Khó vào web của diễn đàn, có ai bị giống tôi không?

huynhvannhan

Thành viên tích cực
dạo này lúc khoảng từ 9 giờ sáng trở đi đến 11g trưa, buổi chiều thì thỉnh thoảng thì tôi vào web diễn đàn không được( các web khác vô bình thường), tôi đang dùng mạng FTTH của VNPT có ai bị giống tui không vậy?

Thai tue

Thành viên tích cực
Đều bị thế hết, mãi mà Mod trang này chưa sửa.
Mạng Viettel Wifi lắp ở nhà tịt cả tuần nay, toàn sài 3G nhưng cũng bị lỗi nhiều, chậm như rùa

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Khó vào web của diễn đàn, có ai bị giống tôi không?

thì ra cũng có nhiều người bị giống em

Đều bị thế hết, mãi mà Mod trang này chưa sửa.
Mạng Viettel Wifi lắp ở nhà tịt cả tuần nay, toàn sài 3G nhưng cũng bị lỗi nhiều, chậm như rùa
==================================
Mong rằng diễn đàn nhanh chóng được khắc phục sự cố khó vào web diễn đàn để anh em không bỏ diễn đàn.

Diễn đàn có trục trặc lâu rồi.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Đây là lỗi do những đại lý cung cấp Net của VN nó xung đột với nhau
(đại lý chính trên toàn VN là VDC, sau đó nó bán lại cho VNPT, Vietteo, FPT...)
...
các anh đổi DNS] như đàn chủ hướng dẫn là vào đc bình thường
Tham khảo
Đổi DNS cho máy tính: http://diendanbaclieu.net/diendan/showthread.php?35161-Cach-doi-DNS-win-7-win-8-XP-vao-facebook
Đổi DNS cho thiết bị di động (iphone, tablet..): http://www.vhost.vn/members/knowledgebase/325/Hng-dn-i-DNS-cho-Iphone-Ipad-Ipod-touch.html

Mình phải hiểu nôm na thế này:
1. Diễn đàn là nơi chứa và phát ra thông tin
2. Nhà mạng và mạng lưới giúp truyền thông tin
3. Máy tính, điện thoại của các anh chị nhận thông tin.

=> việc ko vào đc diễn đàn do 1 trong 3 hoặc cả 3.
anh/chị ko vào đc DĐ ko có nghĩa chắc chắn DĐ bị lỗi

Hai ba ngày nay tôi cũng chẳng vào được D D ;Bi chừ trời đẹp nên vào được mấy phút rồi .Nhưng hông thấy ảnh thấy hình và chẳng biết nơi cám ơn- Trích dẩn chổ nào...Và hắn chậm thì khỏi chê ...
Hổng biết D D có bị "trục trặc " gì không?

ksorquang

Thành viên
mình cũng chung cảnh ngộ như bác, lúc được lúc mất, ngày có ngày không, hay là do mình xài cáp quang của viettel không biết. nhờ các bác giúp với.

Thai tue

Thành viên tích cực
Tất cả các trang vào ok, rieng 4rum này bị lỗi bắt đầu xảy ra khi trang này link với facebook, sau khi bỏ link thì đã cải thiện được tốc độ xong lại tiếp bị lỗi với mạng viettel

ducnam83

Thành viên
sao tui uppp hình nó ko lên đc?upp có ở tường nhà mình mà ko lên diễn đàn để chia sẽ đc?ai biết giúp giùm?thankss nhiều
tập upp gặp sự cố?@@