kỷ thuật lên phố! ....mời các tiên sinh bỏ giá

centimet

Quản lý mới
Sâu tuổi , tích hay , tay nghề đặc biệt quá siêu...hiện giờ men vẫn bóng như cẩm thạch...chưa thấy cái thứ 2!

Em lại tía lia , phần là bán sản phẩm mình được giá .. ;))

phần còn lại em chia sẻ kiến thức mình có được với các tiên sinh đam mê.:-bd

Tay nghề cao siêu người thợ xưa thể hiện qua cái chậu này là : Không có giọt luỵ!

như chúng ta biết , để chắc ăn , các cụ ngày xưa phải phủ men thật nhiều trước khi nung .....phần men thừa nhiểu nhảo...gọi là giọt luỵ...

Để đạt tới một đẳng cấp thượng thừa thì có thể cho ra lò một sản phẩm không giọt luỵ?

...nói chung còn nhiều ưu điểm nữa ...ngặt nỗi , nói nhiều quá thì ...hic hic!

mời các tiên sinh xem hàng ạ

cung kính
Centimet

CrackBerry

Thành viên tích cực
Hàng cao cấp dành cho người sành điệu.!
Món này không "giọt lụy" bên ngoài mà là bên trong, phần viền trên đó phải ko Xa tiên sinh :D
Thứ 7 ghé HoocMon^ :D

P/s: gạch này tự ý đặt, chưa được Xa tiên sinh thống nhất :D
Tks.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Tớ đã bỏ giá vào lỗ tai rồi, giờ nghĩ lại nên bỏ giá vào diễn đờn cho có...gọi là "giấy trắng mực đen".
Cho hỏi quý tiên sinh có dự tính thời gian kết thúc bỏ giá không, chứ đêm nay chắc ko ngủ được rồi.
Cung kính cung kính :D

nhieuvn

Thành viên tích cực
bỏ giá là sao anh? em không hiểu ngụ ý của anh qua 2 topic giao lưu chậu/ anh có thể giao lưu 1 cách đơn giản hơn không? hay đem qua đấu giá thì anh em mới bỏ giá được. Muốn giao lưu mà không biết phải làm sao?

vinhcm

Thành viên
Re: Trả lời: kỷ thuật lên phố! ....mời các tiên sinh bỏ giá

bỏ giá là sao anh? em không hiểu ngụ ý của anh qua 2 topic giao lưu chậu/ anh có thể giao lưu 1 cách đơn giản hơn không? hay đem qua đấu giá thì anh em mới bỏ giá được. Muốn giao lưu mà không biết phải làm sao?
Tôi bỏ 800k nhen

nhieuvn

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: kỷ thuật lên phố! ....mời các tiên sinh bỏ giá

Tôi bỏ 800k nhen
a.Vinhcm lên tiếng bỏ giá trực tiếp rùi, bác chủ topic oi, cuộc chơi bỏ giá có thời gian kết thúc không? mong bác cho biết tình hình và thể loại cuộc chơi để anh em bỏ giá nhé. cãm ơn bác.

centimet

Quản lý mới
Anh cũng thấy không hợp khẩu vị của các anh em nhà mình , có thể sẻ không áp dụng từ những bài sau...cứ theo cổ điển...nt hoặc alo để biết giá.

nôn na là : em thích giá bao nhiêu cho sp của anh thì cứ nhắn vào hòm thư cho a....nếu hợp lý thì anh với em giao dịch.

hiện nay hộp tin của anh cũng khá nhiều giá , anh em ủng hộ nhiệt tình ...anh đang lựa chọn người nhìn nhận đúng giá trị thực để giao lưu....

Những món hàng bây giờ hoặc sau này , đều là những món tầm cở dành cho đối tượng là những anh em mê chơi mà không có thời gian st.....

Anh quan niệm : chơi 1 chén kiểu còn hơn 1 chục chén sành!

mời anh em bắn tin tiếp ạ
Cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới

Tôi bỏ 800k nhen
em không đấu giá trực tiếp anh ơi....

>:D<....bỏ giá vào hộp tin cho em nhé nếu anh thích st.

cung kính
Centimet

lydainghia

Thành viên tích cực
:(( anh Cent làm tui rối cả đội hình, lúc thì nhiểu nhão mới ăn tiền, lúc thì khô khô mới đã :(( vậy cái nào đây ;)

centimet

Quản lý mới
để tăng không khí cho buổi tham quan , Cent em sẻ bàn sâu hơn về 3 tích trên chậu này và cho xem thêm một mẫu giá ngàn đô la để anh em mạnh tay xuống tiền cho món hàng này ạ

Cùng tích mai lựu!

cung kính
Centimet

Quỳnh Dao

Moderator
Ai bảo món này không có giọt lụy, tui chỉ ra chỗ thì tiên sinh mất gì đây?
Chậu đẹp chúc tiên sinh đắt hàng còn nếu không đắt thì cứ như đã bàn nhé tiên sinh.
Cung kính.

centimet

Quản lý mới

Danh tiếng chơi đồ cổ Vinhcm mà bỏ giá 800k? Hoá ra là đồ mới à? 8-X8-X8-X
em nghĩ anh Vinh hiểu nhầm , nên lên giá từ từ ạ

CUng kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
:(( anh Cent làm tui rối cả đội hình, lúc thì nhiểu nhão mới ăn tiền, lúc thì khô khô mới đã :(( vậy cái nào đây ;)
à , cái kia thì là hàng cây mai , cây me bình dân....kỷ thuật làm còn thấp nên nhiểu nhảo trắng trợn ..Từ đó trở thành chuẩn hàng xưa phải có giọt luỵ là vậy!

Cái nào không có thì một là hàng dỏm , 2 là hàng kỷ thuật cao

vậy hen tiên sinh
Centimet cung kính!

centimet

Quản lý mới
tằng hắng lây hơi ạ!

chơi chậu cổ là một trong những môn chơi rất công phu....ngoài việc có được một chậu lâu năm " cổ " còn cần phải có tích hay " ý nghĩa của người xưa gởi gắm vào nó " và kỷ thuật đỉnh cao của ngươi thợ dùng dụng cụ thô sơ , hoặc một yếu tố độc đáo nào nữa thì món hàng sẻ vô cùng quí giá....

Món hàng trên của Cent em tự tin hội đủ cả 3 : sâu tuổi , kỷ thuật đắp nổi công phu trao chuốt , tích hay ...hiếm gặp!

Tích lẵng hoa nghiêng + phất trần.

Như Hồ Hoàng Tuấn tiên sinh , lần đầu tiên xem chậu đã bỏ thời gian dt đến cho Cent em mà thuyết về cái tích này...rất chân thành như một người vừa giải bài toán khó.

phất trần : Phất tử (zh. 拂子, ja. hossu, sa. camāra), cũng gọi là Phất trần, là cây đuổi ruồi, có truyền thống từ các vị Sa-môn tại Ấn Độ. Phất tử được dùng để đuổi ruồi và các côn trùng biết bay để chúng khỏi bị đạp. Phất tử nguyên là một khúc gỗ, được gắn một chùm lông đuôi ngựa ở một đầu. Trong những thiền viện tại Trung Quốc thời xưa, chỉ có vị trụ trì trong viện mới được sử dụng phất tử và các vị này sử dụng nó như là một phương tiện khai thị cho môn đệ. Phất tử trở thành một biểu tượng của “Dĩ tâm truyền tâm” trong Thiền tông và cũng được các Thiền sư truyền lại cho môn đệ xuất sắc nhất.

lẵng hoa nghiêng là bảo vật của, một trong số bát tiên.... Một lý giảit từ Hồ tiên sinh cho rằng...

lẳng hoa này+ phất trần được xem là tổ của nghề trông hoa , phù hợp với chủ thể là cái chậu.

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Ai bảo món này không có giọt lụy, tui chỉ ra chỗ thì tiên sinh mất gì đây?
Chậu đẹp chúc tiên sinh đắt hàng còn nếu không đắt thì cứ như đã bàn nhé tiên sinh.
Cung kính.
Chi em phụ nử , ra chổ khác cho ngừ ta mần ăn.~X(~X(~X(
Nay mai qua đó sẻ lựa chổ kín gió mà nói chiện...vậy hen quỷ cốc tử!

Centimet kung kính gập đầu tới bụng!

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
để tăng không khí cho buổi tham quan , Cent em sẻ bàn sâu hơn về 3 tích trên chậu này và cho xem thêm một mẫu giá ngàn đô la để anh em mạnh tay xuống tiền cho món hàng này ạ

Cùng tích mai lựu!

cung kính
Centimet
oải bác xaxoiw này quá, show hình em ngàn đô mà chỉ chụp hình 1 mặt cho anh em tức chơi nhất là tôi
làm ơn chụp toàn thân em đi.
còn giá cái chậu thì giá hôm qua tôi nói + 1000k nữa được o xaxoiw
thích nên ráng đu theo đó
em nó cũng bị thương mấy chổ mà.