Offline tháng 7/2010 vườn cây miền tây

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Tiếp nhe các bạn....
An nhàn quá, vậy mà xe không chịu dừng cho tôi mua vài lô đất

Qua cầu trên QL1A

Cầu Mỹ Thuận kia rồi. Mơ ước bao đời của người dân đồng bằng sông Cửu Long lần đầu tiên thành hiện thực. Trời mưa, may quá tôi có đem theo áo mưa cho cả đoàn

Sông Tiền nhìn từ cầu Mỹ Thuận, và trên xe

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Qua cầu Mỹ Thuận chúng tôi rẻ phải theo QL80 hướng về Sa đéc. Đến thị trấn Cái Tàu Hạ, ghé vườn anh Trung (Trung Sa đéc). minhthu đang chờ chúng tôi đến. Xin chào! Người anh em.
Vườn anh Trung có nhiều cây đẹp, kaka777 chụp nhiều tôi chỉ có vài tấm anh em giao lưu, thấy máy chụp hình của kaka777 khủng quá máy của tôi mất lửa

Quay lại QL1A chúng tôi ghé 1 vườn cây phôi khủng, cây bằng lăng

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Quay trở lại gần đến cầu Mỹ Thuận, kaka777 hướng dẩn chúng tôi ghé vườn anh bạn của kaka777. Đề nghị kaka cung cấp thêm thông tin của chủ vườn nhe.
Cây khủng, cây khủng, nhiều cây khủng....
Mai vàng hoành cở 1 mét có ít lắm, chừng vài chục cây, cái quẹt ga của tôi đâu mất rồi, có ai thấy không chỉ dùm tôi

Nguyệt quế khủng cũng ít vậy, cở vài chục

Vạn niên tùng không nhỏ, cũng không chịu kém về số lượng

Anh em tạo dáng dưới cây, khoe hàng

kaka777

Thành viên
Trời ơi là Trời ! Nhã ơi là Nhã ! Tại sao lại ko đi off.....hu hu hu ...
Để cho ổng nghĩ trưa nhe, thêm vài ảnh nữa.

Cây hải châu
[/IMG]

Tiểu cảnh vừa làm xong
[/IMG]

Mai vàng
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]
:-@:-@:-@

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chia tay minhthu ( bận việc nhà, không đi chơi cùng anh em được) Xin cám ơn chân tình mà Ẩn đã dành cho đoàn, hẹn dịp khác sẽ về Đồng Tháp, An giang thăm Thư, Vinh và những anh em hướng QL80 và QL30,....
Quay lại cầu Mỹ Thuận, chia tay kaka777 chúng tôi trực chỉ Cần Thơ. Cám ơn Luân đã đón tiếp anh em chu đáo, chúng ta quen nhau qua mạng ảo, nhưng gặp nhau giửa đời thật, tay bắt mặt mừng như người thân trong 1 nhà.
Thấy trên xe toàn là mấy anh đẹp trai những cô gái đồng bằng phóng xe bạt mạng theo xin đi off chung.Từ từ mấy em ơi xe bọn anh đang chạy 100km/ giờ đó. Đọc số đt đi anh Dũng ghi lại, tới Cần Thơ rồi gặp.

lluan2004

Thành viên mới
Hết ý kiến luôn, đợt off này mấy anh đi toàn nhà đại gia miền tây hay sao đấy, nhìn tòan hàng khủng, thấy thèm quá, còn hình nữa post lên luôn anh Lô ơi.

satruky

Thành viên tích cực
Hôm nay nhìn mấy cây khủng này mới biết thế nào là trời cao đất dầy. Thanks.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Cầu Cần Thơ đây rồi! Đúng là hoành tráng! Cầu Cần Thơ, cầu Mỹ Thuận, cầu Rạch Miểu bộ ba này làm cho miền Tây gần lại với các tỉnh, anh em miền Tây gần nhau hơn.

Sông Hậu trong mưa, con sông nổi tiếng làm nên thương hiệu " Cần Thơ gạo trắng nước trong,....."

Cô tiếp tân, cười lên nào sao nghiêm nghị thế, mắt cô đẹp lắm mà không chịu nhìn vô ống kính

Nơi lưu lại của đoàn, 2 anh henry tran và tranmauvinh đã đặt sẳn

Tắm sông thôi, mau lên 3 B ơi, Dũng ơi,....

henrytran, tranmauvinh hai thành viên Cần Thơ, chủ nhà đến đón anh em đi ăn tối

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Về miền Tây ăn món gì, mời các bạn chọn

3B nói " Tụi mình ăn thịt rắn vợ, coi chừng rắn chồng bò vô cắn trả thù, co chân lên ghế cho chắc cú"

haibien

Quản Lý Viên
Lợi dụng lúc Đàn Chủ, anh 3B và các anh em còn say ke trên chuyến xe đò về TPHCM chiều nay em xin dội bom bi vài ảnh nửa nhe.

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Bi nhiêu để các các từ từ thưởng thức đến trận chung kết luôn nhé. Còn tiếp......
Yêu cái máy ảnh của bạn kaka quá,thảo nào chụp đẹp thế.
Chắc kèm 24-70 Nano à?
TB:nhưng nếu là chụp = 24-70 Nano thì Nikon hơi fò 1 tí,haha.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Đêm Cần Thơ, trời tối quá chụp hình không được

Hàng liểu rủ tại bến Ninh Kiều
Cần Thơ có bến Ninh Kiều
......................................nhiều hơn dân

kaka777

Thành viên
Em mở đèn cho cầu Cần Thơ sáng lên nhe A Lo ơi.

[/IMG]

Thêm vài ảnh Bonsai nửa nhe.

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Ảnh kỷ niệm các anh em với chủ vườn.

[/IMG]

Còn tiếp.......

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Hoanglong70 nghi là sau loạt ảnh của Anh Dovanlo post, mấy anh cùng nhau nâng ly ... rồi Anh Dovanlo quên luôn nhiệm vụ được Đàn chủ phân công ... Nghi lắm! :-?

-----------------

Cây gì mà có trái đẹp quá bạn Kaka777 ơi?

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Hoanglong70 nghi là sau loạt ảnh của Anh Dovanlo post, mấy anh cùng nhau nâng ly ... rồi Anh Dovanlo quên luôn nhiệm vụ được Đàn chủ phân công ... Nghi lắm! :-?
Cái nhà chú này,......... cái mà,............. cái mà,................... chỉ nói xấu anh,.................... vậy mà đúng

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Cái nhà chú này,......... cái mà,............. cái mà,................... chỉ nói xấu anh,.................... vậy mà đúng
Còn ảnh nhà anh Vỉnh và Phương đâu anh Lô...??? chắc bị 2 tay Cần Thơ nầy lấy máy ảnh rồi quá.:)):)):))