Em có cây sanh nhỏ, nhờ a Vinh và các ae diễn đàn vẽ giùm

duonguyen

Thành viên
Cây đểu thôi (cũng giống như e xí trai) nhưng cũng cần phải có cái tên. Em đặt cho em nó là Song hạc, Lư hương.
Nhờ a Vinh và các bác giúp đỡ để ra Tết ấm áp e sửa lại.
Em cám ơn nhiều! ^:)^^:)^^:)^

Mặt trước
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Mặt nghiêng

Em chào các bác (show hàng cái) [-O<[-O<[-O<

bongbet

Thành viên tích cực
cây trông ngộ ghê,,tên song hạc hay nhuung không hợp vì cây 3 thân
tên lư hương nghe ghê quá,mà còn thiếu mấy cây hương mới được
bạn thử xem gọi là[ đỉnh đồng] hoặc kiềng 3 chân có hợp không ,,,:-j;)=))

duonguyen

Thành viên
cây trông ngộ ghê,,tên song hạc hay nhuung không hợp vì cây 3 thân
tên lư hương nghe ghê quá,mà còn thiếu mấy cây hương mới được
bạn thử xem gọi là[ đỉnh đồng] hoặc kiềng 3 chân có hợp không ,,,:-j;)=))
Ngày nhỏ mắt e to, mọi người gọi e là thằng TRỐ (nick name nghe sợ thấy mồ), nên khái niệm tên hay e chả bít đặt, hehe
Bác có cao kiến gì típ, e xin tiếp thu ạ

bongbet

Thành viên tích cực
ồ tương gì cây chờ ấm cành cho đẹp đã,,,còn đầu bài bạn nói vậy thì tôi mới có ý vậy ,,chứ tôi có biết ngày nhỏ bạn tên gì,,,thằng chố ,, cũng hay đó :-j=))=))

bongbet

Thành viên tích cực
ồ tưởng gì ghê gớm bạn cứ nuôi ấm cây cái đã,, còn đầu bài bạn đăng vậy tôi mới nói thế không sai,
mà tôi cũng không biết hồi nhỏ bạn tên gì,,,thằng chố,,,cũng hay ai mà nghe cũng phải sợ=))**==:-??

vuvanduc

Quản lý mới
nhìn cây cũng ngộ phết! cảm giác mùa xuân đang đến gần, dưới đất là mấy chú hươu đang nhảy múa, trên cao là mấy chú khỉ đang chuyề cành , cùng nhau đón xuân! hi hi

phovanghoe

Thành viên tích cực
cây đẹp đấy a! anh ở HD àh.em thì cứ cây đôi cây 3 là thíchnên thích làm cây đôi!hì hì.chúc bác sớm nên cây đẹp nhé

lnvinh

Super Moderator
Cây đểu thôi (cũng giống như e xí trai) nhưng cũng cần phải có cái tên. Em đặt cho em nó là Song hạc, Lư hương.
Nhờ a Vinh và các bác giúp đỡ để ra Tết ấm áp e sửa lại.
Em cám ơn nhiều! ^:)^^:)^^:)^
Cây đẹp hơn người nhiều. Cây này làm 3 thân đẹp hơn 2 thân nhen. Nhưng mà cây vậy mà đặt tên kì quá: Lư Hương - Nghe là thấy xôi chè nhang đèn rồi - chắc nhìn cây 3 thân uốn éo như 3 cây nhang đang tỏa khói quá. Cây này thành phẩm xong, để chung bộ với cây "Mâm Xôi con gà" và "Ông Bụt" sẽ có 1 Bộ tác phẩm tên chung là "Dâng Kính".

Nói vậy chứ cây có 3 thân quyện nhau, anh vừa sưa xong PTS, sáng sớm mai có hình cho em nhen.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây đẹp hơn người nhiều. Cây này làm 3 thân đẹp hơn 2 thân nhen. Nhưng mà cây vậy mà đặt tên kì quá: Lư Hương - Nghe là thấy xôi chè nhang đèn rồi - chắc nhìn cây 3 thân uốn éo như 3 cây nhang đang tỏa khói quá. Cây này thành phẩm xong, để chung bộ với cây "Mâm Xôi con gà" và "Ông Bụt" sẽ có 1 Bộ tác phẩm tên chung là "Dâng Kính".

Nói vậy chứ cây có 3 thân quyện nhau, anh vừa sưa xong PTS, sáng sớm mai có hình cho em nhen.
Có anh Vinh góp ý rồi DuongNguyen yên tâm nhé, chờ đợi sáng mai:-w

duonguyen

Thành viên

Hi hi, e cám ơn anh nhiều. Tại e chẳng biết đặt tên dư lào nên đặt bừa:-j:-j
Cây của e tuổi gì mà ngồi chung mâm với cây của các bậc tiền bối ạ. Em mới chơi cây nên cứ uốn loạn xị ngậu, chẳng theo đường lối nào cả. ~:>~:>~:>
Một lần nữa cám ơn anh và các bác. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Em chờ ảnh của anh ạ!

duonguyen

Thành viên
Theo anh thì em có thể làm cây 3 thân đuổi như hình nhen:

Em cám ơn anh, cái cây xấu xí của e mà được như thế này thì tuyệt quá. Chắc cần nhiều thời gian nữa a nhỉ? Tuy nhiên, 2 thân ở giữa e thấy giống nhau, nó giống 2 chú hạc đang chụm mỏ vào nhau. Nếu để 2 thân đó cao hơn đến đoạn liền giữa 2 thân rồi mới làm chi có được ko a?:-":-":-"

lnvinh

Super Moderator
Em cám ơn anh, cái cây xấu xí của e mà được như thế này thì tuyệt quá. Chắc cần nhiều thời gian nữa a nhỉ? Tuy nhiên, 2 thân ở giữa e thấy giống nhau, nó giống 2 chú hạc đang chụm mỏ vào nhau. Nếu để 2 thân đó cao hơn đến đoạn liền giữa 2 thân rồi mới làm chi có được ko a?:-":-":-"
Nếu trong Nam cũng mất cỡ 5 năm. 2 thân nếu muốn làm như em nói thì phải thả xuống đất, thả xổng rồi nuôi cắt nhịp mới làm được vì nếu như hiện tại mà làm như em nói thì cây lêu nghêu mất cân đối lăm.

ladieubong

Thành viên
cây của anh cũng già đó chứ. đẹp có nét của cây sanh cổ cây của A để ở nhà nên lùn hóa nó một chút , có cốt rùi nên rất rẽ co một tác phẩm đẹp. không nên buôc hai ngọn lại Anh ạ. chúc A có một tác phẩm đẹp,