Kích nụ bằng đầu trâu 701

Ngochieu17

Thành viên mới
Tiền bối nào có kinh nghiệm dùng phân bón lá đầu trâu 701 thì truyền công lực cho em với. Em cảm ơn nhiều.:bz

huynhtk

Thành viên
Tiền bối nào có kinh nghiệm dùng phân bón lá đầu trâu 701 thì truyền công lực cho em với. Em cảm ơn nhiều.:bz
phân bón lá đầu trâu có 3 loại 501, 701, 901 , trong 3 loại 501 thành phần ni tơ cao phun từ tháng 1 tháng 4 , 701 có thành phần kali cao phun từ tháng 5 đến tháng 8, 901 có thành phần phốt pho cao giúp cây ủ nụ đồng loạt , hoa lớn màu đẹp lâu tàn phun từ tháng 9 đến tháng 11 , đến tháng 12 tùy theo bộ lá ta diều chỉnh chu phù hợp , vì những loại này hợp cho cây ăn quả hơn nên thận trong khi phun , pha loãng hơn chỉ định và phun sau khi mỗi đợt lá đẫ ngã màu xanh đậm

Noobno1

Thành viên mới
Sao mới giữa tháng 5 AL mà bác đã lo việc kích nụ rồi? Năm nay nhuần 2 tháng 6 mà?

Ngochieu17

Thành viên mới
phân bón lá đầu trâu có 3 loại 501, 701, 901 , trong 3 loại 501 thành phần ni tơ cao phun từ tháng 1 tháng 4 , 701 có thành phần kali cao phun từ tháng 5 đến tháng 8, 901 có thành phần phốt pho cao giúp cây ủ nụ đồng loạt , hoa lớn màu đẹp lâu tàn phun từ tháng 9 đến tháng 11 , đến tháng 12 tùy theo bộ lá ta diều chỉnh chu phù hợp , vì những loại này hợp cho cây ăn quả hơn nên thận trong khi phun , pha loãng hơn chỉ định và phun sau khi mỗi đợt lá đẫ ngã màu xanh đậm
nếu em muốn bón lá bằng những loại tương tự thi e có thể dùng những loại nào. Sư huynh giúp em với.
501 =?
701=?
901=?
==================================
Sao mới giữa tháng 5 AL mà bác đã lo việc kích nụ rồi? Năm nay nhuần 2 tháng 6 mà?
hỏi trước thôi ma. A e thảo luận dần dần đến tháng 6 mình bắt đầu là vừa. hihi

Last edited:

huynhtk

Thành viên
nếu em muốn bón lá bằng những loại tương tự thi e có thể dùng những loại nào. Sư huynh giúp em với.
501 =
701=?
901=?
==================================

hỏi trước thôi ma. A e thảo luận dần dần đến tháng 6 mình bắt đầu là vừa. hihi
501= 39-10-10

701=15-30-15

901=6-30-30

maivang767676

Thành viên
Cây khỏe không cần kích nụ vẫn dày đặt, cây yếu kich cở nào cũng vài ba nụ. Nụ bị ngẹn không nở được, vẫn là chăm. Sóc cây thật khỏe thì tết bông vàng rực rỡ

lumita

Thành viên mới
Cây của em nay đã có nụ nhiều thì có nở sớm không các tiền bối? Và giờ phải chăm sóc tiếp như thế nào? Em xin cám ơn!