Dự thảo thành lập” Hội thành viên miền Bắc-forum.caycanhvietnam.com.”

de_mylo

Thành viên
Trả lời: Dự thảo thành lập” Hội thành viên miền Bắc-forum.caycanhvietnam.com.”

:D. Em tham gia với nhá!! Bận mấy thì bận off là em phải tham gia đến cùng

Văn

Thành viên tích cực

Thưa các bạn
Diễn đàn caycanhvietnam.com là một diễn đàn mạng chuyên về Sinh Vật Cảnh.Dù rằng đây là thế giới ảo,nhưng anh em cùng chung niềm đam mê vẫn đến với nhau ngoài đời thật.
Chính vì vậy,việc lập ta các tập hợp thành viên của diễn đàn cốt là để anh em có thể thường xuyên gặp gỡ,giao lưu trong tinh thần bằng hữu.
Hội thành viên ở đây hoàn toàn không mang tính hành chính hay trực thuộc bất kỳ một cơ quan,đoàn thể nào.Vì thế cũng không hẳn đã phân chia vùng miền nào.
Việc thành lập hội thành viên từng khu vực của diễn đàn chỉ là để tập hợp anh em thành viên trong khu vực có điều kiện địa lý tương đối gần để dễ dàng gặp gỡ mà thôi.Với điều kiện công việc và kinh tế hiện thời,việc tập hợp thành viên vào một địa điểm chung là rất khó thành công.
Vì lẽ đó,bạn Ngockien với sự tín nhiệm cao của anh em thành viên đã gánh vác trọng trách là Hội trưởng hội Thành viên diễn đàn caycanhvietnam.com của khu vực Miền Bắc là điều đáng trân trọng.
Mong anh em hợp sức chung tay cùng Ngockien để Hội thành viên Miền Bắc càng ngày qui tụ được nhiều anh em yêu thích bộ môn nghệ thuật nầy.
BQT diễn đàn sẽ tạo mọi điều kiện có thể để hỗ trợ anh em.

longgio

Thành viên

Tôi có lời chúc mừng toàn thể anh em.

Lập ra được Hội này cũng là một ý tưởng hay, rất mong các bạn đi vào thực chất, nâng cao chuyên môn để làm sao ngoài việc giao lưu còn có thể học tập trao đổi kinh nghiệm. Để có thể làm được những điều kỳ vọng, trước tiên cần xây dựng tình bằng hữu, không phân biệt tuổi tác, địa vị, sang hèn, chỉ cần có cùng đam mê là đủ. Diễn đàn tuy là ảo, nhưng tình người là thật, làm sao khi ta gặp nhau tay bắt mặt mừng, rút ruột phổ biết kiến thức...

Tôi là người có đam mê chơi cây cảnh, có nhiệt huyết nhưng tự biết mình không còn hợp với Diễn đàn ảo vì thế mà luôn áy náy và trăn trở trước thực trạng chia năm sẻ bảy như hiện nay. Mong sao các bạn nâng niu tình cảm, ôn hòa, cầu thị để cùng nhau hưởng lợi lộc của việc "Se duyên" này.

Hãy phát triển hình thưc hội thảo theo những chủ đề cụ thể, qua đó ta học tập lẫn nhau được nhiều...

Chào tất cả các bạn

Longgio- TuanXD

gato68

Thành viên tích cực

Lập ra được Hội này cũng là một ý tưởng hay, rất mong các bạn đi vào thực chất, nâng cao chuyên môn để làm sao ngoài việc giao lưu còn có thể học tập trao đổi kinh nghiệm. Để có thể làm được những điều kỳ vọng, trước tiên cần xây dựng tình bằng hữu, không phân biệt tuổi tác, địa vị, sang hèn, chỉ cần có cùng đam mê là đủ. Diễn đàn tuy là ảo, nhưng tình người là thật, làm sao khi ta gặp nhau tay bắt mặt mừng, rút ruột phổ biết kiến thức...

Tôi là người có đam mê chơi cây cảnh, có nhiệt huyết nhưng tự biết mình không còn hợp với Diễn đàn ảo vì thế mà luôn áy náy và trăn trở trước thực trạng chia năm sẻ bảy như hiện nay. Mong sao các bạn nâng niu tình cảm, ôn hòa, cầu thị để cùng nhau hưởng lợi lộc của việc "Se duyên" này.

Hãy phát triển hình thưc hội thảo theo những chủ đề cụ thể, qua đó ta học tập lẫn nhau được nhiều...

Chào tất cả các bạn

Longgio- TuanXD
Đơt này anh em đi "ộp" . anh cùng đi cho vui, sẽ không ảo nữa đâu anh ạ :-*

greenstar

Thành viên tích cực

Rủ Ttrung đi cùng cho vui GIang ơi.

greenstar

Thành viên tích cực

lại chia thành 3 miền đất nươc nửa rồi buồn quá
Mình ko hiểu ý bạn nói là thế nào?
Ngay trên tiêu đề thì a Ngockien đã ghi topic "Hội thành viên Miền bắc-forum.caycanhvietnam.com" nên mong bạn hiểu. CÒn về việc chia thành 3 miền đất nước hay chia ra các tỉnh trong đất nước thì việc đó ko quan trọng.Ở đây, việc thành lập Hội miền bắc là để a e trên diễn đàn có một sân chơi nữa trong sân chơi lớn của caycanhvietnam.com. Nơi mà AE sẽ đc gặp mặt, chia sẻ,giúp đỡ lẫn nhau chứ ko phải chia rẽ hay phân chia gì cả.
Một sân chơi để AE ngoài Bắc có điều kiện gặp nhau thuận lợi hơn, chứ mỗi buổi offline của diễn đàn thì có mấy ai sách balo lên máy bay,xe ca,tàu hỏa vào Nam tham dự đc đâu bạn.
CŨng cần nói thêm là như các bạn thấy trong Chuyên mục offline thì offline Miền Bắc khá trầm lắng,dù rằng AE rất đông và nhiệt tình,còn các buổi offline của các AE trong Nam khá giữ vững (có từng mục 2009,2010,2011).
Vì vậy việc thành lập Hội Miền bắc là tạo điều kiện cho AE tham gia các buổi thảo luận, các buổi chuyên đề,các buổi offline, chia sẻ và giao lưu để thúc đẩy diễn đàn và niềm đam mê cây cảnh của các AE ngày càng phát triển.

Cái nữa là chữ ký của bạn giống của Đàn chủ ghê luôn.:-??:-??:-??

Chào tất cả các bạn

Longgio- TuanXD
Chào bác Longgio,em đọc rất nhiều bài viết của bác trên diễn đàn, rất ấn tượng với kiến thức và phong cách làm cây của bác, mong được bác chỉ dẫn và truyền đạt những kinh nghiệm làm cây quí giá để những người ít kinh nghiệm như em được mở rộng tầm hiểu biết, chúc bác nhiều sức khỏe, vui vẻ và có thật nhiều cây đẹp.

Le Manh Cuong

Moderator

Tiến hành đi thôi tôi nhiệt liệt ủng hộ.

BoHaIT_love_bonsai

Thành viên tích cực

Ủng hộ dự thảo của bác chủ thớt, khi nào hội chính thức thành lập cho em đặt 1 vé nhé
Thanks All :-*

ngockien

Super Moderator

Chào tất cả các bạn

Longgio- TuanXD
Em rất cảm ơn anh về những đóng góp ý kiến và chỉ bảo .
Vẫn biết rằng anh vẫn là một người anh ,luôn theo sát những hoạt động ,từng bước thăng trầm của anh em trên diễn đàn và trăn trở,suy nghĩ .
Rất mong sau này anh dành thời gian cho những hoạt động bên ngoài của anh em,sự có mặt và tham gia giúp đỡ của anh sẽ giúp cho hội rất nhiều trong công cuộc xây dựng và phát triển sau này .Thay mặt hội em xin gửi lời mời trân trọng !

ngockien

Super Moderator

..........................
PS: Mong BQT tìm hiểu xem lỗi này như thế nào: Rất nhiều lần gõ bài xong bấm gửi trả lời thì bị out. lại phải vào D Đ lại từ đầu và lại phải gõ lại bài. Cảm ơn!
Tình trạng chung thôi anh,em cũng bị thường xuyên ,khi gõ lại khá mất thời gian .Hiện những bài dài em nhấn copy rồi mới gửi,đề phòng bị mất bài sẽ dán lại.
Cảm ơn những ý kiến của anh rất nhiều,sẽ gợi mở giúp em những vấn đề phải đối mặt .Rất mong anh với những kinh nghiêm của mình tham gia hỗ trợ giúp đỡ .

Một số ý kiến góp ý nên có những chuẩn bị về lễ thành lập hội (19/5) và ra mắt ban cán sự,mình xin được trình bày như sau .
Sự ra đời của mỗi hội hay tổ chức đều có những điều kiện và hoàn cảnh đặc thù hết sức riêng biệt :
Thời gian vừa qua,anh em miền bắc đang rất háo hức và nóng lòng muốn có một buổi giao lưu gặp gỡ (offline) vì đã lâu không có điều kiện tổ chức gặp mặt .
Trên tinh thần đó ,mình cùng một số anh em đã và đang nhanh chóng xúc tiến triển khai ,nhằm đáp lại mong mỏi của toàn thể anh chị em .
Nhưng buổi ofline sẽ không thể tổ chức một cách vội vã và tự phát,(một trong những hoạt động chính của hội là tổ chức offline)
Chính vì thế ,về mặt hành chính chúng ta phải hoàn thiện văn bản thành lập hội để có tư cách pháp nhân trong khâu tổ chức sự kiện offline
Sau khi có thông báo chính thức thành lập hội ,sẽ lập tức khởi động các trương trình nhằm phục vụ một cách tốt nhất cho buổi offline ,mặt khác tiếp tục triển khai và hoàn thiện các vấn đề còn lại của hội,chuẩn bị một cách tốt nhất cho buổi lễ ra mắt đúng vào buổi offline đầu tiên đó .
Chúng ta sẽ gộp hai sự kiện vào làm một,như vậy chúng ta đã thực hiện những hoạt động của hội một cách bài bản,đúng trình tự và rút ngắn được thời gian đi rất nhiều .Mặt khác giản tiện về mặt hình thức,những vấn đề mà trong điều kiện của hội lúc này là nên làm .

Mình xin được trình bày một cách sơ qua như vậy, thú thật trước đây cũng tham gia một số hội ,nhưng vì công việc rất bận rôn nên mình không đảm nhiệm bất kể một vị trí nhân sự nào trong BCH ,nên cũng không có nhiều kinh nghiệm .Nay tham gia sân chơi này do cảm thấy gắn bó và yêu quý nên đã cố gắng sắp xếp thời gian cùng anh em,chắc chắn sẽ không thể tránh được những thiếu sót ,rất mong sự thông cảm .Nếu tất cả chúng ta cùng đoàn kết,chung tay gắng sức vì sự phát triển của hội ,của diễn đàn .Thì mình luôn tin rằng mọi vấn đề sẽ tốt đẹp và dành được những thắng lợi tốt nhất .

Sói Hoang

Quản lý mới

toppic thu nhận được nhiều đóng góp bổ ích của cả nhà quá!
Em up tiếp lên ạ....

nguyendangduoc

Thành viên tích cực

Em xin 1 suất hội viên từ xa ko chính thức cả nhà nhé!.

Sói Hoang

Quản lý mới

kaka...vậy là lại được gặp em nữa rồi.
đưa rơ moóc đi cùng nha Giang.
Thưa các bạn
Diễn đàn caycanhvietnam.com là một diễn đàn mạng chuyên về Sinh Vật Cảnh.Dù rằng đây là thế giới ảo,nhưng anh em cùng chung niềm đam mê vẫn đến với nhau ngoài đời thật.
Chính vì vậy,việc lập ta các tập hợp thành viên của diễn đàn cốt là để anh em có thể thường xuyên gặp gỡ,giao lưu trong tinh thần bằng hữu.
Hội thành viên ở đây hoàn toàn không mang tính hành chính hay trực thuộc bất kỳ một cơ quan,đoàn thể nào.Vì thế cũng không hẳn đã phân chia vùng miền nào.
Việc thành lập hội thành viên từng khu vực của diễn đàn chỉ là để tập hợp anh em thành viên trong khu vực có điều kiện địa lý tương đối gần để dễ dàng gặp gỡ mà thôi.Với điều kiện công việc và kinh tế hiện thời,việc tập hợp thành viên vào một địa điểm chung là rất khó thành công.
Vì lẽ đó,bạn Ngockien với sự tín nhiệm cao của anh em thành viên đã gánh vác trọng trách là Hội trưởng hội Thành viên diễn đàn caycanhvietnam.com của khu vực Miền Bắc là điều đáng trân trọng.
Mong anh em hợp sức chung tay cùng Ngockien để Hội thành viên Miền Bắc càng ngày qui tụ được nhiều anh em yêu thích bộ môn nghệ thuật nầy.
BQT diễn đàn sẽ tạo mọi điều kiện có thể để hỗ trợ anh em.
Cám ơn sự ủng hộ của anh Văn và BQT rất nhiều ạ!
Tiến hành đi thôi tôi nhiệt liệt ủng hộ.
>:D< thanks anh...
Ủng hộ dự thảo của bác chủ thớt, khi nào hội chính thức thành lập cho em đặt 1 vé nhé
Thanks All :-*
Vui quá! rất mong được gặp Bác tại buổi off sắp tới...
Em xin 1 suất hội viên từ xa ko chính thức cả nhà nhé!.
:D Nếu anh Dược ra đúng buổi off hôm đó thì hay quá...:>

bantaymathuat

Thành viên

up lên nào...
Sau này em đi off ké cùng anh Sói nha....

nguyendangduoc

Thành viên tích cực

:D Nếu anh Dược ra đúng buổi off hôm đó thì hay quá...:>
Không đc rồi sói ơi, trường anh ngày 27/5 mới tổng kết. Cuối năm công việc bù đầu luôn. Mệt!:D:D:D

phovanghoe

Thành viên tích cực

vậy cuối cùng là ngày nào chốt chưa các anh ơi???mấy tuần nay chăm vợ chả đi đc đâu rồ hết ng, chuyện buồn quá nên chỉ biết xả street vào mấy cây ở nhà tan tành be bét! các bác bố trí sớm lịch nhá! em đang thất nghiệp nên tg lúc nào cũng rỗi mờ :D

Sói Hoang

Quản lý mới

Không đc rồi sói ơi, trường anh ngày 27/5 mới tổng kết. Cuối năm công việc bù đầu luôn. Mệt!:D:D:D
keke...vậy hẹn anh dịp khác nha!

vậy cuối cùng là ngày nào chốt chưa các anh ơi???mấy tuần nay chăm vợ chả đi đc đâu rồ hết ng, chuyện buồn quá nên chỉ biết xả street vào mấy cây ở nhà tan tành be bét! các bác bố trí sớm lịch nhá! em đang thất nghiệp nên tg lúc nào cũng rỗi mờ :D
Công việc chuẩn bị đang được tiến hành thuận lợi...Bác chờ thêm chút nữa nha!

nighthunter

Thành viên

em mới tập chơi cây kinh nghiệm kô nhiều chủ yếu học hỏi ! và kô biết nhậu có tham gia đc kô hả các bác ?

X.style

Thành viên tích cực

Trước đây tôi đã từng có tham gia công việc trong BCH của một Hiệp hội nên cũng biết chút ít, tôi xin phép có ý kiến thế này:
Theo kế hoạch của BQT định ngày 19/5 là ngày thành lập, hôm nay đã là 13/5 cũng chẳng còn mấy ngày nữa là đến hạn, theo tôi BQT nên tập trung vào một số công việc chính chuẩn bị cho ngày thành lập, các vấn đề khác có thể vẫn tiếp tục lấy ý kiến thành viên rồi bổ sung sau. Do thời gian quá gấp rút nên không thể chu tất cho mọi việc được nhất là lại chỉ có Hội trưởng và một vài thành viên khác hỗ trợ. Đến hôm nay, theo tôi đúng ra đã phải có thông báo chính thức về việc thành lập Hội để các thành viên có nhu cầu sắp xếp công việc để tham gia.
Theo tôi một số công viếc chính cần hoàn thành trước ngày 19/5 là:
- Tên gọi của Hội: Tên gọi tuỳ theo tiêu chí mà đặt cho chính xác, tên của Hội cần thuần Việt, không nên nửa Việt nửa Anh. Cũng nên có một tên bằng tiếng Anh phục vụ cho việc giao lưu đối ngoại.
- Nhân sự: BQT Diễn Đàn cần chỉ định một số vị trí chủ chốt cơ bản cần thiết trước để giúp việc cho Hội trưởng chuẩn bị mốt số công việc trước mắt phục vụ kịp thời cho ngày thành lập được thành công, các vị trí khác có thể sau này bổ sung sau từ nhu cầu thực tế trong quá trình hoạt động. Các vị trí đó có thể chỉ định, đề cử , ứng cử. Tóm lại tính sau.
- Xây dựng Điều lệ của Hội: Có thể dùng ngay chính Điều lệ của Diễn đàn và tham khảo thêm rồi chỉnh sửa cho phù hợp với điều kiện thực tế của Miền Bắc và Bắc Trung bộ ( nếu có chủ ý phạm vi địa bàn đến đó). Điều lệ đầu tiên này chỉ cần có các nét chính, tiếp tục điều chỉnh bổ sung sau.
- Xây dựng Chương trình hoạt động trong thời gian tới của Hội để có định hướng trong hoạt động của Hội, tránh việc sôi nổi thành lập xong rồi lại hoạt động rời rạc, chệch mục tiêu.v.v.
- Trụ sở lâm thời của Hội: BQT nên chỉ định rồi thay đổi sau nếu cần.
- Tài chính trước mắt phục vụ cho việc thành lập: Nếu BQT D Đ hỗ trợ được thì càng tốt, nếu không có thể thông báo tìm nhà tài trợ.
- Địa điểm tổ chức lễ công bố thành lập: Đây chính là Hội nghị đầu tiên của Hội, như trên tôi đã có ý kiến.
- Nội dung chương trình của buổi lễ: Diễn văn thành lập và các hoạt động khác diễn ra trong buổi lễ.
- Tập hợp các vấn đề cần lấy ý kiến thành viên tại cuộc họp để biểu quyết và thông qua ngay tại cuộc họp. Các vấn đề khác sẽ lấy ý kiến qua thảo luận trên D Đ.
Về việc lấy ý kiến trên D Đ: Theo tôi để việc lấy ý kiến có hiệu quả, chất lượng. BQT nên xây dựng trước đề cương việc cần lấy ý kiến rồi đăng trên D Đ, như vậy các thành viên có ý kiến đóng góp sẽ có định hướng để đưa ra ý kiến, tránh việc có các ý kiến lệch hướng, chồng chéo, không tập trung vào mục đích chính.
Trên đây là vài ý kiến của tôi, nếu có gì không đúng mong BQT bỏ quá.
Kính chào!
PS: Mong BQT tìm hiểu xem lỗi này như thế nào: Rất nhiều lần gõ bài xong bấm gửi trả lời thì bị out. lại phải vào D Đ lại từ đầu và lại phải gõ lại bài. Cảm ơn!
Tôi rất đồng tính với ý kiến của anh!