Nhờ anh Vinh và mọi người sữa giúp e cây này

lnvinh

Super Moderator
Cắt thì uổng, nếu là anh sẽ lấy hình 4 làm mặt chính, cắt bỏ thân thẳng lấy thân còn lại cắt bỏ đoạn cong đầu tiên làm cây cành phóng mini.

mminhtuanle2002

Thành viên mới
Cắt thì uổng, nếu là anh sẽ lấy hình 4 làm mặt chính, cắt bỏ thân thẳng lấy thân còn lại cắt bỏ đoạn cong đầu tiên làm cây cành phóng mini.
Em cũng mới chơi,nghe anh nói cũng hơi mơ hồ, anh Vinh có thể vẽ minh họa giúp em được ko? Được vậy em cảm ơn nhiều.

tranlinh_tml

Thành viên
15 năm trên chậu có khác Phôi này có bộ gốc già :D. Làm như anh Vinh là tốt nhất vì 2 cành thẳng nhìn chả ra sao cả. A chiết lấy 2 cành đó làm 2 cây phôi khác tha hồ mà luyện cưa:D. Phần còn lại như các bác nói em cũng chỉ nghĩ dc đến vậy

mminhtuanle2002

Thành viên mới
Theo anh Vinh nói thì : cắt bỏ thân thẳng,thân còn lại cắt bỏ đoạn cong đầu tiên làm cây cành phóng mini . Cho em hỏi : cắt bỏ đoạn cong đầu tiên là cắt bỏ nhành đầu tiên hay cắt bỏ thân từ nhánh đầu tiên trở lên ah. Em còn kém quá ,xin nói rõ giúp em nhé. Thanks nhiều.

nguyenninh789

Thành viên tích cực
làm theo anh quynhdao là đẹp nhất
nhìn đơn giản nhưng rât đẹp nó thanh thoát và phơi được bộ gốc già lua nhin rất kết

cadic42kxc

Thành viên
Anh Tú ơi cành phía sau của anh có ổn không ah? Chủ quan của em thấy phương án của anh Quỳnh Dao thực tế hơn.

ntc005

Thành viên
Bác có thể vẽ được không? Em đọc thấy khó hiểu quá.