Có cây đa lông nhờ bác Vinh và ae trong diễn đàn tư vấn giúp

dieplaichaupost

Thành viên mới
Em vừa xin được cây đa lông, chưa biết tạo dáng thế nào. Kính nhờ ae trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ.

kin_ni_ku

Thành viên mới
Trả lời: Có cây đa lông nhờ bác Vinh và ae trong diễn đàn tư vấn giúp

anh ơi cây đa như này nhà em hàng mấu:)

tranmanhhung

Thành viên

Em vừa xin được cây đa lông, chưa biết tạo dáng thế nào. Kính nhờ ae trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ.

Để tập tạo dáng thì được chứ cây Đa bây giờ ít người chơi. Cùng như nhau thì giá tiền cây Sanh cao gấp hơn chục lần.Nếu tính kinh tế thì bạn chọn cây nào hơn? Cây đó của bạn chỉ vài chục ngàn thôi ,bạn nên kiếm loại cây khác chơi sau này sẽ không tiếc thời gian dành cho nó. Xin chào.

lnvinh

Super Moderator

ANh đã thấy hình, dạo này anh em tư vấn hơi nhiều, nên trong vài ngày anh sẽ vẽ đến lượt cho em nhen.

dieplaichaupost

Thành viên mới

ANh đã thấy hình, dạo này anh em tư vấn hơi nhiều, nên trong vài ngày anh sẽ vẽ đến lượt cho em nhen.
Dạ em cảm ơn a Vinh :)

dieplaichaupost

Thành viên mới

Để tập tạo dáng thì được chứ cây Đa bây giờ ít người chơi. Cùng như nhau thì giá tiền cây Sanh cao gấp hơn chục lần.Nếu tính kinh tế thì bạn chọn cây nào hơn? Cây đó của bạn chỉ vài chục ngàn thôi ,bạn nên kiếm loại cây khác chơi sau này sẽ không tiếc thời gian dành cho nó. Xin chào.
- Cảm ơn lời khuyên của bác Hùng. Em mới tập chơi cây, em thì chưa có ý nghĩ đến tính kinh tế bác à:D :D
- Em đã sưu tập được các phôi : SUNG, SANH, SI còn thiếu ĐA nữa là đủ bộ TỨ LINH ( ĐA, SUNG, SANH, SI) :D
- Có thể những cây của mình không có giá trị kinh tế, nhưng nó có giá trị tinh thần, có sự tâm huyết, sự đam mê của mình trong đó. Với em, bất cứ cây nào mình đã dành thời gian chăm sóc, tạo dáng... thì đều có giá trị bác à:D.Mong được bác chỉ bảo:)

tuantrans

Thành viên tích cực

Xin lỗi không phải nhưng em spam tý nhaem có 1 cây rất mong anh vinh sử lý giúp mong anh sẵn lòng thanks anh nhìu

lnvinh

Super Moderator

Lấy cả 3 thân làm 3 ngọn luôn:

mrhuynh482

Thành viên tích cực

bạ cắt hai thân bên trái đit(hính 1)chừa lại thân bên phải thôi làm trực lắc củng đẹp đó bạn.

dinhvudesign

Thành viên

từ con chim sẻ kia mà lên con công trắc nuôi hơi hâu anh e nhỉ.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

từ con chim sẻ kia mà lên con công trắc nuôi hơi hâu anh e nhỉ.
Đó chỉ là mơ ước thôi anh ạ. Chân chim sẻ thì cũng chỉ đỡ được mình cú thôi chứ lên sao được công. Thân đa lông thì mình đa lông, cẳng dài ngoằng chứ cũng không giụt được.
Xin lỗi em chỉ nói thật đối với cây của bác ấy thôi chứ không có ý chế giễu.

dieplaichaupost

Thành viên mới

Đó chỉ là mơ ước thôi anh ạ. Chân chim sẻ thì cũng chỉ đỡ được mình cú thôi chứ lên sao được công. Thân đa lông thì mình đa lông, cẳng dài ngoằng chứ cũng không giụt được.
Cảm ơn những chia sẻ rất thật của các bác:)
Em nghĩ, nếu cuộc sống không có những mơ ước, dám nghĩ, dám làm thì e rằng quá tẻ nhạt và buồn chán phải không ạ?
Dù chỉ là mơ ước, nhưng em vẫn mơ, không ai có thể "cấm" em mơ cả các bác à.
Cây của em bây giờ là không có giá trị kinh tế, xấu... Nhưng nhờ có các ae diễn đàn và bác Vinh tư vấn:D em vẫn mơ rằng:
- Rùa sẽ hóa Rồng; Vịt rồi cũng có ngày là Thiên nga:D:D
- Hơn trên tất cả đó là sự đam mê. Không có gì là không thể bác à.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Em nghĩ, nếu cuộc sống không có những mơ ước, dám nghĩ, dám làm thì e rằng quá tẻ nhạt và buồn chán phải không ạ?
Cây của em bây giờ là không có giá trị kinh tế, xấu... Nhưng nhờ có các ae diễn đàn và bác Vinh tư vấn:D em vẫn mơ rằng:
Chơi cây đó là những đức tính rất cần thiết đó bác, Cây đó của bác được từ gốc lên khoảng 20cm. Nếu bác chọn cây khác chăm sóc thì đẹp hơn. Nhưng em cũng nghĩ rằng nếu tự mình làm được cây đẹp mình cũng rất tự hào và thích thú rồi.
Chúc bác thành công !

cadic42kxc

Thành viên

Em có cùng quan điểm với bác. Chăm sóc tốt là mấy năm sau có cây thành phẩm chơi rồi anh ah

diep dung

Thành viên

Anh Vinh Giúp em với Em có cây sanh già rất đẹp nhưng phần thân của nó bị sâu ăn vỏ gỗ bị mục . Em dùng đục đục hết phần gỗ mục đi nhưng bây giờ thân của nõ bị khuyết một đoạn trông rất không đẹp . Anh cho em các giải pháp khắc phục . Em chân thành cảm ơn anh

dinhvudesign

Thành viên

Đấy là a em nói vui thôi, còn nuôi được như thế thì càng tốt, nhưng chắc hơi lâu.:)

dieplaichaupost

Thành viên mới

Đấy là a em nói vui thôi, còn nuôi được như thế thì càng tốt, nhưng chắc hơi lâu.:)
Dạ cảm ơn bác. Cây của em hẹn gặp bác trong vòng.... 5, 10 năm nữa tại topic này:D:D:D

dieplaichaupost

Thành viên mới

Chơi cây đó là những đức tính rất cần thiết đó bác, Cây đó của bác được từ gốc lên khoảng 20cm. Nếu bác chọn cây khác chăm sóc thì đẹp hơn. Nhưng em cũng nghĩ rằng nếu tự mình làm được cây đẹp mình cũng rất tự hào và thích thú rồi.
Chúc bác thành công !
Cảm ơn bác. Trưa nay em sẽ chụp lại cây em đã hạ đao theo hướng của bác Vinh vẽ:D

TUẤN THỊNH

Thành viên

Đa lông nếu có chế độ chăm sóc đúng cách vấn có thể giụt như thường mà. Chỉ có điều hơi lâu, nhưng đó cũng là thú vui của người chơi cây, vừa chơi vùa tập làm sẽ hay hơn mua 1 cây thành phẩm về ngắm. Còn về giá trị kt thì biết đâu cây đa lông của bạn đến khi thành phẩm lại lại đắt giá hơn sanh ở thời điểm đó thì sao. Cái quan trọng là bây giờ bạn có nhiều chủng loại để thực tập là khoái rồi đúng ko >:D<