Chơi cây cửu phẩm 4 tỷ: Ngả mũ trước đại gia Thanh Hóa

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Còi vừa mua e sanh NĐ này 40tr còn kém 1 trăm lần nữa hi vọng có ngày được như cây của ô Ngọ chém gió nhất trong nàng chơi cây

NaTuan

Quản Lý Viên
Bơm đi cho nó căng vào , đến lúc hơi nó nổ nó hắt vào mặt chết cả lũ .
Sẵn đây em hầu các bác 1 cây chuyện thật 100% .
Số là như này: Vào khoảng tháng 8 năm 2011 lúc đó mình đang bán chậu cảnh ở vườn , quãng giữa trưa thì có 1 bác nhìn như cò hương trên đầu đội cái mũ phớt Ăng Lê ( thiếu cái batong) đi vào hỏi mua một lúc 3 cái chậu chân quỳ . Việc mua bán xong thì đến chiều có người khác đến lấy chậu , mình có thắc mắc với người đến lấy chậu ( sao ở cái làng đó không thấy ai chơi cây ) vậy mà ông ta mua tới 3 cái chậu để làm gì .
Thì nhận được câu trả lời như sau . Cái ông mua chậu đó suốt đời làm lụng vất vả không dám chơi gì . Gần đây ông ta mới bị cắt mất 2\3 cái bao tử ( dạ dầy ) vì thế ông nghĩ cuộc sống chẳng còn được bao lâu nữa ,lên ông mới rước 3 cái cây trị giá gần tỷ ( giá thực chỉ = 1 nửa nhé ) về để tận hưởng cuộc sống gấp . Và rồi ông chơi được gần năm thì cây ở lại còn ông đó về với đất . Chuyện thật 100% nhé các bác .

sumalo

Thành viên tích cực
Khoái nhất 2 ý bình của chủ cây, cảm giác bác ấy rất vui khi giao dịch thành công:

"Thị trường cây cảnh đúng là nhiều điều bất ngờ, cũng lắm đại gia chơi liều và không ít những quyết định tiền tỷ trong thời điểm khó lường", ông Ngọ nhận xét.

"Thời buổi khó khăn như vậy để sống vào chính cái nghề này thì mới biết được tay nghề của ai cao", ông Ngọ chia sẻ."

Mà công nhận cái ông phóng viên cũng cực kỳ bám chiến sự khi nhanh tay chộp được hình ảnh cục tiền nhạy cảm!

Hehe

nói 1 câu công bằng và tâm huyết với các bác thế này ,ko phải người chơi thì giá nào cũng đắt cũng là ảo . ko biết nhìn cây thì giá nào cũng là quá đắt .ko biết cây nó quí nó đẹp ở đâu thì lại càng đắt =)). cây trên mình chưa nhìn tận mắt nên ko có ý kiến đắt hay rẻ xấu hay đẹp , và cũng nói luôn riêng về cây sanh . tỉ lệ cây đẹp hoàn thiện chỉ chiếm 10% hiện tại cây phôi đẹp tương lai chiếm 20% , nhưng có biến dc 20% phôi thành cây đẹp hay ko thì lại là vấn đề nan giải còn tới 70% là rác , và tương lai chúng ta sẽ xuất khẩu rác sang phi châu '' lục địa đen ''=))thế nên cây đẹp cây sạch sẽ nó có giá đắt lắm thay . và những người nhìn ra cái đẹp cái sạch chẳng thằng cha nào chịu bán rẻ , còn cây ngày trước giá trên trời giờ bán giá dưới đất là chuyện quá đỗi bình thường thôi , có 1 trường hợp mới đây đi triển lãm bắc ninh mình nhìn thấy . cây ngày trước có thằng ăn vật nằm chờ trả 3 tỉ ko bán thế mà mới đây bán 300 triệu vì sao , vì chủ của nó đang kẹt tiền lắm rồi . còn nhiều vườn nghìn cây mà thằng tôi đây đi mỏi chân ko tìm dc 1 khúc chiết làm mini =)) . tháng trước có người bán 300 cây sanh với giá 200 triệu thanh lý , hỏi ra thì mua 2 tặng 1 hàng siêu khuyến mãi . các bác thấy thế nào =))

cuasovn

Thành viên tích cực
Bơm đi cho nó căng vào , đến lúc hơi nó nổ nó hắt vào mặt chết cả lũ .
Sẵn đây em hầu các bác 1 cây chuyện thật 100% .
Số là như này: Vào khoảng tháng 8 năm 2011 lúc đó mình đang bán chậu cảnh ở vườn , quãng giữa trưa thì có 1 bác nhìn như cò hương trên đầu đội cái mũ phớt Ăng Lê ( thiếu cái batong) đi vào hỏi mua một lúc 3 cái chậu chân quỳ . Việc mua bán xong thì đến chiều có người khác đến lấy chậu , mình có thắc mắc với người đến lấy chậu ( sao ở cái làng đó không thấy ai chơi cây ) vậy mà ông ta mua tới 3 cái chậu để làm gì .
Thì nhận được câu trả lời như sau . Cái ông mua chậu đó suốt đời làm lụng vất vả không dám chơi gì . Gần đây ông ta mới bị cắt mất 2\3 cái bao tử ( dạ dầy ) vì thế ông nghĩ cuộc sống chẳng còn được bao lâu nữa ,lên ông mới rước 3 cái cây trị giá gần tỷ ( giá thực chỉ = 1 nửa nhé ) về để tận hưởng cuộc sống gấp . Và rồi ông chơi được gần năm thì cây ở lại còn ông đó về với đất . Chuyện thật 100% nhé các bác .
Một đời cây bao đời người mà anh, há há,
Các cụ lắm cây khủng không biết đang mừng hay lo nhỉ ?
Các cụ lo mà xiếng xích lại cây đi nhớ, cây tặc có khi lại được mùa vụ ấy chớ.

cuasovn

Thành viên tích cực
nói 1 câu công bằng và tâm huyết với các bác thế này ,ko phải người chơi thì giá nào cũng đắt cũng là ảo . ko biết nhìn cây thì giá nào cũng là quá đắt .ko biết cây nó quí nó đẹp ở đâu thì lại càng đắt =)). cây trên mình chưa nhìn tận mắt nên ko có ý kiến đắt hay rẻ xấu hay đẹp , và cũng nói luôn riêng về cây sanh . tỉ lệ cây đẹp hoàn thiện chỉ chiếm 10% hiện tại cây phôi đẹp tương lai chiếm 20% , nhưng có biến dc 20% phôi thành cây đẹp hay ko thì lại là vấn đề nan giải còn tới 70% là rác , và tương lai chúng ta sẽ xuất khẩu rác sang phi châu '' lục địa đen ''=))thế nên cây đẹp cây sạch sẽ nó có giá đắt lắm thay . và những người nhìn ra cái đẹp cái sạch chẳng thằng cha nào chịu bán rẻ , còn cây ngày trước giá trên trời giờ bán giá dưới đất là chuyện quá đỗi bình thường thôi , có 1 trường hợp mới đây đi triển lãm bắc ninh mình nhìn thấy . cây ngày trước có thằng ăn vật nằm chờ trả 3 tỉ ko bán thế mà mới đây bán 300 triệu vì sao , vì chủ của nó đang kẹt tiền lắm rồi . còn nhiều vườn nghìn cây mà thằng tôi đây đi mỏi chân ko tìm dc 1 khúc chiết làm mini =)) . tháng trước có người bán 300 cây sanh với giá 200 triệu thanh lý , hỏi ra thì mua 2 tặng 1 hàng siêu khuyến mãi . các bác thấy thế nào =))
Số là chơi cây cũng phải có phúc có phận bác ơi, chơi cây và buôn cây có vẻ như chẳng liên quan gì đến nhau cả.
Lại như ở nhiều vùng còn có những nhà máy sản xuất cây nữa cơ.
Giống như mấy ông Nhật Bổn chế tạo xe Honda, các ổng có đi đâu, các ông chỉ bán thôi.
Cũng giống mấy ông mới có tiền chơi đồ hiệu đó, có khi toàn hàng fake thôi nhưng vì lắm tiền nên mọi người vẫn nghĩ ông ta đang sài đồ hiệu.
Lại có câu chuyện thật 100%. Một ông quan ở Trung ương, mới về cái biệt thự mới ở khu nhà giàu của Vinhome Riversite, ngày tân gia, các quan ở 64 tỉnh, thành về dự đông đủ cả, thấy chủ nhà sẵn có vài cây cảnh từ trước, chả hiểu thế nào, 3 tháng sau tết, cây từ các tỉnh cứ ùn ùn kéo về. Trước đó, cây nào đặt ở đâu, bãi cỏ, bãi hoa chỗ nào đều do Kiến trúc sư giỏi thiết kế cả, nhưng đến giờ thì cỏ cũng chả có chỗ mà mọc, thực mà nói như bác, cái đống rác rưởi đó chả hiểu sao lại trở thành giá trị thế chứ. Lại nói về rác, là rác công nghiệp hẳn hoi, toàn cẩu đưa xuống thôi nhá, sau bài này em sẽ chụp ảnh cho các bác thưởng lãm nha, mà cũng có khi em lại phải đi rọn chỗ rác đó mất thôi.

Đấy, các bác cứ nói là rác, đi tìm cả ngày chả cắt ra được một em mini để chơi, người ta bán tiền triệu cả đấy, em nghĩ còn hơn thế rất nhiều, vì mang rác đến, còn được vài chai Ballantines 38 mang về nữa cơ.

Đỗ Mến

Thành viên
Tay nhà báo săn được tin viết bài này mới gọi là trúng quả đậm nè. Sau khi báo Vietnamnet đăng tin thì đã có hàng loạt trang mạng khác mua tin này đăng lại, bài báo hôm nay cũng được Vietnamnet xếp vào mục có phản hồi nhiều nhất. Còn mấy đại gia có tiền họ thích nổ kiểu gì kệ họ. Đúng là một cái cây nhiều người vui

Cứ Chơi

Thành viên
Nhà nước k cho trồng sanh chỉ có vườn tư nhân thì được trồng..
ở quê tôi ae nào đã trồng nhiều trong vườn thì củng mạnh dạng chặt phá bỏ hết rồi để trồng cây ăn trái tuyển vài cây đẹp trồng bờ kinh giữ đất vài cây cho ôm đá chơi vui...
mình chứng kiến ba vườn trị giá hàng trăm tỷ vừa phá bỏ., xin 1 cây k cho mới tức chứ.

tuenle

Thành viên mới
Sanh ơi là Sanh.Sanh lè 2 năm rồi.Up cho Sanh trở lại:O)
==================================

Cây này thực bán chắc 3 tỷ.Chú ý quan sát có 6 cọc tiền mệnh giá 500k.1 cọc lớn có 10 cọc nhỏ.1 cọc nhỏ 100 tờ 500k.Tính ra 1 cọc lớn là 500 triệu.6 cọc lớn là 3 tỷ đồng.Ng mua kêu người bán hô bán 4 tỷ(đó là 1 chiêu trong kinh doanh trong bất kỳ thời điểm nào.Nên 3 tỷ hay 4 tỷ chỉ 2 bên biết).Nên nhìn đống tiền em nghĩ chính xác là 3 tỷ.:)
tờ 100k a ơi đâu phải 500k đâu!=))

Thanh Nhàn

Thành viên
Mai mình cũng giật cái tít cho sốc chơi. hehe. Sẵn dịp ông chú rút tiền ngân hàng mấy tỷ, mình mượn cọc tiền chụp hình rồi thê nhà báo đăng bài (ví dụ: Cây Sanh "Thập Phẩm" giá 6 tỷ đã về tay đại gia Thanh Nhàn;)) ). Các bác cứ gom sanh chờ lên giá kiếm lời nha!

ThanhHong692

Thành viên
Cũng có khi tôi mua của anh cây sanh 4 tỉ, anh mua lại của tôi cây cóc hay ổi gì đó 4 tỉ cũng không chừng, để đánh bóng tên tuổi thuận tiện cho công việc làm ăn (nhất là mấy đại gia gần bốc hơi hay có chiêu này)
Nhưng gì cũng được cây rất đẹp. thanks đã chia sẽ

khánh phương

Thành viên
Cây này của em em mà bán chắc tầm 20 tỷ em mới bán. Còn em mà mua được cây này ai hỏi mua bao nhiêu em bào mua 30 tỷ.

DucHuynh127

Thành viên
chuyện có thật,có mấy ông bạn buôn sanh, lúc có giá mua quá trời bây giờ mất giá bán cả đất tra nợ rồi chở cây gửi nơi khác, có khi nào ông ngọ như vậy ko ta.,

Hankute

Thành viên
Cây già nhưng chưa đẹp , không xứng với cái giá bỏ ra . Còn giá bao nhiêu thì .......