Cuộc thi cây cảnh bông sai tại Nam Thông -Giang Tô.

thaplt

Thành viên mới
[FONT=&quot]Cuộc tổ chức thi cây cảnh bông sai đầu tiên tại Nam Thông thành phố trực thuộc tỉnh Giang Tô – Trung Quốc. Do mạng Nam Thông Tân Văn đưa tin. Các hình ảnh do nhiếp ảnh gia Trương Chí Lục thực hiện. [/FONT]
[FONT=&quot]
Giới thiệu một chút về Thành phố Nam Thông thuộc tỉnh Giang Tô của Trung Quốc: là vùng thuộc vành đai kinh tế ven biển và là vùng đồng bằng sông Dương Tử, có thể vào thành phố Nam Thông từ cửa sông Dương Tử, từ Nam Thông đi vào Thượng Hải mất khoảng một giờ đi xe ô tô. [/FONT][FONT=&quot]Cuộc thi tổ chức vào ngày 27 tháng 4 năm 2013, tổng cộng 168 chậu cây cảnh tham gia vào cuộc thi này. Rất nhiều chủng loại cây tham gia như đàn hương đỏ, tử đàn, hổ gai (hổ thích), tùng, lục nguyệt tuyết, hoàng dương, vào ngày 30 cuối tháng kết quả cuộc thi sáng sẽ được công bố và trao giải.[/FONT]
[FONT=&quot]
Tôi xin đưa dịch lại bản tin từ trang thông tin điện tử Nam Thông Tân Văn, có điều gì sơ xuất mong các bác thông cảm.[/FONT]

==================================

thaplt

Thành viên mới
Mới xem được mấy trang của diễn đàn bông sai Nam Thông thì web yêu cầu phải đăng ký khai báo đăng ký .... làm mất hứng.
Tôi qua trang điện tử Gia Nguyên Hoa nghệ thuật để up tiếp hình ảnh. Mời các bác xem tiếp và bình thoải mái nhé.

thaplt

Thành viên mới

Vì ít thời gian quá nên không thể dịch chi tiết từng mẫu, chỉ có thể up hình ảnh lên để mọi người cùng xem, các bác thông cảm....

thaplt

Thành viên mới
---------

hết ngày 05-3-2014

nghỉ giải lao..

Mới xem được mấy trang của diễn đàn bông sai Nam Thông thì web yêu cầu phải đăng ký khai báo đăng ký .... làm mất hứng.
Tôi qua trang điện tử Gia Nguyên Hoa nghệ thuật để up tiếp hình ảnh. Mời các bác xem tiếp và bình thoải mái nhé.
Theo cái cảm nhận của em thì toàn là cây đẹp,

nhưng mà bông sai thì chỉ có hai ba cây gì à :)):)):)):))

Cản ơn bác cho xem !

LinhChi4

Thành viên tích cực
Rất đẹp.Nhưng mình có cảm nhận là bên họ không chú trọng đến bộ rễ như VN mình vậy.Cảm ơn bạn đã chia sẻ

thaplt

Thành viên mới
Theo cái cảm nhận của em thì toàn là cây đẹp,

nhưng mà bông sai thì chỉ có hai ba cây gì à :)):)):)):))

Cản ơn bác cho xem !
Hi bác Củ Chuối thành phố Nam Thông lớn so với ta nhưng là nhỏ so với phần lớn các thành phố của TQ, đây là lần đầu tiên Tp Nam Thông tổ chức cuộc thi nên tôi nghĩ có lẻ nơi này về độ chịu chơi trong cây cảnh chưa phải là lớn lắm, nếu không đã tổ chức nhiều cuộc thi rồi, về khái niệm bông sai là tôi dịch nghĩa, nghĩa nguyên bản của cuộc thi là cuộc thi cây cảnh trồng trong chậu (bồn), cho nên phần lớn cây cảnh là loại cây lớn (đại).:))
Rất đẹp.Nhưng mình có cảm nhận là bên họ không chú trọng đến bộ rễ như VN mình vậy.Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Tôi cũng có cảm giác như vậy, nhưng nhiều diễn đàn ở các Tp khác TQ độ hoàn hảo của cây rất cao (theo ý chủ quan của tôi), có thời gian tôi up một số cuộc trưng bày sau.:)

donnguyen

Thành viên
Thêm nhiều thông tin mới ,cảm ơn bạn đã đưa hình ảnh cho ae biết để học hỏi và nhìn nhận