topic của những cây Chuối

jetli vn

Thành viên tích cực
đạp đổ hết luôn anh , hoàn cảnh địa hình khó khăn , cho nó đổ để mán trên hàng rào đỡ tốn diện tích.

:)):)):))

Nhancuibap

Thành viên tích cực

nguyệt cắt trụi lủi mà cũng sống phẻ hay zị, có chiêu gì chỉ với.
Cây phôi anh cứ để bầu, để trong mát 2 tuần cho nó ra tược, sau đó cắt những chỗ mình cần, làm bầu cắt bớt rễ, cái làm rễ và bầu nhiều hay ít tùy theo độ gan dạ của người cắt anh nhé

Cây của anh Honang.htc nhỏ quá nên làm tới bến hỏng có sao đâu anh

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Cây phôi anh cứ để bầu, để trong mát 2 tuần cho nó ra tược, sau đó cắt những chỗ mình cần, làm bầu cắt bớt rễ, cái làm rễ và bầu nhiều hay ít tùy theo độ gan dạ của người cắt anh nhé

Cây của anh Honang.htc nhỏ quá nên làm tới bến hỏng có sao đâu anh
tượt ra cỡ bao nhiu thì cắt được ? làm bầu có cần xả hết đất củ không bác Nhân ? ( đất thịt miên tây đó ), có cây dể hơn 2 tuần mà chưa ra tượt là lên đường chưa#:-S

Nhancuibap

Thành viên tích cực
tượt ra cỡ bao nhiu thì cắt được ? làm bầu có cần xả hết đất củ không bác Nhân ? ( đất thịt miên tây đó ), có cây dể hơn 2 tuần mà chưa ra tượt là lên đường chưa#:-S
2 tuần 10 - 12cm rồi anh, em thì em xả hết luôn anh, em làm như vậy chưa chết em nào, ngay cả cây to hoành trên 60

hoang.htc

Thành viên tích cực
Anh thích đường thân của ngày đó hơn,Ty ơi.
Anh thích kệ anh, kakaka...

nguyệt cắt trụi lủi mà cũng sống phẻ hay zị, có chiêu gì chỉ với.
Chiêu gì đâu, ngày đó nhổ gần 50 cây như zậy, cuối cùng sống dc 2 cây :>:>:>
Nhớ đời luôn bác Vũ !

Bóc phát, toàn nhờ người khác làm không à.
Sao anh biết hay zạ ?
:D:D:D

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Mấy đứa zẹp ngay cái top này đi nhé. Cây cối xấu hoắc post lên người nước ngoài họ nhìn vào họ đánh giá nền bonsai nước nhà