Tư vấn mua Lan Hồ Điệp !!

greenfield1503

Thành viên
Em thường mua Hồ Điệp vào thời gian sau tết khoảng nửa tháng. Lúc đó các nhà bán hàng buôn thường xả hàng vì hoa đã tàn. Mình mua về với giá dao động khoảng từ 50-70k thôi. Theo kinh nghiệm của em, Hồ điệp mua thời điểm này là đc giá rẻ nhất. Được cái cây khỏe, lá đẹp và biết luôn màu các bác ạ.
Đem về chăm đỡ cực và ra hoa cũng nhanh

x-youtoo

Thành viên
Em thường mua Hồ Điệp vào thời gian sau tết khoảng nửa tháng. Lúc đó các nhà bán hàng buôn thường xả hàng vì hoa đã tàn. Mình mua về với giá dao động khoảng từ 50-70k thôi. Theo kinh nghiệm của em, Hồ điệp mua thời điểm này là đc giá rẻ nhất. Được cái cây khỏe, lá đẹp và biết luôn màu các bác ạ.
Đem về chăm đỡ cực và ra hoa cũng nhanh
Cha cha, bạn này có kinh nghiệm xương máu quá nhỉ ... mà quá đúng còn gì ... cây to, biết màu hoa ... chăm tốt sớm có hoa chơi ... :)

greenfield1503

Thành viên
Từ hồi phải lòng mấy em Hồ điệp em chỉ mất tiền mua có 2 cây có ngồng giá là 150k một cây thôi :)) còn đâu em toàn mua hàng đổ đống thế này =)) " Sinh viên nên phải chơi hoa theo kiểu sinh viên:)) "
Giá cả phải chăng, biết cách chọn thì cây phát triển cũng tốt. Em thấy cũng ko thua kém với việc mua cây có ngồng hoa đâu ạ :-?

trietbuivien

Thành viên
bạn tới Hoàng Hòa trên thành thái có bán 160k/chai. đó là đầu mối lớn đó, không thua Kim Ngân bạn nha.
Làm không công thì có gì là khó đâu, đầy vườn cần người làm đó. bạn chịu khó lên mạng tìm hen. hay đi lượn lượn là cũng thấy. sắp tết người ta bận ra cây làm hàng. cần nhiều nhân công đó.
-----------------------------------------
công nhận Kim Ngân bán lan hơi đắt thiệt nhưng giống ở đó mạnh khỏe, đem về trông ok liền. còn 1 tiệm kề bên Kim Ngân cũng nằm trong công viên Lê Văn Tám (có 2 người phụ nữ bán) bán hàng tào lao thiệt. ko biết có sử dụng chất kích thích gì ko? lúc mua thì cây chà bá, đem về trồng 1 thời gian bắt đầu teo tóp dần. bây giờ hết dám mua luôn.

quachvinhtruong

Thành viên mới
Theo mình các bạn khi mua hồ điệp nên chọn cây có lá to, khỏe. Về nên thay ra, cho vào chậu mới. Rửa sạch than và phun thuốc ngừa sâu bênhj là ok thôi. Hồ điệp nhà mình năm nào cũng có 10 chậu nở hoa hết. có gì các bạn có thể liên lạc theo sđt 0944055559 gặp Trường nhé
==================================
Cha cha, bạn này có kinh nghiệm xương máu quá nhỉ ... mà quá đúng còn gì ... cây to, biết màu hao ... chăm tốt sớm có hoa chơi ... :)
Các bạn nếu mua hồ điệp không hoa ở Nghệ An thì chỉ nằm mức 40-50k thôi nhé!

mick0505

Thành viên mới
[Còn 20 ngày nữa là mồng 1 Tết]
Cháu mới mua 2 chậu hồ điệp, người ta bán giá180k/chậu. Cháu thấy lá to tươi tốt nên không trả giá (thực ra là không biết trả giá :)) ). Nghĩ biết là người ta sẽ nâng giá cao, nhưng không biết là có quá cao không?
Các chú/bác có kinh nghiệm định giá 2 cây này giúp cháu để cháu biết sau này mà trả giá người ta với.
Sẵn cho cháu hỏi là: có nên thay chậu ngay không hay đợi tàn hoa, cắt cành rồi mới thay chậu?

culanluasg

Super Moderator
gần tết giá hồ điệp bán lẻ cây có hoa thường từ 160 k -180 K ,bạn hãy chơi hoa đi rồi thay chậu nhưng hãy nhớ khi nào giá thể khô hẳn mới tưới nếu không sẽ hư rễ ,nên mang ra ngoài vài giờ trong ngày cho cây khô thoáng

binhlongan

Thành viên
Re: Trả lời: Tư vấn mua Lan Hồ Điệp !!

-----------------------------------------
công nhận Kim Ngân bán lan hơi đắt thiệt nhưng giống ở đó mạnh khỏe, đem về trông ok liền. còn 1 tiệm kề bên Kim Ngân cũng nằm trong công viên Lê Văn Tám (có 2 người phụ nữ bán) bán hàng tào lao thiệt. ko biết có sử dụng chất kích thích gì ko? lúc mua thì cây chà bá, đem về trồng 1 thời gian bắt đầu teo tóp dần. bây giờ hết dám mua luôn.
Kim Ngân mình mua có 120k /chai thôi ,mình mua nhiều nơi rồi thấy cây KN cây khỏe ,cây đồng đều ,tỉ lệ sống cao hơn !

volongminh

Thành viên mới
Các bạn nên mua cây đã có hoa về chơi. Chơi cũng đc chừng 4-5 tháng đó, ko nên để hoa tàn hết mới cắt bỏ. Mà khi số lượng hoa còn ít thì nên cắt bỏ nuôi tiếp tránh cây mất sức, tránh tình trạng tiếc vài bông mà cây sẽ yếu dễ nhiễm bệnh dẫn đến chết cây. Hồ điệp ở nơi mình ở có rất nhiều màu đẹp giá cũng rẻ nữa.
Anh ở địa chỉ nào ở Thành phố Hồ Chí Minh zậy, Em đang kiếm mấy màu của Hồ Điệp còn thiếu ở nhà, hjc@-)

Nguyet Nguyen

Thành viên mới
Em có một 2 giò lan hồ điệp sau khi cắt cành cũng dưỡng được gần 5 tháng rồi nhưng không thấy ra hoa. Anh chị có cách nào thúc cho cây mau phát triển hơn không ạ.
Hay chỉ còn cách bỏ thay giò mới nhỉ ?