Vai trò các món ăn cho thực vật

trungduart

Administrator
Chào bạn dulong bạn có thể đọc topic theo link này http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=11559. Vì hiện nay trên thị trường chưa có 1 loại phân nào dùng riêng cho cây bonsai. Để phân biệt 1 cây thiếu phân gì? và cây thiếu chất gì...... còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, nhưng cái cơ bản nhất bạn có thể quan sát cây qua bộ lá, vì bộ lá thể hiện tất cả cây của bạn cần chất gì và thiếu chất gì.....trungduart sẽ giành thời gian viết về 1 bài viết các các nguyên tố cần và đủ cho cây cảnh.

bigbabol

Moderator
Thực ra đọc trả lời câu 1 xong thì có thể hiểu câu 2 rùi, thank bạn...
Nếu đc bạn có thể trả lời rỏ phân vi sinh nên dùng cho bónai trong giai đoạn nào luôn cũng được...
Mình ko rành lắm về các chức năng của diễn đàn nên ko bik xem địa chỉ đó ở đâu :D . Ai rảnh chỉ dùm
bạn có thể sử dụng trong tất cả các giai đoạn, phân vi sinh giống như thuốc bổ, nhưng mà thuốc này được chiết xuất từ thiên nhiên nên bạn có thể sử dụng thoải mái chừng nào nhà sản xuất không bán nữa thì thôi
còn phân vi sinh khác các loại phân khác là nó có chứa nhiều si sinh vật như đại ka của tui đã viết vậy nhé bạn, tui cũng ở gần Phan Thiết nè bạn, tui ở phan...gì vậy ta quên rồi:)[-O<

DuLong

Thành viên tích cực
bạn có thể sử dụng trong tất cả các giai đoạn, phân vi sinh giống như thuốc bổ, nhưng mà thuốc này được chiết xuất từ thiên nhiên nên bạn có thể sử dụng thoải mái chừng nào nhà sản xuất không bán nữa thì thôi
còn phân vi sinh khác các loại phân khác là nó có chứa nhiều si sinh vật như đại ka của tui đã viết vậy nhé bạn, tui cũng ở gần Phan Thiết nè bạn, tui ở phan...gì vậy ta quên rồi:)[-O<
Hì thank bạn...
Hmm chắc phan tét đầu ko có 1 xu :D

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Hì thank bạn...
Hmm chắc phan tét đầu ko có 1 xu :D
Đọc bài viết của bạn và những câu bạn nói... Tôi thấy sao sao đó??? Khó hiểu bạn thật.
Xin lổi! hình như bạn đang đánh đố hay chê sự hiểu biết của người khác chăng???

DuLong

Thành viên tích cực
Đọc bài viết của bạn và những câu bạn nói... Tôi thấy sao sao đó??? Khó hiểu bạn thật.
Xin lổi! hình như bạn đang đánh đố hay chê sự hiểu biết của người khác chăng???
Ọc, bigbabol nói ở phan ..., ở phan gì mà ko bik thì phan tét đầu ko có 1 xu...
Cảm ơn trước rùi, câu sau là đùa thôi...