Cây Nghinh Xuân khủng nhất Nha Trang.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Tại hhx Nha Trang,lần đầu tiên mình nhìn thấy cây Nghinh xuân vĩ đại thế này. Nó 1cốt,cao khoảng hơn 2m,có các nhánh con với vài chục chùm hoa,cá biệt có nhánh từ 1 nách ra tới 7chùm. Quan trọng là cây rất già nhưng ko hề bị rụng lá chân.
Gửi ae mê lan xem wa.

binhlongan

Thành viên
từ lúc biết chơi lan tới giờ mới thấy cây như vậy !khủng thiệt,không biết có cây nào hơn nó nữa không?

NaTuan

Quản Lý Viên
Quá độc rồi chỉ tiếc là chưa nở hoa . Khi nào nó nở chủ top chụp vài kiểu cho anh em chiêm ngưỡng với nhé .
Thanks .

Blackrose86

Thành viên tích cực
Thức ơi, cây Ngọc điểm này đúng là thật khủng, nhưng mà nhìn lên hình nó nếu mình không nhầm thì thấy cũng hơi bị khủng luôn với vô số rệp sáp nâu bám nhiều trên cả hai mặt lá lan Ngọc Điểm. Cây này nếu để trưng bày thì không sao chứ đem đi thi lan coi trừng sẽ bị trừ điểm thi và mang luôn tội nuôi dường mầm bệnh nguy hại. Đầu năm nhìn cây luận vui đùng buồn nhé Thức.
Năm mới chúc Thức - Blackrose86 và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, thành đạt và có nhiều bon sai đẹp nha.
Anh nói đúng wá chứ!
Cây này nghe nói chỉ đạt giải 3 thui.

thanl1211

Thành viên
Ngộ nhỉ, chăm sóc để bị bệnh thế mà cây vẫn tươi tốt? Em thấy giống đọng bột giấy bị nát và canxi trong nước ấy chứ?

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ngộ nhỉ, chăm sóc để bị bệnh thế mà cây vẫn tươi tốt? Em thấy giống đọng bột giấy bị nát và canxi trong nước ấy chứ?
Mình cũng thấy lạ,cây trồng chậu làm bằng đá san hô,gốc toàn xác trà,lá xanh từ gốc lên ko rụng,ko bệnh lá nào.