Cu gáy nhà Cent.

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
hii...hii...cu gáy không tắm như những loại chim khác , lâu lâu cởi áo lồng treo ngoài mưa cho vui thôi à..:O)

chăm sóc cu gáy rất đơn giản , 2-4 ngày mới chăm sóc một lần , cơ bản là tháo đáy lồng ra dọn phân , tiếp nước và lúa... nếu kỉ hơn thì sáng bưng ra treo ngoài sân , tối lại đem vào...10 ngày nắng thì một đêm phơi sương con cu gáy sẻ lên mã phấn ( lông bóng mượt) , hoặc trộn lúa với lòng đỏ trứng (1kg lúa+ 10 lòng đỏ) , hạ thổ cho cu gáy ăn đất cát ...

sau đó là những chuổi ngày vất vã huấn luyện thành mồi...:)):)):))

@};-@};-@};-
anh có kinh nghiệm chơi cu quá, cho em hỏi hạ thổ là thả nó đi rông phải ko anh, anh có em cu nào giá SV ko anh

centimet

Quản lý mới
anh có kinh nghiệm chơi cu quá, cho em hỏi hạ thổ là thả nó đi rông phải ko anh, anh có em cu nào giá SV ko anh
cung kính tiên sanh , Hạ thổ là từ thường gọi của giới chơi cu gáy , cơ bản là làm thế nào để cu gáy được ăn đất , sạn hạt...

CU gáy có thói quen ăn đất sạn hạt là vì cần bổ sung vi lượng , khoáng chất còn thiếu trong quá trình nuôi dưỡng của chủ , phần khác quan trọng hơn là tăng cường hạt sạn trong mề để giúp mề co bóp tiêu hóa ngũ cốc tốt hơn.

Cu gáy thì vô chừng lắm tiên sanh , giá thị trường trung bình ngoài tiệm khoảng 100K/1 con , nuôi thuần , gáy nhiều thì trên dưới 1 triệu , Cent đến với nghệ thuật này vì muốn trải nghiệm những suy đoán của mình có tốt ko nên có những con vẫn còn theo dỏi nên không giao lưu. Đối với Cent mỗi con gáy ở nhà chứa đựng những bí ẩn nghề chơi ... là hi vọng , là trải nghiệm , là tìm tòi. MOng tiên sinh thông cảm

cung kính
Centimet
==================================
anh Cent có mấy em chiến quá, cho em xin cuộc hẹn hôm nào em tới giao lưu được không anh.
Cent thường ở nhà , nếu đến chơi cứ alo trước là oki tiên sinh ơi

cung kính
Centimet
==================================
Tiên sinh có nhiều trò chơi quá
hihi...dạ , Cent nhỏ cũng thích cu cò lắm , mỗi môn chơi có sự quyến rủ riêng,

@};-@};-@};-

cung kính lão phật gia
Centimet

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
Hix hjx ở đời có mý cái ngu...e dính gần hết...ai đời đi săn chậu...mua dc cái chậu Cm xong...nó hỏi...ê ê có 2 con chjm này nak...mua hok my...e mới ngó zo thấy chjm...chả bec chjm je...hỏi vui...nhiu 2 con zay...chủ bảo 500k...tặng lun có lồn...g....e trả zui để đi zia zay 100k về nấu cháo nhen đại ca...ok...đưa 100k đây mỳ...Trời...tư nhiên...nuôi thêm 2 cc này nừa....đại ca xem dùm e cc j đây ak..mô phật
CC1

CC2

centimet

Quản lý mới
Hix hjx ở đời có mý cái ngu...e dính gần hết...ai đời đi săn chậu...mua dc cái chậu Cm xong...nó hỏi...ê ê có 2 con chjm này nak...mua hok my...e mới ngó zo thấy chjm...chả bec chjm je...hỏi vui...nhiu 2 con zay...chủ bảo 500k...tặng lun có lồn...g....e trả zui để đi zia zay 100k về nấu cháo nhen đại ca...ok...đưa 100k đây mỳ...Trời...tư nhiên...nuôi thêm 2 cc này nừa....đại ca xem dùm e cc j đây ak..mô phật
CC1

CC2

con thứ 2 là cu ngói...đem qua nhà anh bỏ vô avi đi em...:))

Con đầu tiên là cu cườm , giá bổi giựt lưới cũng trên dưới 80-100k + lồng 50k nữa...lời được một khúc.. lời được 50k ...hé hé

chụp hình lại đi em , hỏng thôi sách qua nhà anh nghiên cứu xem sao..@};-@};-@};-

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
con thứ 2 là cu ngói...đem qua nhà anh bỏ vô avi đi em...:))

Con đầu tiên là cu cườm , giá bổi giựt lưới cũng trên dưới 80-100k + lồng 50k nữa...lời được một khúc.. lời được 50k ...hé hé

chụp hình lại đi em , hỏng thôi sách qua nhà anh nghiên cứu xem sao..@};-@};-@};-
zây cc2 đem phóng sanh hen đại ca..cc1 thì nuôi nó có hót hay gáy líu lo hok đại ca...nhà đang thiếu âm đây nak...để nó hót sáng uống cafe cung đỡ tủi thân...amen

centimet

Quản lý mới
zây cc2 đem phóng sanh hen đại ca..cc1 thì nuôi nó có hót hay gáy líu lo hok đại ca...nhà đang thiếu âm đây nak...để nó hót sáng uống cafe cung đỡ tủi thân...amen
phóng sinh tội nghiệp em ơi...cu non mà thả ra hỏng chừng chết đói , loại cu ngói này ở nhà đang có một em...đem qua ráp vô cho nó vui.

Cu , thì gáy...cúc cu cu...chứ không hót ...nếu không nhầm thì con này có giọng thổ hoặc thổ pha...nó gáy nghe buồn buồn.
Con này chưa biêt hay dỡ , nhìn qui có vẻ như khá khá...phần còn lại hỏng thấy gì cả.

muốn nuôi con này con kia đở buồn thì giử nuôi cho vui ..cũng như rèn luyện đức tính chăm sóc cho quen...sau này có vợ , vợ cưng nhiều..hé hé

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
phóng sinh tội nghiệp em ơi...cu non mà thả ra hỏng chừng chết đói , loại cu ngói này ở nhà đang có một em...đem qua ráp vô cho nó vui.

Cu , thì gáy...cúc cu cu...chứ không hót ...nếu không nhầm thì con này có giọng thổ hoặc thổ pha...nó gáy nghe buồn buồn.
Con này chưa biêt hay dỡ , nhìn qui có vẻ như khá khá...phần còn lại hỏng thấy gì cả.

muốn nuôi con này con kia đở buồn thì giử nuôi cho vui ..cũng như rèn luyện đức tính chăm sóc cho quen...sau này có vợ , vợ cưng nhiều..hé hé
ok đại ca...để bữa nào won won đem chjm wa cho đại ca xem hàng...kệ mua 2 này zia tự nhiên hên wa trời...để nuôi cho zui nhà...hok chừng mý e thấy mình chăm sóc chjm kỹ zay mà thương tình hốt e lun đại ca nhỉ...

centimet

Quản lý mới
cho em hỏi loài này có hót hay đá ko anh, nhìn em nó đẹp quá
chim này không hót mà gáy như gà vậy
: ò..ó ...o...o.
cu gáy : cục ...cúc..cu..cu

chơi môn này nhiều nghệ thuật lắm...trẻ trẻ đừng chơi mắc công bồ bỏ hay vợ bỏ đó nha...hí hí

@};-@};-@};-

centimet

Quản lý mới
em nó cũng quen nhà , chớm gù được vài hôm , chưa ham đấu còn thay lông te tua....có thu lại cái clip gởi các tiên sanh xem vui.

up nhiều mạng chạy không nổi..hic hic...làm tý xíu

http://www.youtube.com/watch?v=dpHrKPn0CPw&feature=youtu.be

+ YouTube Video

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Trả lời: Cú gáy nhà Cent.

Tiên sinh toàn hàng tuyệt đỉnh, tại hạ bái phục, bái phục.
Cent tập chơi cho biết ...cũng thích chim lạ lạ cho vui.
đang tập con mồi đất 10 móng lên cây...nay mai nắng tốt làm cái clip em nó gởi lên chia sẻ cùng cả nhà.

cung kính
Centimet

vlongtien

Thành viên Mua Bán
tôi chơi gà đá mới sang chim cu cườm,so sánh gà và chim thì chim cu đúng là bí ẩn.Mong được giao lưu và học hỏi thêm ở các ace, cám ơn ph nhiều.

centimet

Quản lý mới
tôi chơi gà đá mới sang chim cu cườm,so sánh gà và chim thì chim cu đúng là bí ẩn.Mong được giao lưu và học hỏi thêm ở các ace, cám ơn ph nhiều.
hihi...cu gấy bí ẩn và huyền ảo lắm...cơ bản thấy sao chơi vậy cho chắc ăn. Cent có tiếp xúc khá nhiều các cụ , các anh em chơi vài chục năm nghề...đa số đó là nghệ nhân tự làm luôn phụ kiện...thời xưa cái gì cũng khó khăn...mê thú chơi quá phải sắn tay lên mần.

Bói chim , gieo quẻ là caí mê nhất.....ấy mà cứ thấy sao chơi vậy chắc ăn hơn tiên sinh ....tham quá lậm nghề chơi , càng huyền ảo thì học phí cành nhiều ...học phí nghề này chắc bay vài thửa ruộng cũng chưa làm nên thành tựu.

cung kính
Centimet