Nhật ký vui buồn

ai_loan12

Thành viên mới
Cảm ơn em! Chúc em luôn vui và mọi điều tốt lành nhé!

Hihi... cưng gì nữa mà cưng hả cưng. :D

Chân dài gái trẻ mới cưng
Gái già chân ngắn thì đừng có mơ
Xa rồi cái thuở nai tơ
Thầm thương trộm thích một bờ vai ngang
Bây giờ chiều muộn đã sang
Lo về cơm nước kẻo chồng phang gãy giò.
:D
Em cám ơn Chị lời chúc nha.
Chân ngắn đỡ tốn vải (tự an ủi ^^....)

Last edited:

doihoasim

Thành viên
Em cám ơn Chị lời chúc nha.
Chân ngắn đỡ tốn vải (tự an ủi ^^....)

Lan nhà em thế cũng là đẹp đấy chứ. Hồ điệp lâu ra hoa nhưng mỗi lần có hoa thì cứ tầm 3 tháng mới tàn, tha hồ ngắm em nhỉ. Lan nhà chị cho bớt đi khá nhiều, lúc này chị hơi bận việc, lại ôm đồm rau cỏ nên không chăm được mấy, do đó cũng ít hoa hơn mấy năm trước.

ai_loan12

Thành viên mới
Lan nhà em thế cũng là đẹp đấy chứ. Hồ điệp lâu ra hoa nhưng mỗi lần có hoa thì cứ tầm 3 tháng mới tàn, tha hồ ngắm em nhỉ. Lan nhà chị cho bớt đi khá nhiều, lúc này chị hơi bận việc, lại ôm đồm rau cỏ nên không chăm được mấy, do đó cũng ít hoa hơn mấy năm trước.
Ngày nào em củng phải ngắm chúng một lát ko thì nhớ lắm ^^. Vậy là Chị củng trồng nhiều thứ quá ha. Chậu lan này em mua là nó đang ra bông rùi, em chưng thời gian em cắt bông chúng mang cắm vào lọ chưng tiếp, ai dè nó lại ra bông tiếp luôn ở vòi bông mà em cắt, em thik quá nên muốn khoe đấy ^^.
Ah, mướp nhà em củng đang ra trái mổi tội ít trái tại em ko biết cứ bắt cái ngọn nó phải bò theo ý mình nên nó bị đui một số trái. Lần tới em kinh nghiệm chắc có trái mang biếu rồi Chị ^^.

doihoasim

Thành viên
Ngày nào em củng phải ngắm chúng một lát ko thì nhớ lắm ^^. Vậy là Chị củng trồng nhiều thứ quá ha. Chậu lan này em mua là nó đang ra bông rùi, em chưng thời gian em cắt bông chúng mang cắm vào lọ chưng tiếp, ai dè nó lại ra bông tiếp luôn ở vòi bông mà em cắt, em thik quá nên muốn khoe đấy ^^.
Ah, mướp nhà em củng đang ra trái mổi tội ít trái tại em ko biết cứ bắt cái ngọn nó phải bò theo ý mình nên nó bị đui một số trái. Lần tới em kinh nghiệm chắc có trái mang biếu rồi Chị ^^.
Kinh nghiệm chị trồng cây dây leo giàn là trồng chúng ở phía tây giàn, khi leo lên chủ yếu chúng sẽ leo bò sang hướng đông và nhanh chóng phủ giàn mà ít phải can thiệp bắt bẻ chúng leo theo ý mình.

Giàn mướp 8m2 nhà chị năm ngoái với 4 dây cho thu hoạch trong gần 6 tháng được trên 150 trái đó em, vừa ăn vừa cho thoải mái.

Năm nay 3 dây đang bắt đầu có trái, được ăn chục trái rồi. Khi cây nuôi trái sẽ chựng lại không phát triển ngọn/nhánh, khi cắt hết trái cần bón thêm phân là ngọn/nhánh đua nhau phát triển và cho lứa hoa mới/quả mới.

Đây là những quả sim cuối mùa và những quả mướp đầu mùa năm nay, sang năm hy vọng sẽ có thêm những quả mua nữa:

luuvietvu

Thành viên
thu hoạch nhiều quá chị, nhà phố toàn trồng trên nóc nhà, khỏe, cây trái sạch, ăn vậy an toàn.

cayninhthuan

Thành viên Mua Bán

Xa rồi cái thuở nai tơ
:D[/QUOTE]

Chân dài, chân ngắn đều cưng!
Gái già, gái trẻ, lưng chừng...đều girl!
Đâu còn cái tuổi mộng mơ,
Dù xa cũng nhớ một bờ vai ngang!
Dẫu giờ xuân tận, hè sang....
Chồng nào lại nỡ lòng phang "giõ gày".
:)):)):))

doihoasim

Thành viên
Quả mua em nghe lạ quá!
Quả mua chín sẽ nở bung ra, ăn ngọt nhưng không ngon bằng quả sim. Chỉ bọn trẻ trâu như chị hồi xưa mới ăn quả này em ạ vì mọi người xem nó như cây quả dại nên không ăn. Khi ăn quả này lưỡi tím đen luôn.

rau gì lá bé xíu vậy chị Sim?
Là rau Xà lách xoong Thái. Rau này dễ trồng, rửa sạch để tủ lạnh rồi trộn ăn sống rất ngon.
Nó đây, chị vừa chụp xong:

VuThiThao

Thành viên mới
Cảm ơn em! Chúc em luôn vui và mọi điều tốt lành nhé!

Xa rồi cái thuở nai tơ
Bac nay co bai tho hay qua!

ai_loan12

Thành viên mới
Quả mua chín sẽ nở bung ra, ăn ngọt nhưng không ngon bằng quả sim. Chỉ bọn trẻ trâu như chị hồi xưa mới ăn quả này em ạ vì mọi người xem nó như cây quả dại nên không ăn. Khi ăn quả này lưỡi tím đen luôn.

Là rau Xà lách xoong Thái. Rau này dễ trồng, rửa sạch để tủ lạnh rồi trộn ăn sống rất ngon.
Nó đây, chị vừa chụp xong:
Sau khi ăn xong hồi đó có ai dại bị Chị hù chưa ^^....
Bữa hôm em nhìn rau này em tưởng rau càng cua.

doihoasim

Thành viên

Một sáng thứ bảy cuối tuần
Có bà đứng tuổi bần thần ngắm hoa
Hàng xóm một ông đi qua
Miệng cười tủm tỉm... chưa già lắm đâu.

doihoasim

Thành viên
Lấy chai rượu của Anh cắm bông hả Chị? ^^....
Có người tặng chị bình hoa cắm vào cái chai này, giờ chị lấy cắm hoa tiếp.

Chị nghĩ chắc nó là cái bình hoa mini hình chai rượu, chứ chai này mà đựng rượu thì chỉ được một ngụm nhỏ. :D

ai_loan12

Thành viên mới
Có người tặng chị bình hoa cắm vào cái chai này, giờ chị lấy cắm hoa tiếp.

Chị nghĩ chắc nó là cái bình hoa mini hình chai rượu, chứ chai này mà đựng rượu thì chỉ được một ngụm nhỏ. :D
Wow wow...Nể Chị Sim quá ^^...

Đồng tiền nhà em đẹp hông nè Chị ^^.