Nhờ ACE diễn đàn vẽ dùm 2 phôi MCT lá trung !

bònbon

Thành viên
Tình hình là em vừa săn được 2 phôi MCT này ! Em kg biết tạo hình thế nào , nhờ ACE diễn đàn giúp em phát họa hình tương lai cho 2 phôi này . Cám ơn ACE nhiều !!
Hình 1 :

Hình 2 :

tranquyloc

Thành viên
cây số 2 chi mầm đã mọc đúng chỗ rồi,còn cây 1 hình như bị tóp gốc,phù thân thì phải.cây 2 khá hơn cây 1 nhiều anh Huy ơi.nếu cây 2 có đế nữa thì để chơi được rồi.kiếm ít lục bình đắp lên cho mát rễ và khỏi văng đất khi tưới.

bònbon

Thành viên
cây số 2 chi mầm đã mọc đúng chỗ rồi,còn cây 1 hình như bị tóp gốc,phù thân thì phải.cây 2 khá hơn cây 1 nhiều anh Huy ơi.nếu cây 2 có đế nữa thì để chơi được rồi.kiếm ít lục bình đắp lên cho mát rễ và khỏi văng đất khi tưới.
Cám ơn em nhiều nha Lộc ! Cây 2 đế khá lắm em ,đế đều 4 mặt đó em , mấy hôm trước anh vừa xử lý rễ xong , cho nên anh đấp đất nuôi rễ đó em !

Quỳnh Dao

Moderator
Tình hình là em vừa săn được 2 phôi MCT này ! Em kg biết tạo hình thế nào , nhờ ACE diễn đàn giúp em phát họa hình tương lai cho 2 phôi này . Cám ơn ACE nhiều !!
Hình 1 :

Hình 2 :
Bạn bònbon có thể tham khảo 2 phương án dưới đây nha.

satruky

Thành viên tích cực
Cây 1 bạn nên cắt ngắn lại và làm theo cây si rô này.

Cây 2 thì làm theo cây tùng này.

(Xin chủ nhân 2 cây này cho mượn hình để minh họa. Thank.)

bònbon

Thành viên
Anh Quỳnh Dao phát thảo đẹp thế ! Mà cả 2 hình trên , lấy theo hình phát thảo làm mặt tiền luôn hả anh ?
Anh Vinh vào xem , sao kg cho em xin vài tấm hình phát thảo luôn anh ?
Bònbon em xin cảm ơn ACE nhiều !