Bảng Đề nghị đánh giá tiêu chuẩn một cây Dendrobium nắng đẹp

ABCorchids

Thành viên
Trả lời: Bảng Đề nghị đánh giá tiêu chuẩn một cây Dendrobium nắng đẹp

huhu, chắc em ấy ko bán đâu Anh à, cây có 3 cọng cao đều khoảng 1m hết. hôm vừa rồi mang lên Lộc Châu q.10 thi xong bỏ vô xe hơi ăn cơm trưa mà quên bật máy lạnh làm hầm hơi luộc hết nữa bộ lá về khóc huhu, giờ em ấy đang dưỡng lại, ảnh này rỏ hơn Anh nè, nhìn khá giống cây màu đỏ Anh Nhỉ, lưởi nhỏ hơn xíu...

culanluasg

Super Moderator

không sao,anh sẽ chia lại cây của Xuyên vậy ,cũng có em này ,màu vàng còn tươi hơn

culanluasg

Super Moderator

đọ ảnh hoa của Hội với Cang xem nào ,có khác nhau không nhỉ ???

nhan191

Thành viên mới

huhu, chắc em ấy ko bán đâu Anh à, cây có 3 cọng cao đều khoảng 1m hết. hôm vừa rồi mang lên Lộc Châu q.10 thi xong bỏ vô xe hơi ăn cơm trưa mà quên bật máy lạnh làm hầm hơi luộc hết nữa bộ lá về khóc huhu, giờ em ấy đang dưỡng lại, ảnh này rỏ hơn Anh nè, nhìn khá giống cây màu đỏ Anh Nhỉ, lưởi nhỏ hơn xíu...

không bán nhưnng coi chừng tặng là được đó anh hội ơi. em nghĩa chịu chơi lắm. kaka.

ABCorchids

Thành viên

không bán nhưnng coi chừng tặng là được đó anh hội ơi. em nghĩa chịu chơi lắm. kaka.
- hì thôi đại ca, tặng cả chậu thì em lấy , tặng 1 vài cọng thì ko lấy đâu à, chậu có 3 cọng à, hic anh chờ năm nữa đi. Em đang định vị toàn cầu nè hì hì có thì làm cả chậu luôn, nuôi cọng hoài muốn dài cổ... đang có xu hướng chơi hàng dữ số lượng lớn...để em coi trong nhà còn cái gì bán ko đã hihi=))

dancayocap

Thành viên

đọ ảnh hoa của Hội với Cang xem nào ,có khác nhau không nhỉ ???
Cảm quang mà nhận xét ảnh Del của Cang nhìn đẹp hơn, do chụp ngoài nắng mầu đẹp và tươi sáng hơn; Tuy nhiên muốn chính xác cây Del nào hoa sắc màu đẹp phải chụp cùng một máy với cùng một chế độ chụp như cự ly, tốc độ, ánh sáng... mới có thể lột tả hết vẻ đẹp của từng cây. Nhưng nhìn chung giống Del này chơi tốt, chỉ tội nếu môi trường nóng và thiếu độ ẩm cây dễ tuột lá; ở Vũng Tàu các vườn đủ nắng, gió, độ ẩm và mát ít bị tuột lá, còn vườn nóng hay bị tuột lá gốc.

Ngày ấy .... và bây giờ !!

Tuy ăn may nhưng nhưng cũng mang lại đc 1 sự trải nghiệm hết sức thú vị, 1 sự .. hết sức may mắn đã vô hình trung phá nát bụi này, rút kinh nghiệm cho lần sau vậy :D

culanluasg

Super Moderator

cái vườn giống ở miền tây ghê ah ??? Cang???

ABCorchids

Thành viên

- em này có tương lai gì ko các Anh

Chưa kịp nhìn kỹ đã đút túi vội , để cả buổi về nhà mới chụp đc, em nó đã bị dập héo...em ấy cực thơm\:D/

culanluasg

Super Moderator

theo anh là không !!! cấu trúc lạ nhưng chưa đặc sắc ,tiếc là em đã bị héo úa

culanluasg

Super Moderator

cây hình như dị tật ba lưỡi thì phải

ABCorchids

Thành viên

- Hì hì, nói đột biến cho nó oai chứ Anh, bông em bỏ túi cả buổi nên đã bị dập héo biến dạng, nếu ko bẻ thì khó đem cây về nhà:D, đặc biệt em nó rất thơm so với em bình thường đấy Anh . hy vọng chở bông sau ngắm kỹ lại...

culanluasg

Super Moderator

bạn nolefan vừa cho biết một cánh đánh giá thêm về cây nắng đẹp thông qua góc Cánh và Lưỡi Hoa ,mình sẽ ví dụ ảnh một cây Dendrobium Stratiotes để minh họa góc lưỡi và cánh cho các bạn yêu Den nắng có dịp tìm hiểu thêm,nói chung khi góc cánh và lưỡi gần bằng 180 Độ như hình vẽ (mũi tên vàng)

ABCorchids

Thành viên

Em lang thang trên Net gặp thấy em này, cũng ko nhớ tác giả pót là ai nữa

chẳng hay em nó là Stratiotes Pha Lê huyền thoại? chỉ ao ước đc xem em ấy ngoài đời 1 lần hic hic

culanluasg

Super Moderator

anh không biết nó đẹp hay không nữa ,tuy nhiên với vẻ trong trong ,màu sắc không rõ,thiếu nét nhấn nổi bật ,anh sẽ không mua ,chỉ là ý thích cá nhân thôi nhé

culanluasg

Super Moderator

Em lang thang trên Net gặp thấy em này, cũng ko nhớ tác giả pót là ai nữa

chẳng hay em nó là Stratiotes Pha Lê huyền thoại? chỉ ao ước đc xem em ấy ngoài đời 1 lần hic hic

sao anh cảm giác như hoa này vừa được thụ phấn vậy ???