Góc vườn Hinoki

Hinoki

Thành viên tích cực
Lâu nay bận chống hạn chả có hứng thú chia sẽ gì. Giờ tạm ổn, mình mở cái góc nhỏ này khoe cây chơi, lâu lâu có bí kíp gì cũng khoe ở đây luôn. Linh ta linh tinh, thích gì úp nấy.
Cây thì tả bí lù, nhưng khoe mấy cây Thông Trắng trước:

Thai tue

Thành viên tích cực
Ah, hóa ra Thông trắng sống được trong Nam thấy phát đọt được, em có giống Thông đen Kotobuki không?, up lên xem thử? Ngoài ra có loại lá kim Cedar (Blue, Green), cây Yew cho xem luôn

fecay

Thành viên
Có cái vườn vài ngàn mét chia cho hết đi hoặc chia sẻ ở trung tâm chứ còn bày đặt chia 1 góc.
Đúng đó, chia sẻ phải mạnh mẽ lên chứ có chút xíu thế này lên cơn mất! bắt đầu đi Bác Thành ơi!

Hinoki

Thành viên tích cực
hờ hờ
AE thông cảm, mình đi làm thuê cả tuần nên việc cây cối chỉ có ngày cuối tuần, mà vườn thì rộng, cây cối binh thiên lủng, lúc hứng chí thì chụp ảnh chia sẽ với AE bạn bè.
Vườn mình bây giờ giống cái Nursery hơn là vườn Bonsai, do đó sẽ làm mọi người thất vọng vì sẽ chẳng có những hình ảnh cây Bonsai lung linh, phông nền chuẩn nét. Với lại mình chả có cây nào ra hồn, toàn những cây con con làm giống :D
Thớt này chủ yếu chia sẽ cảm xúc, những khoảng khắc và vài kỹ thuật nuôi trồng, phân bón, chất trồng tại vườn

Một cây Hinoki bé tí lá rí :)

Hinoki

Thành viên tích cực
Một cây Đen 7 tuổi đang xòe tán, lá ngắn tủn

==================================
@anh Thai_Tue: hình kotobuki em không có chụp, gởi anh xem hình lá của nó để ước lượng độ ngắn

Thai tue

Thành viên tích cực
Anh tưởng em đang có giống này, giống này chắc lâu lớn
Nhìn cây thành phẩm của họ thấy mê, kim rất ngắn. hình sưu tầm internet

Hinoki

Thành viên tích cực
em có 5 cây làm giống. tất cả đều ghép vì bộ rể nó rất yếu. nhưng phần trên phát triển bình thường như BP
có ông anh chơi sang, ghép tất cả đầu cành 1 cây BP bằng đọt kotobuki :D

Thai tue

Thành viên tích cực
em có 5 cây làm giống. tất cả đều ghép vì bộ rể nó rất yếu. nhưng phần trên phát triển bình thường như BP
có ông anh chơi sang, ghép tất cả đầu cành 1 cây BP bằng đọt kotobuki :D
Thấy bảo giống này không có hạt, toàn cây ghép. Chắc muốn zin thì phải chiết thôi, nhưng ưu điểm ghép gốc thì mau lớn hơn. Thấy Mr Trunghongmon chiết được đó em, chiết làm một cây zin cho máu

Vườn của mấy bác Japan, chắc đều ghép cả

Hinoki

Thành viên tích cực
Thấy bảo giống này không có hạt, toàn cây ghép. Chắc muốn zin thì phải chiết thôi, nhưng ưu điểm ghép gốc thì mau lớn hơn. Thấy Mr Trunghongmon chiết được đó em, chiết làm một cây zin cho máu
Như em đã nói ở trên, bộ rể nó rất yếu anh ạ, nó phải sống nhờ rể thằng khác.
==================================
bà mụ KK có hứa văn hẹn mấy lần xuống chơi chỗ ni: