Cây phục hồi tốt sau khi được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng

mai vu duy

Thành viên
Đây là 1 góc sân mặt tiền của công ty Vemedim, trước đó cây không được tốt lắm sau khoảng thời gian bảo dưỡng, có những cây nhìn rất còi cọc (rất tiếc mình không chụp hình trước đó), nhưng sau 2 tháng được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng, cây trong công ty đã phục hồi rõ nét.

Các thành phần dinh dưỡng sau khi đã thử nghiệm nhiều lần, xin chia sẻ cùng quí bạn

102,6 ppm N; 35 ppm P; 108,8 ppm K, 80 ppm Ca; 30 ppm Mg, 38,8 ppm S; 1 ppm Fe; 0,5 ppm Mn; 0,2 ppm B; 0, 3 ppm Zn; 0,2 ppm Cu; 0,1 ppm Mo; 1,7 ppm Na; 4,7 ppm Cl; ; 0, 3 ppm Si cùng phụ gia.

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Trả lời: Cây phục hồi tốt sau khi được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng

Trong thành phần khoáng dinh dưỡng liệt kê : mình chú ý đến hàm lượng Ca 80 ppm .Bạn maivuduy có thể phân tích rỏ hơn để ae chúng tôi tham khảo .Thks.

nghiahlt

Thành viên Mua Bán

Bón phân gì hàm lượng bao nhiêu, phun thuốc gì, ... anh em trồng cây may ra còn áp dụng được chứ đưa một bảng dài hàm lượng các nguyên tố thế này chắc anh em pó tay quá

minhquocct

Thành viên

Cty này nằm trong khu CN Sông Hậu, Đông Phú ,Châu Thành,Hậu Giang phải không anh?

mai vu duy

Thành viên

Trong thành phần khoáng dinh dưỡng liệt kê : mình chú ý đến hàm lượng Ca 80 ppm .Bạn maivuduy có thể phân tích rỏ hơn để ae chúng tôi tham khảo .Thks.
Da, đối với cây thân gỗ sẽ cần canxi ở nồng độ khoảng 50-100 ppm. Đối với cây cảnh, sau nhiều lần thử nghiệm cho thấy nồng độ 80 ppm Ca là thích hợp nhất. Vài lời cùng chủ.

Bón phân gì hàm lượng bao nhiêu, phun thuốc gì, ... anh em trồng cây may ra còn áp dụng được chứ đưa một bảng dài hàm lượng các nguyên tố thế này chắc anh em pó tay quá
Em chào anh nghiahlt, đây là dinh dưỡng do em tìm hiểu nghiên cứu, nên không sử dụng loại phân bón nào bên ngoài. Đây như là thông tin đến với anh em. Thân mến.
Cty này nằm trong khu CN Sông Hậu, Đông Phú ,Châu Thành,Hậu Giang phải không anh?
Dạ phải anh Quốc ơi, hi.

quang.doan

Thành viên

102,6 ppm N; 35 ppm P; 108,8 ppm K, 80 ppm Ca; 30 ppm Mg, 38,8 ppm S; 1 ppm Fe; 0,5 ppm Mn; 0,2 ppm B; 0, 3 ppm Zn; 0,2 ppm Cu; 0,1 ppm Mo; 1,7 ppm Na; 4,7 ppm Cl; ; 0, 3 ppm Si cùng phụ gia.

Trong công thức có đơn vị ppm. Vậy ppm viết tắt đơn vị tính gì vậy

bonsai&toi

Thành viên tích cực

Thế này thì bó tay luôn ....

mai vu duy

Thành viên

Có sản phẩm thương mại kg bạn? giá cả? Thanks bạn Duy nhé.
Da, sẽ có anh LangtuDocHanh (em sẽ thông tin đến anh), khi đó sẽ có nếu cách sử dụng rõ ràng đối với người sử dụng, có thể bạn em sẽ bán. Cảm ơn anh đã quan tâm.

Da, đơn vị ppm (part/million) tương đương với mg/L. Thân mến.
Thế này thì bó tay luôn ....
Da, vì đây là thông tin nghiên cứu, nên em chưa ghi đầy đủ. Khi cung cấp cho mọi người, anh yên tâm em sẽ ghi đầy đủ để mọi người sử dụng. Anh có cần hỏi gì thêm em sẵn sàng giải đáp.

dungvan

Moderator

Sớm triển khai sản phẩm thành hàng hóa đi bạn.

Caphedangvn

Thành viên tích cực

- Trả lời nhanh là ppm là phần triệu bác ạ.
- Bác chủ liệt kê các chất như thế này là bón riêng hay có 1 loại phân có đủ các dưỡng chất này. Bác chủ public loại phân đó giúp nhé.