Trưa hè với đặc sản - vườn hội Miền Bắc.

snake

Thành viên tích cực
Đúng là black, chiều qua mò ra vườn hội thì mọi việc đã xong xuôi :(
Thỉnh thoảng ghé vườn chơi e nhé. Sáng mai Cn cũng có vụ hay lắm đó.
==================================
Anh ơi! Làm ơn hướng dẫn món này với.

Trưa nay dìa làm luôn

Cảm ơn
Món này cua nhỏ vừa chiên giòn mới ngon, Cua rửa sạch, bỏ mai, nếu to có thể xé đôi ướp gia vị vừa đủ rồi đem chiên cùng lá chanh đơn giản vậy thôi. Càng làm đơn giản càng ngon nhớ kiếm thêm vài chiến hữu nhé,1 mình nhậu thì ngon đén mấy cũng....... buồn chết.

snake

Thành viên tích cực
Trong vườn có nuôi cua hả anh ? :))
Ở vườn hội MB giờ trên bờ có cây còn dưới nước có cua :)) còn nhiều con ộc và lạ nữa. Black ra HN thăm vườn sẽ thấy nhiều cái hay nữa.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Thỉnh thoảng ghé vườn chơi e nhé. Sáng mai Cn cũng có vụ hay lắm đó.

Món này cua nhỏ vừa chiên giòn mới ngon, Cua rửa sạch, bỏ mai, nếu to có thể xé đôi ướp gia vị vừa đủ rồi đem chiên cùng lá chanh đơn giản vậy thôi. Càng làm đơn giản càng ngon nhớ kiếm thêm vài chiến hữu nhé,1 mình nhậu thì ngon đén mấy cũng....... buồn chết.
Cảm ơn anh Rắn nhé

vanxeng

Thành viên tích cực
Thì ra là cua bắt từ cái ao sau vườn. Nhìn bình thường toàn bèo thế mà lại nhiều cua ở vậy. Cây nhà lá vườn, mấy anh khéo tay thật!

ngockien

Super Moderator
đen ghê hôm qua sang vườn chơi ko gập ai hôm nay đã nhậu linh đình rồi,ao nhỏ nhiều cua ghê hấp dẫn@-) quá
Anh Quân sang lúc nào vậy ,mấy hôm rồi ngày nào em cũng sang sao không thấy nhỉ :D

Ok ông anh.
Nhánh chiết ku Cần đem ra có ổn kg anh?
Hôm đó có nhắn tin ngay cho em ,giờ xem lại thấy tin nhắn bị rớt ,ổn lắm em ạ :D

Đúng là black, chiều qua mò ra vườn hội thì mọi việc đã xong xuôi :(
Tiếc quá ,biết anh qua chơi nán lại thêm chút nữa.

Trong vườn có nuôi cua hả anh ? :))
Cua ,thỏ ,lợn ,chó ...sắp tới nuôi cả vịt nữa em ạ :))

Anh ơi! Làm ơn hướng dẫn món này với.

Trưa nay dìa làm luôn

Cảm ơn
Học được món này nịnh vợ khoái phải biết em ạ :D

Thì ra là cua bắt từ cái ao sau vườn. Nhìn bình thường toàn bèo thế mà lại nhiều cua ở vậy. Cây nhà lá vườn, mấy anh khéo tay thật!
Dạo này bận gì thấy ít sang Thế ơi :D

Trả lời: Re: Trưa hè với đặc sản - vườn hội Miền Bắc.

Chiên giòn với lá chanh thôi a, ngoài vườn thì có gì dùng vậy tuy thiếu thốn chút nhưng vui anh ạ :D
===========
Đâu cần "cao lương mỹ vị"...chỉ cần đồng điệu cộng thêm chút chân tình với nhau thì ...còn gì hơn nữa...:)
(Mỗi chú cua "kẹp nách 1 chai Bia-Chắc là "xuồng chìm tại bến hết thôi các bác nhỉ ?:)):)):))-Một địa điểm ,một không khí thật tuyệt vời)Chúc mừng các Bác có điểm "thư giản" rất "chất"@};-.

haibien

Quản Lý Viên
Em ko ham nhậu nhẹt những cũng thèm nhậu cua rang lá chanh.
Hôm nào rủ hot gilr sang mò cua rang vậy :-<:-<:-<

Sonbn

Thành viên
Vườn hội ngày càng khang trang, gọn gàng. Cám ơn hội trưởng và anh em nhiều tâm huyết dựng nên. Vị trí vườn rất thuận lợi cho anh e ở xa thỉng thoảng về hn ghé vào chơi nhé ( may thế ). Hôm nay chủ nhật chắc lại có vụ nhậu đây :)

vn1102

Thành viên
Món này lạ, chưa đc thg thức lần nào, nhìn thèm quá :">

Hôm nào thu xếp qua vườn hội thôi :D

ngoc_dung

Moderator
Anh em vui quá, đang nghỉ hè xuống vườn hội cái mới được....
Cũng lâu rồi không gặp em, tranh thủ đang nghỉ hè qua chỗ bọn anh đi.

Vườn hội ngày càng khang trang, gọn gàng. Cám ơn hội trưởng và anh em nhiều tâm huyết dựng nên. Vị trí vườn rất thuận lợi cho anh e ở xa thỉng thoảng về hn ghé vào chơi nhé ( may thế ). Hôm nay chủ nhật chắc lại có vụ nhậu đây :)
Hôm điện cho mình vừa có việc phải đi, tiếc quá anh em không gặp nhau được. Mấy hôm nữa Sơn có qua HN công tác thì ghé vườn nhé.
Hôm nay lại có phi vụ hoành tráng lắm, có khi giờ này một số anh em chưa về được hihi...

ngoc_dung

Moderator
===========
Đâu cần "cao lương mỹ vị"...chỉ cần đồng điệu cộng thêm chút chân tình với nhau thì ...còn gì hơn nữa...:)
(Mỗi chú cua "kẹp nách 1 chai Bia-Chắc là "xuồng chìm tại bến hết thôi các bác nhỉ ?:)):)):))-Một địa điểm ,một không khí thật tuyệt vời)Chúc mừng các Bác có điểm "thư giản" rất "chất"@};-.
Anh Dũng nói đúng quá, anh em có nơi chốn chơi lành mạnh và vui, mọi người cùng nhau chế biến món nhậu, cùng vào bếp rất vui và tình cảm .

Món này lạ, chưa đc thg thức lần nào, nhìn thèm quá :">

Hôm nào thu xếp qua vườn hội thôi :D
Sắp xếp thời gian qua vườn hội bạn nhé, ngoài nhậu ra ngày nào anh em cũng tập trung làm cây khí thế lắm.

NDCan

Thành viên tích cực
Trưa này tình cờ vào vườn hội, thấy mấy anh em lúi húi sau vườn té ra là.....thu hoach được món đặc sản.
Sau khi được Bếp trưởng của 1 khách sạn nổi tiếng HN Tranhuybinh chế biến....nó đây.

và đây nữa......

Hội trưởng của chúng ta đây.

Thật vui mỗi khi anh em quây quần như này..
Trời ui món này nhậu thì thui rùi,

vanxeng

Thành viên tích cực
Anh Quân sang lúc nào vậy ,mấy hôm rồi ngày nào em cũng sang sao không thấy nhỉ :D

Hôm đó có nhắn tin ngay cho em ,giờ xem lại thấy tin nhắn bị rớt ,ổn lắm em ạ :D

Tiếc quá ,biết anh qua chơi nán lại thêm chút nữa.

Cua ,thỏ ,lợn ,chó ...sắp tới nuôi cả vịt nữa em ạ :))

Học được món này nịnh vợ khoái phải biết em ạ :D

Dạo này bận gì thấy ít sang Thế ơi :D
Em bận học hành với đi công tác nhiều quá anh ah, Đợt tới em sẽ bố trí cuối tuần sang vườn với các anh. Vườn giờ còn chỗ để gửi cây không anh Kiên? Em thấy để kín cả phía sau rồi!

dongnpvp

Thành viên
Em ko ham nhậu nhẹt những cũng thèm nhậu cua rang lá chanh.
Hôm nào rủ hot gilr sang mò cua rang vậy :-<:-<:-<
Kiếm hot girl sang là mình phải mò cua cho "nó" ăn đấy anh Biên. Em vừa nhận được thông tin CIA gửi về, sáng nay anh sang vườn cùng ku green, ku này bắt cua giỏi cực, anh nhớ sai nó đi mò cua kéo bỏ phí nhân tài. Chờ phóng sự của 2 anh em về vụ này.

snake

Thành viên tích cực
Trời ui món này nhậu thì thui rùi,
Lâu không nhậu với chú, hẹn sớm ngày tái nhậu.
các anh nhìn vui vẻ quá.hnao sang chơi vậy
Mời bạn ghé thăm vườn, hôm nào cũng có ae ở đó vui lắm.
Em bận học hành với đi công tác nhiều quá anh ah, Đợt tới em sẽ bố trí cuối tuần sang vườn với các anh. Vườn giờ còn chỗ để gửi cây không anh Kiên? Em thấy để kín cả phía sau rồi!
Vườn vẫn còn chố để cây, nhìn vậy thôi chứ vẫn còn bừa bộn lắm, Cn tới ae hội vườn sang dọn dẹp rồi kê lại cây, nếu rảnh thì sang giúp ae một tay nhé.

vanxeng

Thành viên tích cực
Lâu không nhậu với chú, hẹn sớm ngày tái nhậu.

Mời bạn ghé thăm vườn, hôm nào cũng có ae ở đó vui lắm.

Vườn vẫn còn chố để cây, nhìn vậy thôi chứ vẫn còn bừa bộn lắm, Cn tới ae hội vườn sang dọn dẹp rồi kê lại cây, nếu rảnh thì sang giúp ae một tay nhé.
Thế hả anh Trung. Chủ nhật này mà không bị dính đi công tác e sẽ bố trí sang chơi. Nếu được a Kiên đồng ý, e sẽ mang 1 phôi bồ đề sang gửi!