1 cây tùng khá đẹp ở HCM

phongvubh

Thành viên
Hàng hiếm đấy nhưng tổng thể chưa đẹp! Gốc và lũa đẹp, các cành hơi đơ! Vài lời mạo muội mong chủ nhân đừng giận!

vuongcc

Thành viên
Cây tùng này chắc hoàn thiện rồi bạn nhỉ?
ảnh chụp cây bị loá ánh nắng, tán cây lại
lẫn vớ mầu xanh của những cây xung quanh.
Thân cây làm lũa giống trường phái cây của TQ hay NB!
---------------------------

Bán khiên cung kiếm bằng thiên tuý
Nhật trạo giang sơn tận địa d
uy

NaTuan

Quản Lý Viên
Không đẹp vì cây không có bệ thì cũng như cắt cái cành của cây tùng già trong tự nhiên cắm vào chậu rồi chụp hình thôi .

ronaldinho

Thành viên
cây lũa thì đẹp,nhưng mà hình bác chụp ngựoc sáng hay sao ấy,bác chụp cho thấy dc tổng thể cây là ok rồi,mà nhìn cái thân chắc cây này đẹp,ủa mà cây của bác hả

DuLong

Thành viên tích cực
Không đẹp vì cây không có bệ thì cũng như cắt cái cành của cây tùng già trong tự nhiên cắm vào chậu rồi chụp hình thôi .
na tuan gì cũng biết.! hợp ý trẫm...
Cũng tùy quan điểm về cây của mỗi người thôi...
Với em thì cây này đẹp, vì em thấy cây đẹp thì chưa hẳn là bệ đế phải dử dằn, đôi khi chính những đường nét thân và tổng thể chi cành đẹp là cây nhìn đẹp rồi, thường những cây tùng đẹp thậm chí của những nghệ nhân nổi tiếng thế giới đâu phải lúc nào họ cũng khoe đế cây đâu...
Vài cảm nhận riêng của em. Thân!

dungkhiem

Thành viên
Cũng tùy quan điểm về cây của mỗi người thôi...
Với em thì cây này đẹp, vì em thấy cây đẹp thì chưa hẳn là bệ đế phải dử dằn, đôi khi chính những đường nét thân và tổng thể chi cành đẹp là cây nhìn đẹp rồi, thường những cây tùng đẹp thậm chí của những nghệ nhân nổi tiếng thế giới đâu phải lúc nào họ cũng khoe đế cây đâu...
Vài cảm nhận riêng của em. Thân!
Mình cũng nghĩ như thế!
Đặc biệt với tùng hình như rất ít cây có bệ rễ ....
Cảm ơn cảm nhận của bạn, đã cho mình một cách nhìn về cây đẹp.
Đâu phải cây nào cũng phải nhìn thấy tuốt tuồn tuột thì mới gọi là cây đẹp.
Còn có tốt khoe xấu che nữa mà phải không? Cây không rễ thì sao sống được?