Bộ sưu tập Sam núi của Hinoki

Hinoki

Thành viên tích cực
Lập cái tóp chia sẽ những cây Sam núi do Hinoki nuôi.
Xấu đẹp anh em cứ chém cho zui, chủ yếu khoe thành tích nuôi dưỡng bấy lâu nay thôi :D
Vì mỗi tuần chỉ làm được 2,3 cây nên mình sẽ úp lai rai
1,

2,

3,

4,

bonsai&toi

Thành viên tích cực
Thành quả do mình làm ra đó mới là niềm vui thực sự ... hihi
Cám ơn bạn đã chia sẻ

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Ảnh Hinoki post đều không xem được. Thành kiểm tra lại tài khoản ảnh giúp nhé. Tưởng Thành chỉ kết lá kim, hóa ra đa năng phết. Cảm ơn Thành đã chia sẻ.

dungvan

Moderator
Ảnh Hinoki post đều không xem được. Thành kiểm tra lại tài khoản ảnh giúp nhé. Tưởng Thành chỉ kết lá kim, hóa ra đa năng phết. Cảm ơn Thành đã chia sẻ.
Anh nhớ là có lần thấy Thành khoe là có hơn 500 em SN mà. Mỗi ngày post một cây, chắc....
Em tính giúp bao lâu mới hết. :D

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Anh nhớ là có lần thấy Thành khoe là có hơn 500 em SN mà. Mỗi ngày post một cây, chắc....
Sài Gòn mà ông này vườn rộng thế cơ á bác. Đại gia có khác, mỗi tuần post 3 cây, 500 cây tầm 165 tuần, mỗi năm có 52 tuân, hơn 3 năm ông này mới post hết.

ntbinh

Thành viên
Cây mới thay chậu, vặt lá xong, mình thấy dưới gốc bạn bón phân (hình như là NPK). Như vậy cây có bị gợp không bạn?

Hinoki

Thành viên tích cực
Toi hết mấy ảnh đầu ròi Hinoki !
hehe đã sửa ảnh
==================================
Vừa thay chậu mấy em sam hay sao mà cho vô nhà lưới vậy anh?
Cây mới thay chậu, vặt lá xong, mình thấy dưới gốc bạn bón phân (hình như là NPK). Như vậy cây có bị gợp không bạn?
Mới thay chậu nếu không cắt rể thì táng phân tam chậm luôn. nếu cắt rể thì đợi lá non ra
Dạo này có thể chuyển nghề luôn hả Ku? nhưng thấy cũng hay đó.
hehe Linh Sam và Sam núi em binh thiên, làm không kịp áhB-)B-)B-)

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Hê hê. Hinoki không chăm kịp sam núi kìa anh em ơi. Chia cho anh em mỗi người vài cây chăm hộ thôi.

nguyen tran

Thành viên tích cực
Phải ghi rõ là bộ sưu tập sam núi không dây chứ ông anh Hinoki? :D. Em cũng đang khoái làm cách này lắm lắm (lý do là lười vô dây) :D

Hinoki

Thành viên tích cực
làm không kịp thì nhờ anh em mỗi người mấy cây là hết ngay
Hê hê. Hinoki không chăm kịp sam núi kìa anh em ơi. Chia cho anh em mỗi người vài cây chăm hộ thôi.
hehe mời Ae đến vườn bưng thoải mái nhe >:D<
Phải ghi rõ là bộ sưu tập sam núi không dây chứ ông anh Hinoki? :D. Em cũng đang khoái làm cách này lắm lắm (lý do là lười vô dây) :D
Thực ra vẫn nên vào dây vài vị trí thì chi mới đẹp (smooth) được Nguyên ơi. Cây mình nhiều mà thời gian eo hẹp quá nên đành chịu!

5,

Hinoki

Thành viên tích cực
cây số 6:
Một em mini

Hinoki

Thành viên tích cực
Địa chỉ vườn ở đâu anh Thành, có dịp em ghé học hỏi
Xã Hiệp Hòa, Đức Hòa, Long An
Sẵn sàng chào đón bạn đến chơi
Nhưng coi chừng ra về bị rơi lại xiền và bưng cây về =))