Mai vàng

mualong

Thành viên
Trả lời: Dư hương mùa xuân động lại

cảm ơn anh,thấy cũng vui vui lúc rảnh.mình đang sống giữa rừng mai mà anh,lo gì.lo là ae có giử những hòa kỷ niện hay kg đó chứ.
Em cũng khoái dc sống giữa rừng mai giống anh đây. Em thấy nhờ cây mai mà anh em gần xa dc kết nối, dc biết tới nhau, giao lưu thật là quý báu và đáng trân trọng.
Diễn đàn về cây mai của anh em ta ko phô trương, ko lớn mạnh như bao diễn đàn khác nhưng có lẽ vì niềm đam mê với cây mai đã gắn kết tình anh em đến với nhau. Có một sự thật là mọi người ở đây rất chất phác, chân thật và nhiệt tình, từ các anh, các chú trồng chuyên nghiệp đến những người mới bước vào nghề. Em còn yếu, rất thiếu kinh nghiệm trồng mai, nhìn mấy cây mà các anh up cho chiêm ngưỡng cũng thấy vui và mơ ước.

mualong

Thành viên
Trả lời: Mai vàng mùa hè

Công nhận giống này kết cấu bông đẹp thiệt anh, nhìn xa xa tưởng hoa giả luôn đó chứ.

tung.angiang668

Thành viên
Trả lời: Mai bạch

Mai trắng kháng bệnh hơi yếu anh nhỉ. Đúng là trồng mai thật lắm công phu.
Trồng mai kg công phu đâu e ,chỉ có theo dỏi sức sống và so sánh cái đẹp của hoa mới là công phu ,để có 1giống chất lượng phải tò mò theo dỏi ít nhất 3 năm.

mualong

Thành viên
Trả lời: Mai bạch

Trồng mai kg công phu đâu e ,chỉ có theo giỏi sức sống và so sánh cái đẹp của hoa mới là công phu ,để có 1giống chất lượng phải tò mò theo giỏi ít nhất 3 năm.
Hehe, cái dụ theo dõi này pải dành cho bậc sư phụ chứ em còn gà lắm.

nhan369

Thành viên mới
Trả lời: chuẩn bị ghép tặng bạn bè

e thanh vien moi ne a tang e cay di a tung hihihihi;)

tung.angiang668

Thành viên

Công nhận giống này kết cấu bông đẹp thiệt anh, nhìn xa xa tưởng hoa giả luôn đó chứ.
cảm ơn em,bông nở lại gần xem rất đẹp,nhưng đúng xa nhìn lại tổng thể toàn cây thì chưa toàn vẹn lắm em ơi.để a gởi cho em vài cây giống khác nữa để sau nầy xuân đến em so sánh sẽ rỏ.

mualong

Thành viên

Hehe, em cảm ơn anh, dc thế còn gì bằng nữa anh.
Tặng anh 1 bông xinh xinh em trồng vất vả lắm mới dc.

longx

Thành viên

Hehe, em cảm ơn anh, dc thế còn gì bằng nữa anh.
Tặng anh 1 bông xinh xinh em trồng vất vả lắm mới dc.
bạn ở DI LINH - LÂM ĐỒNG phải ko? bạn có nhiều giống mai ko ? mình ở PHAN RANG lên đó giao lưu củng gần đó hì hì

mualong

Thành viên

bạn ở DI LINH - LÂM ĐỒNG phải ko? bạn có nhiều giống mai ko ? mình ở PHAN RANG lên đó giao lưu củng gần đó hì hì
Mới chơi nên mình có 3 giống ak bạn. Trên mình tìm mai hiếm quá. co dip lên Di Linh hú cà phê nghen.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Trả lời: chuẩn bị ghép tặng bạn bè

chắc có dòng họ quá,ông nội mình người hẹ bên tàu qua.
Họ Trát là người Tiều,Hẹ và 1 phần người Phúc Kiến.Ông Cố dẫn ông ngoại và mấy người con ông Cố qua đây,còn trên ông Cố là mình mất gốc luôn.Nhưng sao bạn lại là Trác (chữ C ?).Hiện nay mình vừa tìm được 1 nhánh cũng họ Trát,người Tiều đang sinh sống ở Tân Trụ,Long An.Hi vong mình có thể có chút gì đó là dòng họ