Nếu mình nhớ không lầm thì chú Thành ở Phú Phong (gần Bình Đức) thì phải. Vì có lần mình đã ghé chú Thành và giao lưu với chú 2 cây gừa bông. Vườn chú Thành là thiên đàng của gừa bông đó. Nhưng mình phải gửi lại chú coi dùm gần 01 tháng sau mới chở về Nha Trang được. hichic

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Nếu mình nhớ không lầm thì chú Thành ở Phú Phong (gần Bình Đức) thì phải. Vì có lần mình đã ghé chú Thành và giao lưu với chú 2 cây gừa bông. Vườn chú Thành là thiên đàng của gừa bông đó. Nhưng mình phải gửi lại chú coi dùm gần 01 tháng sau mới chở về Nha Trang được. hichic
Chính xát đó là chú Ba Thành một nghệ nhân kỳ cựu và có tiếngtrong lĩnh vực cây cảnh bon sai.....

viengvinhkieu

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Hình ảnh mới nhất off tháng 9

thì cũng chỉ bón phân bình thường.nuôi định hình lúc nhỏ rồi thả sổng thôi bác.
cái quan trọng là thổ nhưỡng đấy.
Thế là lại giống vườn của phongbonsai rồi anh Phong muôi cây ở đó 3 năm bằng chỗ khác nuôi 4-5 năm đó, vùng Hải Hậu Nam Định cũng có lợi thế cề thổ nhưỡng/

maivinhhy

Quản lý mới
Các bác off đợt này kg chụp hình hay sao mà thấy ít hình vậy ta?
Cho thêm hình cho anh em chiêm ngưỡng đi các bác ơi!!!!!!!

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Nhìn các anh trồng cây mà thèm. Ngoài này, suốt gần nửa năm cây không mọc nổi cái lá. Không cẩn thận tèo như chơi. Cảm ơn anh em chia sẻ!

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Cầu Rạch Miễu cửa ngỏ của tỉnh Bến Tre và tương lai là của cả Trà Vinh

Đưa hình không theo thứ tự nhưng đây là hot boys của dđ và hình ảnh này có thể xem là kết quả của chuyến đi