mấy pác cho em hỏi ?

quangtahui

Thành viên mới
em vừa mới rinh 1 góc lộc vừng về nhưng em đã chặt bớt rễ chỉ chừa có 5 rễ thôi 2trước 3 sau vì thân nó nằm ngang dai khoảng 1 m không biết như vậy có sống không

congtoanqb

Thành viên mới
có sống đó bạn mà dâm vào chổ đất mát và thoáng tý như bên cạnh giếng nước là dc zoi

123zo

Thành viên
muốn biết nó có sống không thì bác chỉ cần dâm nó xuống đất khoảng 2 tháng sau thấy nảy mầm là nó sống, còn héo quắt lại là đã chết.......
hiiiiiiii đùa bác tí cho zui...

tranhaidang

Thành viên
sống đó bạn ,hãy làm cái bồn thật vừa và đổ nhiều cát xây vào,lộc vừng sống gần sông nên rất thích nước và cát

duongphat34

Thành viên
Bác thả ra ngoài vườn, nếu thấy nó chạy là sống, còn nằm im là chết chắc
trông nó giống con lạc đà wá, tui thích cây này. Bác Quang chăm sóc cẩn thận chứ để nó chết là không yên với em đâu. hê hê hê

dcvuong

Thành viên tích cực
Bạn ươm vào cát đen (cát sông), giữ ẩm vừa phải, tránh nắng trực tiếp.
Sau đó chờ đợi may rủi vì cây này rễ cọc dài quá tỷ lệ sống là rất thấp, nếu cây không sống được cũng không nên tiếc mà nên sưu tầm gốc khác đẹp hơn.

huynq.gl

Thành viên
Với những gốc chỉ có rễ to và trơn, không có rễ nhỏ (rễ tôm) như thế thì rất khó sống. Tuy nhiên do Lộc vừng là loại rất dễ sống nên cây đó bạn có thể dâm xuống cát mịn, che nắng tốt là sẽ sống. Khi nào có kết quả nhó báo anh em nhé!