Cám ơn Ngọc Kiên

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Đây chỉ là cảm nhận của riêng tôi:Cám ơn Diễn Đàn,cám ơn Diễn Đàn đã có QL Ngọc Kiên.
Với tôi Ngọc Kiên chưa phải là người lớn tuổi,chia sẽ về kỹ năng SVC cho AE cũng chưa phải gọi là nhiều.Nhưng chính cái tôi cảm nhận và yêu,phục,tôn trọng bởi những giải quyết luôn thuận tình đa số AE.Kể cả AE bất đồng cách giải quyết của Ngọc Kiên vẫn không thể nào trách được.Cái mà tôi cảm nhận nhất đó là sự lắng nghe của Kiên,có thể thời gian online của Kiên kg nhiều,kỷ năng SVC kg nhiều,tuổi đời kg nhiều,nhưng cái chính là sự lắng nghe,học hỏi và thấu hiểu AE và sự việc.Ngay cả cách trả lời cũng rất nhẹ nhàng,phân tích rõ nhận định.Nhưng sau đó khi nghe sự phản biện và biết mình chưa đúng thì rất dũng cảm sửa sai.
Cám ơn DĐ đã cho tôi một Ql NgọcKiên,một người AE tôi rất mến phục.[kg có gì phải nịnh hay lấy lòng cả]
AE ai kg đồng ý xin cho cảm nhận phản biện.Cám ơn.[Tính viết ai đồng cảm xin bấm thank nhưng phải viết câu này vì ngại AE hiểu lầm Hưng viết để câu Like,sorry]

anhhuybonsai

Thành viên Mua Bán
Chính xác!
Thời gian tham gia diễn đàn của tôi không nhiều nhưng tôi đã đọc rất nhiều!
Bản thân cũng cảm nhân như anh Hưng.

soncm

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Hưng.
Rất đồng cảm nhận với anh, thế gian này không ai tránh khỏi lỗi lầm.
Chính trong bài thắc mắc của em đã có bài viết Cảm ơn Ngọc Kiên.

Cảm ơn Ngọc Kiên.
Phong cách làm việc rất chuẩn mực, áp dụng nội quy rất rõ ràng. Những vi phạm quy định vô tình hay hữu ý cũng chỉ là thiểu số trên DD chúng ta. Với một phần trong bài thắc mắc của anh, Ngọc Kiên đã giúp anh một câu trả lời rất thỏa đáng.
anh rất đồng tình và ủng hộ cách làm việc của Ngọc Kiên, phải áp dụng triệt để NỘI QUY để điều hành Diễn Đàn.
...................................
Chúc em sức khỏe, luôn vui vẻ và thành công.

Thân chào

Soncm

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Cảm ơn bạn Nguyenquanghung đã can đảm nêu ra hệt ý nghĩ
của mình về những hoạt động của bạn Ngọc Kiên trên D Đ.
Thật đúng tên sao người vậy!
Quả là may mắn cho chúng ta.

Cảm ơn bạn Ngọc Kiên cùng các bạn.

ngockien

Super Moderator
Cảm ơn anh Hưng và anh em đã dành những tình cảm yêu mến.
Nhưng việc mở nguyên topic thế này mình cảm thấy ái ngại ...

Chúc anh em một buổi tối Chủ nhật vui vẻ !

Trả lời: Cám ơn Ngọc Kiên

Cảm ơn bạn Nguyenquanghung đã can đảm nêu ra hệt ý nghĩ
của mình về những hoạt động của bạn Ngọc Kiên trên D Đ.
Thật đúng tên sao người vậy!
Quả là may mắn cho chúng ta.

Cảm ơn bạn Ngọc Kiên cùng các bạn.
Cảm ơn anh Hưng và anh em đã dành những tình cảm yêu mến.
Nhưng việc mở nguyên topic thế này mình cảm thấy ái ngại ...

Chúc anh em một buổi tối Chủ nhật vui vẻ !
-----
Cám ơn cả Hai Bác Hưng.:)>-:)>-
Và cả với NK.:)>-

thanhtan123

Thành viên
tôi là thành viên mới,nên chưa tiếp xúc nhiều với bạn,nhưng theo anh quang hưng viết về bạn.thì tôi cảm thấy bạn là người rất dễ gần gũi,tôi rất thích về bạn.có dịp nào về BẾN TRE du lịch,mời bạn ghé chúng tôi chơi khi đó mình sẽ biết nhau nhiều hơn.

vietdnpc

Thành viên
Cảm ơn anh Hưng.
Rất đồng cảm nhận với anh, thế gian này không ai tránh khỏi lỗi lầm.
Chính trong bài thắc mắc của em đã có bài viết Cảm ơn Ngọc Kiên.
Mới hôm qua anh ấy còn đây mừ.....

nguyen tran

Thành viên tích cực
- Có thể nếu anh Hưng đăng bài viết này vào khoảng 5, 3 ngày trước, em sẽ đồng tình và bấm THANKS với status này. Nhưng hôm nay thì không. Qua những sự việc gần đây, em thấy anh NK cũng bình thường thôi.
- Có lần cà phê với anh Nhỡ (TVDD Nguyễn Văn Nhỡ), anh có nói: Sống làm sao để khi đi đến đâu, anh em còn coi trọng, còn hàn huyên cà phê tâm sự. Đừng để người ta chỉ nghe thấy tiếng mình từ xa, đã lẳng lặng tìm cách né đi. Khi đó hãy xem lại những cách sống của mình.
- Những lời thật có thể gây mất lòng đối với một vài người nào đó. Nhưng đây là những suy nghĩ của riêng tôi.

cuasovn

Thành viên tích cực
Người được khen và tán thưởng nhiều dễ bị tổn phước
Người bị chê nhiều lại được giải đi phần nào nghiệp chướng.
Vỗn dĩ là vậy, nên thiết nghĩ mọi thứ hãy để trong lòng mình, mọi việc cứ để tùy duyên.

Em có vài dòng.

ngockien

Super Moderator
Mới hôm qua anh ấy còn đây mừ.....
- Có thể nếu anh Hưng đăng bài viết này vào khoảng 5, 3 ngày trước, em sẽ đồng tình và bấm THANKS với status này. Nhưng hôm nay thì không. Qua những sự việc gần đây, em thấy anh NK cũng bình thường thôi.
- Có lần cà phê với anh Nhỡ (TVDD Nguyễn Văn Nhỡ), anh có nói: Sống làm sao để khi đi đến đâu, anh em còn coi trọng, còn hàn huyên cà phê tâm sự. Đừng để người ta chỉ nghe thấy tiếng mình từ xa, đã lẳng lặng tìm cách né đi. Khi đó hãy xem lại những cách sống của mình.
- Những lời thật có thể gây mất lòng đối với một vài người nào đó. Nhưng đây là những suy nghĩ của riêng tôi.
Mình hiểu anh em đã nghĩ mình đứng sau việc xử lý anh soncm.
Mình sẽ nói rõ ,không phải thanh minh nhưng để anh em hiểu bản chất sự việc :

Quan điểm của mình khi xử vụ việc anh soncm hoàn toàn khách quan trong nhận định sai đúng trong vụ việc anh Sơn thắc mắc trước đó.

Sai lầm của anh soncm là sau khi sự việc khép lại ,vẫn liên tục có các bài viết đùa cợt ,thách thức BQT bằng hàng loạt bài viết. Đây không phải là nhận định của mình mà là ý kiến của rất nhiều thành viên BQT tỏ ra bức xúc trước việc làm của anh Sơn và có hàng chục ý kiến trong BQT yêu cầu xử lý nghiêm hành vi của anh Sơn trước thái độ coi thường BQT.

Và admin diễn đàn là người có trách nhiệm cao nhất đã dựa vào những ý kiến đó để thực thi nội quy.

Nếu mình muốn ,mình có đủ thẩm quyền để ban nick một thành viên vi phạm ,không cần dựa vào ai hoặc một thế lực nào đó.
Đây là lần giải thích cuối cùng của mình trong vấn đề này ,nếu các bạn có thắc mắc có thể mở một chủ đề mới đề nghị BQT giải đáp.

Cảm ơn anh em !

nguyen tran

Thành viên tích cực
Mình hiểu anh em đã nghĩ mình đứng sau việc xử lý anh soncm.
Mình sẽ nói rõ ,không phải thanh minh nhưng để anh em hiểu bản chất sự việc :

Quan điểm của mình khi xử vụ việc anh soncm hoàn toàn khách quan trong nhận định sai đúng trong vụ việc anh Sơn thắc mắc trước đó.

Sai lầm của anh soncm là sau khi sự việc khép lại ,vẫn liên tục có các bài viết đùa cợt ,thách thức BQT bằng hàng loạt bài viết. Đây không phải là nhận định của mình mà là ý kiến của rất nhiều thành viên BQT tỏ ra bức xúc trước việc làm của anh Sơn và có hàng chục ý kiến trong BQT yêu cầu xử lý nghiêm hành vi của anh Sơn trước thái độ coi thường BQT.

Và admin diễn đàn là người có trách nhiệm cao nhất đã dựa vào những ý kiến đó để thực thi nội quy.

Nếu mình muốn ,mình có đủ thẩm quyền để ban nick một thành viên vi phạm ,không cần dựa vào ai hoặc một thế lực nào đó.
Đây là lần giải thích cuối cùng của mình trong vấn đề này ,nếu các bạn có thắc mắc có thể mở một chủ đề mới đề nghị BQT giải đáp.

Cảm ơn anh em !
Em không hề có ý định nói anh đứng đằng sau việc xử lý anh Sơn CM. Trước đây, qua nhiều vụ việc, thấy anh xử lý đều có giải thích rõ ràng và người bị xử lý đều phục. Người có lỗi thì phải chịu phạt. Là người ngoài, em cũng xin được phép không có nhận định về lỗi, hay không lỗi của anh Sơn CM; Hoặc là cách xử lý của ban quản trị. Thành viên làm sai thì xin lỗi và chịu phạt tâm phục, khẩu phục là điều đương nhiên. Nhưng anh có tự hỏi vì sao nó bùng phát cơn giận nơi anh Sơn để phải kéo dằng dai thêm nhiều Topic khác như anh vừa nêu trên hay không?
Xin hỏi anh NK nếu người ta vào face anh gọi anh là :'CHÓ CẮN CÀN" thì xin hỏi anh có giận dữ không? hay là mình cứ lờ đi coi như không biết?
Qua vụ việc này, tôi, 1 thành viên sinh hoạt thường xuyên trên Diễn Đàn này, chỉ xin góp 1 ý nhỏ: Nếu đã sai, thì xử lý. Nhưng cái gì cũng có tình, có lý và hễ dân, hay quan: Nếu đã vi phạm thì phải được xử lý như nhau.

giacmo_chapi76

Thành viên
Trả lời: Cám ơn Ngọc Kiên

Không biết những anh em tham gia diễn đàn cảm nhận thế nào, chứ riêng mình (dù mới đăng ký làm thành viên chưa được quá 06 tháng), mình thấy nhiều Topic trên DĐ giống như cái "chợ"! Nhiều khi mình phải đọc những lời lẽ hỉ-nộ- ái-ố giống như một gánh hát rong! Và mình biết, không ít người đã từ bỏ diễn đàn cũng vì lý do này!

ngockien

Super Moderator
Em không hề có ý định nói anh đứng đằng sau việc xử lý anh Sơn CM. Trước đây, qua nhiều vụ việc, thấy anh xử lý đều có giải thích rõ ràng và người bị xử lý đều phục. Người có lỗi thì phải chịu phạt. Là người ngoài, em cũng xin được phép không có nhận định về lỗi, hay không lỗi của anh Sơn CM; Hoặc là cách xử lý của ban quản trị. Thành viên làm sai thì xin lỗi và chịu phạt tâm phục, khẩu phục là điều đương nhiên. Nhưng anh có tự hỏi vì sao nó bùng phát cơn giận nơi anh Sơn để phải kéo dằng dai thêm nhiều Topic khác như anh vừa nêu trên hay không?
Xin hỏi anh NK nếu người ta vào face anh gọi anh là :'CHÓ CẮN CÀN" thì xin hỏi anh có giận dữ không? hay là mình cứ lờ đi coi như không biết?
Qua vụ việc này, tôi, 1 thành viên sinh hoạt thường trên Diễn Đàn này, chỉ xin góp 1 ý nhỏ: Nếu đã sai, thì xử lý. Nhưng cái gì cũng có tình, có lý và hễ dân, hay quan: Nếu đã vi phạm thì phải được xử lý như nhau.
Cảm ơn bạn ,mình đã nói không trở lại vấn đền này nữa ,tuy nhiên theo phép lịch sự mình trả lời bạn như sau.

Hình như bạn đang thất vọng vì việc mình không bảo vệ được anh Sơn ? đúng như bạn phản ánh ,mình cũng được xem về ý kiến này của anh Sơn về việc bị một số người trên face xúc phạm ,dẫn đến anh bức xúc và có hành vi thái quá trên diễn đàn.
Tuy nhiên việc này là trên face ,không thuộc phạm vi nắm bắt và quản lý của BQT ,nên không thể dựa vào đó để căn cứ xử lý được.

Mình và anh Sơn có quan hệ tuy không thân nhưng anh em trước giờ chưa từng có định kiến ,tuy vậy như mình nói ở bài trên anh Sơn đã có sai lầm khi đẩy sự việc đi xa một cách thái quá .Và quyết định xử lý vi phạm này dựa trên các ý kiến của tập thể BQT chứ không phải bất kể cá nhân nào.

Mình cũng rất mong muốn anh soncm sẽ có những suy nghĩ và chuyển biến tích cực, để có thể sớm trở lại sinh hoạt cùng anh em.

Không biết những anh em tham gia diễn đàn cảm nhận thế nào, chứ riêng mình (dù mới đăng ký làm thành viên chưa được quá 06 tháng), mình thấy nhiều Topic trên DĐ mình giống cái "chợ" quá!
Cảm ơn anh đã phản ánh , Đúng là diễn đàn thời gian qua đã tồn tại nhiều cái bất hợp lý .Lực lượng BQT đang nỗ lực cố gắng để cải thiện và rất mong sự phối hợp và hợp tác của thành viên trong công cuộc xây dựng diễn đàn.