em xinh xinh nha

nhieuvn

Thành viên tích cực
cho em xin giá tham khảo bác Hòa,và cho em biết về cặp chậu thuộc gốm gì ạ? thank bác

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
tiều đề sai mà ko thấy ai nói j nhỉ:-w
tiêu đề em xinh xinh thôi mà đâu có gì sai đâu bác
tôi chưa biết nói thuộc dòng gốm nào nên đâu có nói mới cũ xưa gì đâu,
đâu có nói lái thiêu hay cây mai gì.
bác khó quá nha...................

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
nhờ bác hht , vinhcm, nguyenthanhnhan,bonsai99, quocchinh7777,............ xác định dùm ngồn gốc của em nó nhé,
hậu tạ.

Garan

Thành viên
tiều đề sai mà ko thấy ai nói j nhỉ:-w
Em có vài ý ạ:

1. Quy định về mua bán là mới ban hành cách đây vài ngày, cũng cần phải có thời gian (kèm với việc "tuýt còi" và "bàn tay sắt" của mod) thì mọi thứ mới đi vào nề nếp.

2. Mod/Admin thì cũng có việc của họ, không thể online 24/24 để canh me xem ai có phạm quy để chém, thiết nghĩ cũng nên thông cảm cho họ. Có thể bây giờ họ ko online được, nên chưa thấy để xử lý. Ta cứ bình tĩnh chờ vài ngày, nếu tình hình ko được xử lý thì ta lên tiếng sau vậy.

3. Cá nhân em thấy bác dành rất nhiều thời gian, quan sát rất kỹ, theo rất sát với việc chấp hành nội quy của người khác =D> Khi có bài viết mới hơi chệch choạc tý là bác thông báo ngay. >:D< Rất cảm ơn bác vì đã hỗ trợ BQT trong việc nhắc nhở này ạ. >:D< Mong bác dành nhiều thời gian và tâm huyết hơn nữa trong việc chấn chỉnh lại 4rum ngày một tốt hơn ạ. :D

Garan ! :-*

Núp Lùm

Thành viên
Em có vài ý ạ:

1. Quy định về mua bán là mới ban hành cách đây vài ngày, cũng cần phải có thời gian (kèm với việc "tuýt còi" và "bàn tay sắt" của mod) thì mọi thứ mới đi vào nề nếp.

2. Mod/Admin thì cũng có việc của họ, không thể online 24/24 để canh me xem ai có phạm quy để chém, thiết nghĩ cũng nên thông cảm cho họ. Có thể bây giờ họ ko online được, nên chưa thấy để xử lý. Ta cứ bình tĩnh chờ vài ngày, nếu tình hình ko được xử lý thì ta lên tiếng sau vậy.

3. Cá nhân em thấy bác dành rất nhiều thời gian, quan sát rất kỹ, theo rất sát với việc chấp hành nội quy của người khác =D> Khi có bài viết mới hơi chệch choạc tý là bác thông báo ngay. >:D< Rất cảm ơn bác vì đã hỗ trợ BQT trong việc nhắc nhở này ạ. >:D< Mong bác dành nhiều thời gian và tâm huyết hơn nữa trong việc chấn chỉnh lại 4rum ngày một tốt hơn ạ. :D

Garan ! :-*
=))=))=)). nói hay quá. mod Tân còn vi phạm nói chi ai=))=))=))

Núp Lùm

Thành viên
Tiêu đề cần ghi rõ ràng là bán sản phẩm gì(Phôi,bán thành phẩm hoặc thành phẩm-đối với cây)và post bài đúng tiểu mục.

-----------
xem lại nhé chủ thớt. hé hé

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
Đề nghị chủ topic post tiêu đề rõ ràng hơn
thật chất cái chậu này bản thân mình o thể khẳng định thuộc dòng nào, o biết thì o nói là chính xác nhất
cái chậu này thấy xinh thì nói xinh chứ nói gì bây giờ
chắc bác văn kêu đổi thành chậu xinh xinh là o phạm luật phải o?
luật là luật nhưng đừng cứng nhắc quá là nặng nề không khí diễn đàn.
tôi đặt là em xinh xinh nha là một cách nói thu hút sự tò mò của mọi người,
chứ trong topic tôi đã nói rõ ràng kích thước, tình trạng chậu.
tóm lại theo nguyên tắc mua bán tôi chẳng thấy phạm luật gì hết, o lừa, o dấu, thì sao gọi là phạm luật
còn tên gọi thấy hay hay là được rồi.
vài lời kính bác

Núp Lùm

Thành viên
thật chất cái chậu này bản thân mình o thể khẳng định thuộc dòng nào, o biết thì o nói là chính xác nhất
cái chậu này thấy xinh thì nói xinh chứ nói gì bây giờ
chắc bác văn kêu đổi thành chậu xinh xinh là o phạm luật phải o?
luật là luật nhưng đừng cứng nhắc quá là nặng nề không khí diễn đàn.
tôi đặt là em xinh xinh nha là một cách nói thu hút sự tò mò của mọi người,
chứ trong topic tôi đã nói rõ ràng kích thước, tình trạng chậu.
tóm lại theo nguyên tắc mua bán tôi chẳng thấy phạm luật gì hết, o lừa, o dấu, thì sao gọi là phạm luật
còn tên gọi thấy hay hay là được rồi.
vài lời kính bác
đã sai còn cãi cố^:)^^:)^^:)^

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
Tiêu đề cần ghi rõ ràng là bán sản phẩm gì(Phôi,bán thành phẩm hoặc thành phẩm-đối với cây)và post bài đúng tiểu mục.

trong mục chậu cảnh đặt tiêu đề em xinh xinh nha , thì sai ở chữ nào. em tức là chậu rồi chứ o lẻ là cây, nếu là cây hay món khác chắc bị move mất tiêu luôn .
còn em nó xinh như thế nào thì trong topic có mô tả chi tiết vừa hình vừa chữ, o dấu diếm gì cả .
o lẻ đặt là chậu oval ngũ sắc , kt ...., tình trạng..., o biết thuộc dòng nào là chính xác phải o các bác.
hết sức rườm rà, nhiêu khê, và chẳng biết quảng cáo kích thích sự tò mò của mọi người.
vài lời kính các bác quản lý hay .....

nhieuvn

Thành viên tích cực

trong mục chậu cảnh đặt tiêu đề em xinh xinh nha , thì sai ở chữ nào. em tức là chậu rồi chứ o lẻ là cây, nếu là cây hay món khác chắc bị move mất tiêu luôn .
còn em nó xinh như thế nào thì trong topic có mô tả chi tiết vừa hình vừa chữ, o dấu diếm gì cả .
o lẻ đặt là chậu oval ngũ sắc , kt ...., tình trạng..., o biết thuộc dòng nào là chính xác phải o các bác.
hết sức rườm rà, nhiêu khê, và chẳng biết quảng cáo kích thích sự tò mò của mọi người.
vài lời kính các bác quản lý hay .....
em đồng ý với bác hòa, nếu trường hộp không rõ nguồn gốc, mà cứ ghi là chậu.........cây mai, lái thiêu...........hay sao? như vậy chẳng khác nào lừa gạt ? trong topic bác hòa có giới thiệu và mô tả chi tiết rất rõ ràng, và còn nhờ thẩm định giúp. theo em, không gì sai.

Núp Lùm

Thành viên
bác này thật là quá khó tính rồi.:-*
ko phải khó. mà đang nghiên cứu những kẽ hở để lách luật=))=))=))
mà luật này mới đụng vào đã thấy bất cập rồi. chưa kể thái độ né tránh sự thật của mod Tân.
mình sai mà bày đặt nói móc nói kháy=)). trâu ko uống nước thì ai trấn nước đc trâu :)>-
pác cứ làm đúng thì làm sao trở thành sâu cho ngừ ta bắt về cho chim ăn=))=))=))=))