Các tác phẩm đạt giải tại TL CCNT-BS VN & QT 02/09/2011

lnvinh

Super Moderator
BONSAI LỚN

Giải vàng: 1 giải

Gải bạc: 1 giải

Giải đồng: 1 giải

Giải khuyến khích: 1 giải

lnvinh

Super Moderator
BONSAI TRUNG

Giải khuyến khích: 2 giải

lnvinh

Super Moderator
BONSAI NHỎ:

Giải khuyến khích: 2 giải

lnvinh

Super Moderator
BONSAI MINI:

Gải bạc: 2 giải

Giải đồng: 2 giải

Giải khuyến khích: 1 giải

dennhem

Thành viên
Thanks bác đã chia sẻ, bác có thể kèm thêm thông tin các cây đạt giửi như tác giả hoặc vườn cây .... được không. Thanks

ditimmatkhau

Quản lý mới
Thank a chia sẻ, Năm nay MCT Và LS lên ngôi dữ quá!
Toàn cây đẹp mà hok vô coi tận mắt được, hic!

mrhuynh482

Thành viên tích cực
cảm ơn a vinh!cây linh sam với cây khế gân bon sai nho nhìn quen quá!trong nay nhiêu cây cua a em trong diển đàn mình phải không anh?

longduyen

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác Vinh đã cập nhật thông tin cho anh em.
Em kết nhất và rất phê với cây này

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây này đoạt 2 giải và giải thưởng có tên khác nhau.
Giải đặc biệt do BCI chấm vì cây có điểm gì rất đặc biệt ngoài tiêu chuẩn đẹp ra. Giải đặc biệt như tên đã ám chỉ không nhất thiết phải là cây đẹp nhất. Tôi không có mặt tại chổ nhưng tôi nghĩ giải này chỉ có các nghệ nhân thuộc BCI chấm chớ không phải tất cả mọi người trong ban giám khảo không biết có đúng không anh Vinh?

lnvinh

Super Moderator
anh vinh cho em hỏi cách thức chấm làm sao mà được 2 giải như thế , hình như chênh lệch hơi xa , mong anh giải thích dùm~O)~O)
đúng đấy bác!
Cây này đoạt 2 giải và giải thưởng có tên khác nhau.
Giải đặc biệt do BCI chấm vì cây có điểm gì rất đặc biệt ngoài tiêu chuẩn đẹp ra. Giải đặc biệt như tên đã ám chỉ không nhất thiết phải là cây đẹp nhất. Tôi không có mặt tại chổ nhưng tôi nghĩ giải này chỉ có các nghệ nhân thuộc BCI chấm chớ không phải tất cả mọi người trong ban giám khảo không biết có đúng không anh Vinh?
Chính xác như anh Xuân đã nói: Cơ cấu giải như sau: mỗi loại có 3 giải chính Vàng, Bạc, Đồng. Trong 4 giải vàng sẽ chọn ra giải đặc biệt nhất - Các giải này sẽ do toàn bộ hội đồng giám khảo chấm.
Còn giải BCI chỉ do các Vị thuộc BCI chọn ra chứ không phải toàn bộ ban giám khảo.