Làm thế nào để phân biệt Giả hạc Di Linh khi không có hoa

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Re: Làm thế nào để phân biệt Giả hạc Di Linh khi không có hoa

chơi dã hạc nói chung và lan rừng nói riêng thì ít người quan tâm đến nhiều bông (sai bông), riêng mình đây là lựa chọn hàng đầu, mà cái này liên quan đến giống và vị trí địa lý nơi bạn trồng.
có thể là không phải đâu ,sai hoa nhiều hoa là điều ai cũng mong muốn

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Làm thế nào để phân biệt Giả hạc Di Linh khi không có hoa

tin vui cho các bác thích dòng di linh trắng,bên đài đã cấy thành công và bán sang việt nam,giá vẩn còn hơn cao,chờ thêm 1 hay 2 năm nữa là các bác mua với giá mềm rồi,còn di linh tím việt nam đã có hàng rồi nhé
bên ấy có nở hoa lần nào chưa bạn ???

culanluasg

Super Moderator

Thật ra có thì nuôi chơi,chứ giả hạc Hawaii trắng và tím vẫn là lựa chọn hàng đầu khi chơi giả hạc ở miền Nam

hieunghiazj

Thành viên mới
Re: Trả lời: Làm thế nào để phân biệt Giả hạc Di Linh khi không có hoa

Thật ra có thì nuôi chơi,chứ giả hạc Hawaii trắng và tím vẫn là lựa chọn hàng đầu khi chơi giả hạc ở miền Nam
Hawaii xưa trắng tím, trồng 1o năm vẫn không sai hoa

culanluasg

Super Moderator

10 năm vẫn không sai hoa,bạn phải dành cho nó ít thời gian chăm sóc và phân bón bạn ah

culanluasg

Super Moderator

hoa như thế là ít và kém hoa lắm

dautam14786

Thành viên

có hoa rồi bác,sai hoa cứ chơi hawai tím trắng, còn các dòng khác thì củng vừa vừa thôi,hoa cách gốc 20cm là vip lắm rồi,cây cũa bạn trên không hoa có lẽ do tưới nhiều nước quá,riêng dòng cây giả hạc nói riêng và dòng thân thòng nói chung ,cây cần thời gian nghĩ,khô,không cần tưới mới ra bông,bạn tưới nhiều cây chỉ ra kie con thôi,dòng thân thòng nhiều bông nhất mình từng thấy là đại ý thảo bảo lộc,chăm tốt 1 mắt có thể từ 7 tới 9 bông,hoa nỡ tết

hieunghiazj

Thành viên mới
cộng đồng người chơi lan thân thòng rất nhiều nhưng mình để ý có rất ít người post hình cây trồng thuần nhiều hoa (thân dã hạc trên 10 bông), đặc biệt là khu vực miền Nam kể cả những nick là nhà vườn.

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Re: Làm thế nào để phân biệt Giả hạc Di Linh khi không có hoa

cộng đồng người chơi lan thân thòng rất nhiều nhưng mình để ý có rất ít người post hình cây trồng thuần nhiều hoa (thân dã hạc trên 10 bông), đặc biệt là khu vực miền Nam kể cả những nick là nhà vườn.
tại năm xưa kg chụp do thấy thường quá,năm nay sẽ cố gắng chụp

quang.doan

Thành viên

Các ACE cho em hỏi môi trường hợp lý để trồng dã hạc ah, tỷ lệ nắng 100% có ổn không ah. Cám ơn

culanluasg

Super Moderator

giả hạc chổ mình chỉ 70 % nắng

dautam14786

Thành viên

chỗ em thì có 60 % thôi,dòng hoàng thảo ưa râm hơn cách dòng khác,các bác mới chơi cứ chọn giả hạc ,trầm mà chơi,thơm,bông đẹp,cũng bền nữa,đứng có ham hố dòng quý,hiếm,đột biến,lá biên lá sọc làm gì cả,chơi lan chứ đừng dân đầu nậu lan nó chơi.
==================================
mai em úp bụi trầm trắng cho các bác xem,em chơi đủ thứ hết,chim,gà,cây,lan

quang.doan

Thành viên

giả hạc chổ mình chỉ 70 % nắng
chỗ em thì có 60 % thôi,dòng hoàng thảo ưa râm hơn cách dòng khác,các bác mới chơi cứ chọn giả hạc ,trầm mà chơi,thơm,bông đẹp,cũng bền nữa,đứng có ham hố dòng quý,hiếm,đột biến,lá biên lá sọc làm gì cả,chơi lan chứ đừng dân đầu nậu lan nó chơi.
Cám ơn các AE,

culanluasg

Super Moderator

nhất trí với bạn,các bạn mới chơi nên theo con đường này

adamdinh

Thành viên mới

Hawaii Tím xưa trồng Miền Nam -có hương rất thơm