Giúp chỉnh dáng cây Sanh

vivu

Thành viên tích cực
Mới vừa rồi em mới tậu được 1 gốc sanh chả biết chỉnh dáng, và cần nuôi thêm gì cho phù hợp, nhờ các bậc tiền bối chỉ giúp chỉnh thế nào cho phù hợp và đẹp, hình ảnh cây đó dưới đây:

mặt ngoài của cây Sanh

Cảm ơn các anh \m/

vivu

Thành viên tích cực
Mặt trong

vivu

Thành viên tích cực
phía trên bên trái

và đây là cây quái của em nó chả cho lá hay lớn thân chi cả mà chỉ nổi các u nần quái quỷ 8-X

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây sanh của bạn cốt khá hay, tay tán nuôi thêm là ổn, thân bên trái nên hạ thấp ngọn xuống chút, thân bên phải có một rễ khá to vắt sang bên trái nhìn phải cảm bạn nên đục đi, bãi đá nên kết hợp hòn to hòn nhỏ, tạo các hốc và chân cho đá sẽ sinh động và bắt mắt hơn, chúc bạn thành công,

vivu

Thành viên tích cực
Anh Duy ơi

khi nào rảnh anh vẽ sơ vài nét bãi đá hộ em nhé

Cảm ơn Anh ^:)^

Cây sanh của bạn cốt khá hay, tay tán nuôi thêm là ổn, thân bên trái nên hạ thấp ngọn xuống chút, thân bên phải có một rễ khá to vắt sang bên trái nhìn phải cảm bạn nên đục đi, bãi đá nên kết hợp hòn to hòn nhỏ, tạo các hốc và chân cho đá sẽ sinh động và bắt mắt hơn, chúc bạn thành công,

tranminh12

Thành viên mới
Hai cây ,quá đẹp cây 1 có bộ rễ quá khủng,cầy 2 có bộ "Củ" tuyệt( tất nhiên bạn cần phải chờ đợi)

Quỳnh Dao

Moderator
Theo mình mặt chính của cây là mặt bên kia. Nếu có thể, bạn hãy chụp lại rồi gửi lên, giúp được gì mình sẽ giúp.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
ôi cây của bạn đả biến thể rồi đua em nó đi khám xem là bưu lành hay bứu dử nửa hihhi giởn xíu cho vui cây bác co thế san rồi chỉ đợi tay cành già thêm chut là chơi tôt bộ đế co duyên lam

vivu

Thành viên tích cực
Cảm ơn Bác đã tận tâm

để mình chụp lại nhờ bạn giúp nhé \:D/

Theo mình mặt chính của cây là mặt bên kia. Nếu có thể, bạn hãy chụp lại rồi gửi lên, giúp được gì mình sẽ giúp.

vivu

Thành viên tích cực
Em định chỉnh lại bộ đế cho ôm đá nhưng chưa biết là tạo hình bệ đá cho ôm thế nào cho đẹp

em mới gia nhập rất mong được các bác chỉ dạy ;;)

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
hạ thấp cái ngọn bên trái xuống chút nữa .nghĩa là phải thấp hơn cái ngọn bên phải.rồi chăm sóc cắt tỉa tạo chi ,ép răm là đẹp chơi oki rồi anh.\:D/

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
hơ hơ trùng máu hì hì hì.:D:D:D