Dùng keo bôi kín vết cháy da cây sanh

tuankien

Thành viên
+ YouTube Video

Cây sanh nam điền nhỏ của em do em nuôi để đày nắng thời tiết tháng 5 nên bị cháy phần lưng ,cách em làm là dùng bàn chải chà sạch rồi dùng keo bôi phủ kín vùng bị cháy thân ,cách này em làm thế có ổn không?
Câu hỏi của em là?
- Em thấy Loại keo này dùng cho cây thông ,tùng và một số cây lá kim ,liệu nó có phù hợp với cây sanh và một số cây khác không ạ? vết sẹo liệu có mau liền không ạ?
- Em mạo muội chia sẻ và chờ đợi kết quả.Qua tháng 5 nắng to có kết quả tốt thì mừng quá.

Le Manh Cuong

Moderator
Loại này anh đã dùng chỉ có tác dụng chống mục vết cắt hoặc chỗ bị cháy thôi em,theo anh thì em không đáng ngại việc da cây sanh bị cháy vì khi em chăm tốt phần bị cháy vén lên còn đẹp hơn.Chúc em thành công.

luuvietvu

Thành viên
Loại này anh đã dùng chỉ có tác dụng chống mục vết cắt hoặc chỗ bị cháy thôi em,theo anh thì em không đáng ngại việc da cây sanh bị cháy vì khi em chăm tốt phần bị cháy vén lên còn đẹp hơn.Chúc em thành công.
Loại này chỉ áp dụng cho loại cây mũ khô, còn mũ như sanh, si, đa, đề, cừa, các loại đó không có tác dụng là bao,em có 1 cách # đang áp dụng khá là hiệu quả, dùng keo 502 nhỏ vào phần bị cháy, sau đó cạo sơ mép gổ và vỏ, bôi keo nước nhật ( loại 200g nước) nó sẻ kéo ok.

tuankien

Thành viên
Loại này chỉ áp dụng cho loại cây mũ khô, còn mũ như sanh, si, đa, đề, cừa, các loại đó không có tác dụng là bao,em có 1 cách # đang áp dụng khá là hiệu quả, dùng keo 502 nhỏ vào phần bị cháy, sau đó cạo sơ mép gổ và vỏ, bôi keo nước nhật ( loại 200g nước) nó sẻ kéo ok.
Em thấy cách của em hiệu quả,nhưng sm vẫn theo dõi cách của em nếu bảo quan ngon thì tốt ạ
==================================

Cảm ơn anh nhé,em dùng một tuần mà kiểm tra thấy vẫn dính lắm anh ạ.dù sao cũng rất cảm ơn anh nhé,em sẽ theo dõi xem tn ạ

Last edited: