rottweilerr nhập môn ..thú nuôi kinh tế

centimet

Quản lý mới
Cent với SƠn Nguyễn chơi với nhau thân từ những ngày đầu tiên anh Sơn vào nghiệp này.

Từ lâu rồi không sinh hoạt với anh em bên chó cảnh nên cũng ít thông tin .

Chú chó của anh khá lắm , cần chú ý thêm chế độ dinh dưỡng ở mỗi giai đoạn phát triển , đặc biệt canxi . Chăm tập thể thao và tạo dáng , quai hàm .v.v. Xã hội hoá để chó quen với người thân và các thú cưng khác.v.v.

thân
Centimet

vunguyen

Thành viên tích cực
hiện nay thì mình đang tập quai hàm cho gậm xương lớn và gậm banh.nhóc hiện nay rất linh hoạt và đặc biệt là nhõng nhẽo khỏi chê:-*:)):)):))

centimet

Quản lý mới
mấy tháng rồi anh?

Hôm nào rãnh uống lên uống cafe HI ENd với ANh Sơn LyGiang , Sơn Nguyễn , Doanh Cầu SƠn hú anh Vunguyen được không?

thân
Centimet

vunguyen

Thành viên tích cực
hình chụp eddy lúc 2 tháng rưỡi nay cậu nhóc được gần 4 tháng rồi đó,bữa nào rảnh mình sẽ chụp lại
mình ở TÂY NINH xuống "sì phố" uống cafe chắt mất khoảng 2 tiếng quá hihi,hẹn bạn dịp khác nhé.

TTrung

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: rottweilerr nhập môn ..thú nuôi kinh tế

mấy tháng rồi anh?

Hôm nào rãnh uống lên uống cafe HI ENd với ANh Sơn LyGiang , Sơn Nguyễn , Doanh Cầu SƠn hú anh Vunguyen được không?

thân
Centimet
Kinh quá,anh nêu toàn cao thủ chơi khuyển ko à.

HaiPM

Thành viên
Cent xem dùm A tương tá em nó ra sao. A vừa rước em nó về, được 3 tháng tuổi rùi.A thì kg rành, chỉ thấy thích thôi.

Thanks

centimet

Quản lý mới
Cent xem dùm A tương tá em nó ra sao. A vừa rước em nó về, được 3 tháng tuổi rùi.A thì kg rành, chỉ thấy thích thôi.

Thanks

anh có thể vui lòng cho biết giới tính , chiều cao , cân nặng...nếu có thêm thông tin về gia phả thì tiện cho việc đánh giá hơn

cung kính
Centimet

Mai Vàng

Thành viên
nhà giờ ko còn con chó nào hết, đang định tìm hiểu rot thi thấy topic này, thank Cen nhiều, Cen cho hỏi 1 con tầm 3 tháng giá bây giờ bao nhiêu tiền?

centimet

Quản lý mới
nhà giờ ko còn con chó nào hết, đang định tìm hiểu rot thi thấy topic này, thank Cen nhiều, Cen cho hỏi 1 con tầm 3 tháng giá bây giờ bao nhiêu tiền?
Cent em cũng không nắm được khung giá hiện nay của thị trường , nếu tiên sinh có nhu cầu thì Cent chỉ giới thiệu vài trại chó Rott có danh tiếng để tiên sinh tham khảo thêm.

tiên sinh có thể yên tâm khi dùng con giống của dòng này tại Vn.

http://www.vnrottweiler.com/

Tóm tắc quá trình thi đấu của Fighter:

Vào ngày 28-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Bulgari ( trọng tài là: Gorgi Hristozov )
Vào ngay 29-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Macedonia ( trọng tài là : Mudresa Vasko )
Vào ngày 30-08 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc gia Montenegro ( trọng tài là :Nikola Angelkovski)

Vào ngày 31-08 anh ta đoạt V1 tại cuôc thi quốc tế diễn ra tại Macedonia ( trọng tài là : Mijo Vretenicic )
Vào ngày 1-09 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc tế diễn ra tại Montenegro ( trọng tài là : Mile Aleksovski )

Như vậy trong chuỗi chiến công này Fighter đã đoạt được : 5 giải V1 (excellent) cho Việt Nam mình...

Thật quá bất ngờ , những gì VNRott mang về cho Việt Nam ...

Nếu không có gì trục trặc sau 6 ngày từ khi lứa đầu tiền về Vn ( 11/9/2008) Fighter sẻ về vào ngày (17/11/2008)...

Có thể nói Fighter là một chiến thắng vang dội nữa của Vn Rott đối với các nước trong khu vực , khẳng định đẳng cấp của Người Việt Nam nói chung , Sơn Nguyễn và các đồng nghiệp nói riêng...

Sau khi về Vn , Cent huấn luyện và tiếp tục đoạt giải trong thời gian đầu của hiệp hội chó giống quốc gia 2008 , lúc cậu ấy được 13thang tuổi.

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
dòng này muốn đi dog show pải để đuôi bác nhé
Cũng lâu rồi không cập nhật thông tin thi đâu , nhưng Cent nghĩ cắt đuôi thi vẫn bình thường .

Nói về chiện rott cắt đuôi thì cũng dài dòng lắm....cũng có mặt trái , mặt phải.

Cơ bản là hồi trước , thời mà internet chưa phát triển , thời mà thông tin con giống còn hạn chế....những trại chó phổ thông vì chạy theo nhu cầu và lợi nhuận nên đã lai tạo rott đực " đắt tiền" với doberman cái " đang bị ế hàng- rẻ tiền "...cho ra đời bầy con lai... cái này là cuộc sống bắt buộc và trình độ chơi hạn chế nên không có ý chê khen hay trách móc ...

Bầy con lai này một số giống cha , một số giống mẹ , một số giống cả 2 , một số chẳng giống ai....về màu sắc thì cũng vàng đen...thường thì chó con từ 45 ngày - 2 tháng rất khó nhận biết hàng xịn , hàng lai....họ kiu thợ chó , lái chó đến bán một ổ....đem ra các khu thương mại lớn như chợ chó Lê Hồng Phong bán lại cho người nuôi.

khi chó trưởng thành thì cái đuôi oái oăm mới tố cáo nhà buôn bán hàng dỏm...mà con chó đã nuôi lâu thì ai cũng mến chẳng lẻ bán thịt hoặc gạt bạn bè bán lại...thế là các nhà lai tạo chó phổ thông ấy nghĩ ra cách cắt cái đuôi để che giấu tinh vi hơn.

thị trường thường thì thấy nhiều người làm thì hè nhau làm cả...ít ai đủ trình tìm hiểu sâu hơn để có lỗi chơi riêng...cái này là Cent nói về mặt bằng chung chứ hong dám chê khen ai cả..

Sau này một số anh em tiên phong nhập con giống vô địch các quốc gia có con giống của Đức về nước để nâng cao thú chơi nên có chuyện để đuôi hay cắt đuôi để nhận biết ngay chó thuần chủng và giống ngoại Xịn

Tuy thế cũng có những con xịn cắt đuôi vì nhà hẹp , có cái đuôi vướng víu nhiều...để tiện sinh hoạt nên hi sinh cái đuôi hay ngoe nguẫy mừng chủ kia...

cung kính
Centimet

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
mình mê mấy em này lắm đây trước đây có mua mấy em nuôi 1 em to như con bê con và môt em trắng tòan diên mắt xanh nanh dài nhưng ko phaỉ giống này mình cũng chích ngừa cho ăn như chỉ dẫn nhưng 2 em đó ko chiu ở với mình mà đi đầu thai kiếp mới chỉ có em rockylơ gì đó ở với mình hơn 1:năm cũng đai luôn chán ko dám nuôi nữa giờ thấy em nay vẫn ham ghê... thanks centimet chia sẽ đam mê

centimet

Quản lý mới
mình mê mấy em này lắm đây trước đây có mua mấy em nuôi 1 em to như con bê con và môt em trắng tòan diên mắt xanh nanh dài nhưng ko phaỉ giống này mình cũng chích ngừa cho ăn như chỉ dẫn nhưng 2 em đó ko chiu ở với mình mà đi đầu thai kiếp mới chỉ có em rockylơ gì đó ở với mình hơn 1:năm cũng đai luôn chán ko dám nuôi nữa giờ thấy em nay vẫn ham ghê... thanks centimet chia sẽ đam mê

thanks tiên sinh!

cung kính
Centimet