Giúp chỉnh dáng cây Sanh

Nam Hoa

Thành viên mới
cây sanh của bạn đã có lối sẵn, cứ uốn nắn nó theo khuôn bạn đã tạo từ trước. Tôi khuyên bạn không nên đẽo cầy giữa đường.

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Cây cũng khá đẹp rồi còn làm thêm gì nữa bạn tuy nhiên nếu muốn phá thế cây này thì kêu tui tui zẽ dùm cho hehe

vivu

Thành viên tích cực
Cảm ơn Bác Đậu Phụ đã chỉ dạy

hix em mới vào nên không biết cái vụ "ép răm", Bác chỉ em với

hạ thấp cái ngọn bên trái xuống chút nữa .nghĩa là phải thấp hơn cái ngọn bên phải.rồi chăm sóc cắt tỉa tạo chi ,ép răm là đẹp chơi oki rồi anh.\:D/

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
cây sanh của bạn đã có lối sẵn, cứ uốn nắn nó theo khuôn bạn đã tạo từ trước. Tôi khuyên bạn không nên đẽo cầy giữa đường.
bác cho em xem :đẽo cày giữa đường được ko ạ, em chửa thấy bao giờ;););)

vivu

Thành viên tích cực
Em tay mơ nên mới nhờ các Anh là đại cao thủ chỉ giúp tất nhiên là hay và tuyệt cú mèo hơn em rồi, Rất Cảm ơn các Anh đã dành thời gian quý báu để "binh" giúp em

bác cho em xem :đẽo cày giữa đường được ko ạ, em chửa thấy bao giờ;););)

còn về cách làm tán các anh chỉ cách chỉnh "tay trái 1" bên trái hạ thấp xuống đúng là sẽ rất đẹp nhưng "tay trái 1"của em thế này kéo xuống liệu hạ thấp xuống hơn bên phải thì ở khoảng nào sẽ đẹp (mức: 1, 2, 3 hay là 4) và cách kéo xuống mức số mấy trong hình và làm sao để ko bị thấy khoảng cách từ thân đến tán "tay trái 1" bị dài quá

Xin các Anh chỉ giúp em ạ ^:)^

Còn đây là bãi đá Anh Thanh Vân đã binh hộ em xem tuyệt vời chưa nè 8-} :)>-

vivu

Thành viên tích cực
Em lại mới tậu 1 gốc Vạn niên Tùng bệ bên dưới >20cm còn thân lên chỉ khoảng 5cm thôi để em chụp lại rồi nhờ các anh binh giúp ạ

bongbet

Thành viên tích cực
bạn lên lấy tay hai cây bên trái làm ngọn,tận dụng cành ngọn có sẵn bẻ xuống làm tay,đúng chỗ mũi tên,chắc sẽ khác

vivu

Thành viên tích cực
Theo mình mặt chính của cây là mặt bên kia. Nếu có thể, bạn hãy chụp lại rồi gửi lên, giúp được gì mình sẽ giúp.

Em đã chụp hình lại rồi nhờ bác chỉ giúp,

Cảm ơn bác

Mặt bên trong

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Tôi quyết định thử phá thế cây của bạn (tham khảo thôi nghen mà có làm cũng đc:))) . Tuy vẽ nhưng hơi lười nên chỉ vẽ sơ sơ nên cây vẽ chưa thành phẩm đâu nghen

vivu

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Giúp chỉnh dáng cây Sanh

Cảm ơn Anh Hình đẹp quá :)>-

Tôi quyết định thử phá thế cây của bạn (tham khảo thôi nghen mà có làm cũng đc:))) . Tuy vẽ nhưng hơi lười nên chỉ vẽ sơ sơ nên cây vẽ chưa thành phẩm đâu nghen

truy_phong

Thành viên
Nhìn tổng thế cây bạn khá đẹp, tạo thế như hai ngọn núi đứng cạnh nhau.....bệ rễ hơi thô....cây này để già ngon hé....đặt tên "Núi đôi" phỏng theo nhà thơ Vũ Cao...hì hì..:D

thanhvan62

Quản lý mới
Ở bên" nhà anh" em chỉ đề cập tới phối đá!!! CÒN PHẦN THIẾT KẾ TẠO DÁNG! tối nay hặc mai trong topic này nha !!!!

thanhvan62

Quản lý mới
UP cho những ai quan tâm tới chủ đề này...
==================================
Cây của vivu thiết kế tham khảo. Mong anh em có lời nhận xét....