thông đen trên 100 năm tuổi !!!

ducquy1910

Thành viên tích cực
cuối tuần qua 2 thầy trò quyết định lên núi quy ẩn, tình cờ trên độ cao 3000m bắt gặp những cây thông núi già nhìn rất đã.
vì sợ độ cao + gió lớn + địa hình hiểm trở. nên nhiều cây lấy không trọn cảnh. mạo muội pot lên chia sẻ cùng cả nhà !!!

TINHCAYVADAT

Thành viên
ai chà chà cảnh đẹp .nhưng i bảo chú mày đó là thông đen vậy? anh nhin không nhầm đó là thông 2 kim.bên này chủ yếu là thông 2 kim và 5kim thôi quý ơi

ducquy1910

Thành viên tích cực
ai chà chà cảnh đẹp .nhưng i bảo chú mày đó là thông đen vậy? anh nhin không nhầm đó là thông 2 kim.bên này chủ yếu là thông 2 kim và 5kim thôi quý ơi
thông trắng 2 kim, 5 kim, 7 kim... thường mọc ở độ cao dưới 3000 m anh à, loại này mọc ở các đồi thoải và sườn núi.
cây trong hình trên em thường thấy mọc trên các đỉnh núi đá ở độ cao trên 3000 m, và điều kỳ lạ nữa là chỉ mọc phía tây của sườn núi hướng ra biển.
( em mới phát hiện ra một đồi tùng la hán lá kim anh lâm ơi, hôm nào rảnh chú alo anh em mình đem vũ khí lên chiến nha!!)

PPNHAN

Thành viên
đi du ngoạn mà ko huhi1 ae gì hết ngen Quý
ở đó cách Seoul xa ko/?
lần sau có đi nhớ alo nha
ah ở bên này tùng la hán lá kim thấy nhiều Quý oi

ducquy1910

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: thông đen trên 100 năm tuổi !!!

đi du ngoạn mà ko huhi1 ae gì hết ngen Quý
ở đó cách Seoul xa ko/?
lần sau có đi nhớ alo nha
ah ở bên này tùng la hán lá kim thấy nhiều Quý oi
sorry anh NHÀN nha !!!
lần sau nhất định sẽ gọi anh, nơi này cũng gần seoul anh à. đúng đó anh thấy họ chơi toàn cây lá kim thôi à. thấy vậy chứ giá cũng mắc lắm à.
tháng trước thấy người đến bứng cây ngọa tùng trước cổng nhà, cây cũng khá già. hỏi mới biết giá nó tới 300.000.000 won đó anh.

hantu

Thành viên
hic....hai bác nếu đi cho em theo ké với .em đang ở incheon
số điện thoại của em là 010 9944 9697

nguyenninh789

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: thông đen trên 100 năm tuổi !!!

sorry anh NHÀN nha !!!
lần sau nhất định sẽ gọi anh, nơi này cũng gần seoul anh à. đúng đó anh thấy họ chơi toàn cây lá kim thôi à. thấy vậy chứ giá cũng mắc lắm à.
tháng trước thấy người đến bứng cây ngọa tùng trước cổng nhà, cây cũng khá già. hỏi mới biết giá nó tới 300.000.000 won đó anh.
bắt sống anh em bên hàn hẹm hò nhau đi leo núi nha
nếu anh em đi chụp ảnh về chia sẻ em với nhế:-bd