Cách làm gỗ lũa tự nhiên 100%-Greenstar!

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
công nhận là bác GREEN là green thật. chẳng cần nhiều công cũng như ý. e cũng có mấy sản phẩm lũa Gù Hương nhưng kô đẹp bằng THIÊN TẠO của bác Green. hi thanks

nông dân

Thành viên
mình bắt 1 tổ mối về cho vào chậu có đc ko nhỉ?nhà có mấy khúc khỗ nhưng ko có đất vườn

longvyb2d31

Thành viên
Nếu anh em đổ cám tấm hay bột ngô lên ủ lại thì kết quả đạt được nhanh hơn nhiều

hoang.htc

Thành viên tích cực
mang ra suối để thêm vài tháng nữa là mịn lắm Hưng ui, ok lun đó, thử dj. hehehehe

ngockien

Super Moderator
kaka,vậy hôm nào leo núi săn cây mà mỏi quá,về nhà đào cái hố cho hai chân vào để bọn này matxa chân cũng hay,nói vui thôi đừng nghe anh xui dại,nếu chân mà thành lũa lại bắt đền anh :D

Người Rừng

Thành viên tích cực
Mình cũng đã lợi dụng con sâu dâu để làm lũa cây dâu, lũa nhìn rất đẹp nhưng mối thì sợ mang mối về nhà thì chết...

nanhtitan86

Thành viên tích cực
Tuyệt vời ý tưởng này em cũng muốn làm rất lâu rồi mà chưa có đk, anh thử làm trên cây gỗ còn sống thử anh?

greenstar

Thành viên tích cực
công nhận là bác GREEN là green thật. chẳng cần nhiều công cũng như ý. e cũng có mấy sản phẩm lũa Gù Hương nhưng kô đẹp bằng THIÊN TẠO của bác Green. hi thanks
Cảm ơn bác đã động viên,hj

mình bắt 1 tổ mối về cho vào chậu có đc ko nhỉ?nhà có mấy khúc khỗ nhưng ko có đất vườn

Ok nhen bác.Việc nuôi mối trong chậu cũng đc hết,đó là cách quản lý chúng tốt hơn.

Oh! Ngạc nhiên chưa! Đúng là dân Kỹ sư có khác - Đầy sáng tạo!
Thank!

Hj,dân nè là dân thiếu tiền nên nghĩ nhiều a Hùng ơi.

Nếu anh em đổ cám tấm hay bột ngô lên ủ lại thì kết quả đạt được nhanh hơn nhiều

Cảm ơn a,bổ sung thêm chất thức ăn nuôi mối.

mang ra suối để thêm vài tháng nữa là mịn lắm Hưng ui, ok lun đó, thử dj. hehehehe
Lũa đẹp mà để ra suối là mất toi ngay,hổng dám đâu a Hòa ơi :D:D

Ý tưởng và cách làm của bác rất sáng tạo. đúng là No1 luôn :D
Vote cho bác 1 phiếu nhé!
Hehe,cảm ơn bác nhiều.

hihi, cái này đúng là tận dụng Mẹ Thiên Nhiên triệt để, rất cảm ơn bác!!!
Dùng đồ thiên nhiên vẫn tốt nhất và đẹp bác ah.

kaka,vậy hôm nào leo núi săn cây mà mỏi quá,về nhà đào cái hố cho hai chân vào để bọn này matxa chân cũng hay,nói vui thôi đừng nghe anh xui dại,nếu chân mà thành lũa lại bắt đền anh :D

Hj,a cứ lên đây đi,còn nhiều cái hay hơn nhiều.

Mình cũng đã lợi dụng con sâu dâu để làm lũa cây dâu, lũa nhìn rất đẹp nhưng mối thì sợ mang mối về nhà thì chết...
Việc lấy mối nếu ko để ý thì sẽ chết nhiều,bình thường mối non khi gặp ánh sáng quá mạnh sẽ chết ngay,chúng chỉ ưa bóng mát và lẩn trong đất.Nếu a muốn lấy về thì mang cái bảo tải kín, đào cả đất mang về,nhớ đừng làm vỡ tổ nhiều quá.Khi về thả ngay và lấp đất lên rùi tưới ít nước vào cho ẩm là đc.

Tuyệt vời ý tưởng này em cũng muốn làm rất lâu rồi mà chưa có đk, anh thử làm trên cây gỗ còn sống thử anh?

E đang làm a Tú ah,sẽ post hình sau.

huong84

Thành viên tích cực
đúng là đẹp thật nhưng hơi nguy hiểm ah nha, chắc sau đó cậu cũng phải diệt bọn mối đi chứ, nhỡ nó ăn cả nhà thì ....

huuducIT

Thành viên tích cực
đúng là sức sáng tạo của con người là vô cùng, mà người Việt Nam ta là số 1

nông dân

Thành viên
mối đã ăn hết phần bên ngoài,ko bít còn lõi cứng bên trong thì mỗi có ăn đc nữa ko vậy chủ top?

greenstar

Thành viên tích cực
đúng là đẹp thật nhưng hơi nguy hiểm ah nha, chắc sau đó cậu cũng phải diệt bọn mối đi chứ, nhỡ nó ăn cả nhà thì ....
Hj, chuyện diệt mối khá đơn giản nhen Hương.Cứ mang chỗ bị lũa ra nắng và cạy hết bọn mối ra là nó tự chết ngay, vì nó ko chịu đc ánh sáng và nắng gắt.

đúng là sức sáng tạo của con người là vô cùng, mà người Việt Nam ta là số 1
Con người là chủ thể mà bác,sức sáng tạo vô cùng lớn.

mối đã ăn hết phần bên ngoài,ko bít còn lõi cứng bên trong thì mỗi có ăn đc nữa ko vậy chủ top?
Đã là mối thì phần nào cũng ăn đc,càng để lâu thì nó ăn càng sâu và hốc hác.

tuyệt quá nếu thành công chia em ít con mối giá rẻ nha anh, em lấy sll,he
Hehe,sẵn sàng chia sẻ với a Tú :D:D

độc đáo nhất đó
Cảm ơn bác.