Cuộc đời chỉ vậy là vui lắm rồi - Off Phúc Yên

ngockien

Super Moderator
Trả lời: Cuộc đời chỉ vậy là vui lắm rồi

Anh em gặp mặt vui quá :D
Chỉ nhận ra đươc Đông ,Bình ,Công Anh
Không thấy anh TuấnTrần và Tuấn caycanhvinhphuc Biên nhỉ.

t01684359917

Thành viên

Nhà bác THu có cái vườn hoành tráng nhỉ.NHìn thích quá.Cảm ơn
cảm ơn bạn mình có hơn 3 nghìn mét vuông vườn và ao ,thứ 7 chủ nhật ae thư giãn câu cá chém gió cho vui mà

daiphuocloi

Thành viên tích cực

trời nắng mà các bác tụ tập nấu nướng ngon ăn quá. ảnh của HB chụp đẹp thật

vui quá vui quá . đời sống dc là bao , chẳng biết ai giàu hơn ai chỉ có thể thấy ai là người biết hưởng thụ cuộc sống
==================================
cảm ơn bạn mình có hơn 3 nghìn mét vuông vườn và ao ,thứ 7 chủ nhật ae thư giãn câu cá chém gió cho vui mà
e đang phấn đấu như bác làm cái lô gần 5 ngàn mét gần nhà mà nó ko bán mới ác

viengvinhkieu

Quản lý mới

Vui quá lâu rồi không được mọi người chia sẻ, mỗi buổi gặp mặt đều mang lại hứng khởi, mọi người gặp nhau đoàn kết chia sẻ, xây dựng, Nhất là bạn Thu rất tích cực với phong trào, luôn có mặt gặp gỡ anh em mọi lúc mọi nơi, chúc sức khỏe mọi người, có dịp nào nhất định phải ghé thăm vườn Thu mới. Cám ơn Hải Biên đã chia sẻ.

haibien

Quản Lý Viên

Anh em gặp mặt vui quá :D
Chỉ nhận ra đươc Đông ,Bình ,Công Anh
Không thấy anh TuấnTrần và Tuấn caycanhvinhphuc Biên nhỉ.
Có Tuấn đó anh,nó đang ngồi quay lưng lại đó.
Có bài #12 thừa anh xóa giúp em nhé.
Và có khi ảnh đôi tên là Cuộc đời chỉ vậy là vui lắm rồi ( Off Phúc Yên) để anh em tiện thấy bài.

Thank anh Kiên đẹp zai !
Cám ơn bác Thu rất nhiều vì sự nhiệt tình với anh em.
Hôm nào em phải lên thử ba tiêu ở cái hồ Rượu xem thế nào :)

kimkepy

Thành viên

ừ cái ((đầm sen)) ấy nó còn có tên là ((đầm rượu)) đấy =))=))=))
ps: anh KIÊN gạ a DŨNG lên py uống rượu ................lậu đê =))

t01684359917

Thành viên

Vui quá lâu rồi không được mọi người chia sẻ, mỗi buổi gặp mặt đều mang lại hứng khởi, mọi người gặp nhau đoàn kết chia sẻ, xây dựng, Nhất là bạn Thu rất tích cực với phong trào, luôn có mặt gặp gỡ anh em mọi lúc mọi nơi, chúc sức khỏe mọi người, có dịp nào nhất định phải ghé thăm vườn Thu mới. Cám ơn Hải Biên đã chia sẻ.
vâng cảm ơn bác tác. hơn 4 tháng rồi ae không gặp nhau hôm rồi điệp có điện cho em hẹn mấy hôm nữa ae clb kinh bắc sang chơi bác cố gắng thu sếp ra bắc hy vọng có dịp ngồi câu cá ae đàm đạo tại vườn
chúc bác khỏe

kubibi

Thành viên
Á đù ... , ngon . Hic ở gần mà cái ông đeo kính nướng cá ông ý gọi muộn quá ... :-w
Rượu cả ... Đầm cơ mà anh =))=))

ngockien

Super Moderator

Nhà anh không gian tuyệt quá ,là địa điểm lý tưởng để anh em gặp mặt đó :D

Anh em mình dạo này mải lo công việc quá ,sắp tới phải khuấy động cho rôm rả anh Tác nhỉ :D

Và có khi ảnh đôi tên là Cuộc đời chỉ vậy là vui lắm rồi ( Off Phúc Yên) để anh em tiện thấy bài.

Thank anh Kiên đẹp zai !
Đang tưởng thiếu Tuấn thấy cũng hơi lạ :D ,Anh làm thao tác chỉnh sửa theo yêu cầu của em rồi nhé.

Thấy đưa có mỗi tấm hình ở nhà Bình ,up ít cây anh em chiêm ngưỡng với chứ :D
Vừa rồi Tuấn cũng điện anh sắp xếp thời gian ,nhưng lo làm nhà từ tết ,anh đang hoàn thiện không dứt ra được . Có dịp đi VP nhất định ghé thăm anh em rồi :D

t01684359917

Thành viên

Thank anh Kiên đẹp zai !

ok em hôm nào câu ở đầm rượu thì chỉ cần mồi thôi còn rượu thì...cả đầm

Nam.BD

Thành viên
Mình xa quê miền Bắc đã lâu. Nhớ quá đồng bằng sông hồng. Cảm ơn haibien rất nhiều.

haibien

Quản Lý Viên
Vâng,phúc yên có cả đầm rượu. Chắc dân ở đó uống ghê lắm .
Á đù ... , ngon . Hic ở gần mà cái ông đeo kính nướng cá ông ý gọi muộn quá ... :-w

Rượu cả ... Đầm cơ mà anh =))=))
Để hôm nào lên đầm rượu câu dc cá rồi lại tụ tập :D

haibien

Quản Lý Viên

ok em hôm nào câu ở đầm rượu thì chỉ cần mồi thôi còn rượu thì...cả đầm
cả đầm đó chắc phải gọi cả diễn đàn đến,mỗi người uống 1 xô may mới hết :v

dongnpvp

Thành viên
Gặp mặt anh em thật khoái, gần gũi, chan hòa.

Hôm đó mình phải ở lại làm sáng T7 (thường thì mình toàn trốn về chơi với con từ tối T6, nhưng do có việc nên chả dám trốn), công việc vẫn còn nhiều, chủ đầu tư cử 3 đồng chí ngồi đòi nợ ở văn phòng liên tục từ vài ngày trước. 11h trưa, anh Kim gọi và ra chỉ thị "Cứ về, báo cáo gia đình em có việc", chả dám cãi nửa lời "Vâng" ngay, ông anh vẽ đường thì cứ thế mà chạy thôi. 12h15 về đến vườn anh Thu, mình khá bất ngờ vì sáng Tuấn có gọi và nghe loáng thoáng có vài anh em thôi, thế mà đến nơi thấy xôm quá xá, công nhận mấy ông rủ rê lôi kéo tài thật, :D. Mình thì chả khoái chốn đông người, ầm ĩ lắm đâu, dưng mà gặp gỡ mấy lão đầu toàn cây cối thì rất khoái, lại thêm món cá nướng lá sen thơm nức mũi như vầy, thử hỏi có cầm lòng nổi không?

Thấy mớ ảnh anh Biên tường thuật lại quá trình câu kéo, chế biến mà ham quá, tiếc chả được tham gia từ sớm. Hồi bé mình ham câu cá lắm, hay đi câu cá cờ, bọn cá cờ ham ăn, chỉ cần buộc con giun vào sợi chỉ là câu được luôn mà không cần lưỡi; có lúc mình còn kéo được liền 2-3 chú 1 lần luôn, quá đã...

Rất cảm ơn sự nhiệt tình, chu đáo của anh chủ vườn; cảm ơn tay câu haibien, anh Kim..., cảm ơn tất cả ae.

haibien

Quản Lý Viên
Thấy mớ ảnh anh Biên tường thuật lại quá trình câu kéo, chế biến mà ham quá, tiếc chả được tham gia từ sớm. Hồi bé mình ham câu cá lắm, hay đi câu cá cờ, bọn cá cờ ham ăn, chỉ cần buộc con giun vào sợi chỉ là câu được luôn mà không cần lưỡi; có lúc mình còn kéo được liền 2-3 chú 1 lần luôn, quá đã...

Rất cảm ơn sự nhiệt tình, chu đáo của anh chủ vườn; cảm ơn tay câu haibien, anh Kim..., cảm ơn tất cả ae.
Hôm này anh dẫn chú đi câu. chú sẽ lại khoái món này thôi.
Anh em VP hội ngộ vui thiệt, Hải biên cho mấy tấm hình cây cối nha anh Bình đê:)
Hôm đó đến vườn bác Thu cái câu luôn.
Câu đến trưa thì vào làm để ăn rồi lo chụp ảnh.
Nhậu xong thì say,trời lại nắng lên ...ngồi thảo luận.
Đến khi anh em nói đi sang nhà anh Kim thì mới thu máy,thu cần. đi ra đến cổng ko biết đi hướng nào.
May mà còn theo dc =))

Trí Tuệ

Thành viên mới
không gian nhà bác thu tuyệt quá, mong một ngày gần nhất được ghé thăm vườn của bác.cảm ơn HẢI BIÊN đã chia sẻ,nhìn cả nhà tưng bừng trong thời tiết nắng nóng mà thấy vui lây.cảm ơn bạn.