Cây bạch tuyết mai già khú

duyennghe

Thành viên
Chào ace diễn đàn, Tình hình là duyennghe định mua cây bạch tuyết mai này.

Chủ ra giá là 1.8 triệu (bao vận chuyển) chưa vận chuyển là 1.6 triệu

Anh em góp ý dùm mình là nên mua được không nhé
Cảm ơn ace nhiều.

jayb0ni_312

Thành viên
Em còn non tay nhưng cũng xin góp ý với anh. Cây này đường thân đẹp nhưng tán chưa đẹp lắm. Nếu anh mới chơi thì không nên mua, còn nếu anh thích và dư dả tài chính thì mua về sửa lại cũng được. Ai mới chơi cũng phải đóng học phí để có cây đẹp hết.

duyennghe

Thành viên
Re: Trả lời: Cây bạch tuyết mai già khú

Em còn non tay nhưng cũng xin góp ý với anh. Cây này đường thân đẹp nhưng tán chưa đẹp lắm. Nếu anh mới chơi thì không nên mua, còn nếu anh thích và dư dả tài chính thì mua về sửa lại cũng được. Ai mới chơi cũng phải đóng học phí để có cây đẹp hết.
Cảm ơn bạn nhiều nhé Vì duyennghe mới chơi cây cảnh nên không biết giá vậy là có cao không nữa nên đang rất phân vân.

vuthelucpro

Thành viên
không nên mua anh ạ. cây này thuộc loại dễ tìm, dễ làm, giá thế là đắt. em sẽ tìm cây khác để chơi. có gì không phải anh bỏ quá cho nhen!

jayb0ni_312

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Cây bạch tuyết mai già khú

Cảm ơn bạn nhiều nhé Vì duyennghe mới chơi cây cảnh nên không biết giá vậy là có cao không nữa nên đang rất phân vân.
Hồi mới tập chơi em thấy cây nào cũng thích nên mua nhiều, nhưng vì không có kinh nghiệm nên chết hết, giờ thì hạn chế mua rồi. Nếu anh mới chơi thì nên tham khảo mấy bài viết trong Kinh nghiệm nghệ nhân rồi hãy mua. Cây này theo em giá đó cũng được nhưng tàn phải làm lại nhiều.

duyennghe

Thành viên
Re: Trả lời: Cây bạch tuyết mai già khú

không nên mua anh ạ. cây này thuộc loại dễ tìm, dễ làm, giá thế là đắt. em sẽ tìm cây khác để chơi. có gì không phải anh bỏ quá cho nhen!
Cảm ơn bạn góp ý
Theo mình biết thì loài này rất lâu lớn, cũng khó có cây đẹp (bonsai ít người làm loài này) không biết mình nói vậy có đúng không nữa.
==================================
Hồi mới tập chơi em thấy cây nào cũng thích nên mua nhiều, nhưng vì không có kinh nghiệm nên chết hết, giờ thì hạn chế mua rồi. Nếu anh mới chơi thì nên tham khảo mấy bài viết trong Kinh nghiệm nghệ nhân rồi hãy mua. Cây này theo em giá đó cũng được nhưng tàn phải làm lại nhiều.
Cảm ơn góp ý

cafePT

Thành viên
Cây này với giá đó cũng được đó bạn (k mắc k rẻ). Cốt tương đối già, về sửa tàn tý là chơi dc.

doremi

Thành viên
cốt đẹp,là em thì em sẽ mua, lần trước mới chơi nên gà,mua được cây BTM khá đẹp, đem sửa lại,cắt hết lá sửa lại chi thế là nó bỏ toàn bộ thân :((

vn1102

Thành viên
Loại bạch tuyết mai này tương đối dễ tìm, dễ làm, nhưng kiếm cây to đẹp ko dễ đâu nhé các bác :D

Còn đắt hay rẻ thì vô cùng lắm, tuỳ vào khả năng tài chính của ng mua, sự thống nhất giao lưu người mua - người bán, hài hoà cả 2 là ok :D

hoaicaycanhto

Thành viên mới
cây đó muốn được như vậy việc tạo dáng chắc cũng phải mất vài năm. còn gốc nó thì phải nhềui tuồi rồi
giá cũng mềm, nếu thích thì cứ mua chơi, suy nghĩ nhiều chi cho mệt óc.

duyennghe

Thành viên
cốt đẹp,là em thì em sẽ mua, lần trước mới chơi nên gà,mua được cây BTM khá đẹp, đem sửa lại,cắt hết lá sửa lại chi thế là nó bỏ toàn bộ thân :((
Cảm ơn góp ý
Loại bạch tuyết mai này tương đối dễ tìm, dễ làm, nhưng kiếm cây to đẹp ko dễ đâu nhé các bác :D

Còn đắt hay rẻ thì vô cùng lắm, tuỳ vào khả năng tài chính của ng mua, sự thống nhất giao lưu người mua - người bán, hài hoà cả 2 là ok :D
cảm ơn góp ý
duyennghe đã mua cây này rồi các Pác ạ. Cảm ơn

manhung64

Thành viên mới
Cây khá đó bạn còn giá cả thì còn tùy , loại này cắt không khéo thân dể bị hư lắm đó

hưngthanhhoa1

Thành viên
chơi đc . cây này thời bão giá thì ác lắm đấy . bộ đế rất đẹp . mỗi cái chi đỉnh là còn non non chút . nếu đỉnh mà oke như chi 1 và 2 thì ko có cái giá đó đâu . giao lưu vui vẻ nhé . thuận mua vừa bán .

thienhai

Thành viên tích cực
giá này hợp lý đó, 2 tàn dưới gần xon rồi, tàn trên làm nhanh thôi, gốc đẹp quá chừng

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
bạch tuyết mai đẹp và già vậy như mình mình cũng mua đó bạn loại này ít thấy bông nhưng cây trên mình thấy rất tốt đó bạn mình có 1cay nuôi rất chậm lớn nha bạn cây này quá hợp lý đó bạn