Nhờ các bác định hướng hộ tay cành cây sanh nhỏ!

dennhem

Thành viên
Bạn cắt bỏ toàn bộ rễ thả, cắt cách tay 2 khoảng 1cm đi cây sẽ qoái hơn.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Thế cây củ bạn làm truy phong như bản vẻ của quynhdao củng ok rối nêu ko co thời gian chờ đợi thì bạn hảy dưng chi số 2 lên làm ngon uốn lượng tràn qua vêt cắt cho mau kéo thẹo chi số 2 uốn cong lên cao thêm chut nửa rồi lại uốn lượng xuống thấp xòe cành răm ra vot nhọn mình góp ý bạn tham khảo chuc bạn thành công

truy_phong

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ các bác định hướng hộ tay cành cây sanh nhỏ!

Bạn truy phong có thể tham khảo phương án dưới đây, chúc bạn thành công.
Cám ơn bạn...phương án của bạn khá hợp lí....có khả năng mình sẽ cho cái rế phía trước quấn quanh thân!:D
==================================
Thế cây củ bạn làm truy phong như bản vẻ của quynhdao củng ok rối nêu ko co thời gian chờ đợi thì bạn hảy dưng chi số 2 lên làm ngon uốn lượng tràn qua vêt cắt cho mau kéo thẹo chi số 2 uốn cong lên cao thêm chut nửa rồi lại uốn lượng xuống thấp xòe cành răm ra vot nhọn mình góp ý bạn tham khảo chuc bạn thành công
Ý tưởng của bạn gần giống mình lúc đầu, lấy cành 1 uốn lên làm ngọn 1 nhánh hồi sau, tay 2 đánh lên rồi xuôi xuống theo thân, nhưng có vẻ chưa được cân đối nên hơi lăn tăn!Cám ơn bạn nhiều, mình sẽ nghiên cứu thêm các phương án!O:)

truy_phong

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ các bác định hướng hộ tay cành cây sanh nhỏ!

Bạn cắt bỏ toàn bộ rễ thả, cắt cách tay 2 khoảng 1cm đi cây sẽ qoái hơn.
cám ơn bạn, ý bạn bảo mình cắt bỏ toàn bộ rễ buông để chơi nguyên cái thân khúc khuỷu à!;)...