Thăm vườn chú BÌNH Long Thành

hienvt

Thành viên tích cực
Trưa nay chú Bình có nhắc anh, mà mấy anh em này ngẫu nhiên gặp nhau chứ không hẹn anh Hiển ơi!!!!
hj.chọc chú bÌNH ấy mà...chứ tuần nào không lên vườn chú ấy...chú nhiệt tình dể thương mà V ơi...lúc 3h có việc lên LONG THÀNH tính ghé chú chơi mà gấp nên đi luôn...hôm nào lên A VIET chơi mới được

vietdnpc

Thành viên
hj.chọc chú bÌNH ấy mà...chứ tuần nào không lên vườn chú ấy...chú nhiệt tình dể thương mà V ơi...lúc 3h có việc lên LONG THÀNH tính ghé chú chơi mà gấp nên đi luôn...hôm nào lên A VIET chơi mới được
Ưh, hôm nào ghé thị trấn alo, mình đam mê nên tham quan là chính chứ mình hôk có cây!!Chú Bình quá nhiệt tình, a.Thắng cũng nhiệt tình, lãng tử....=D>

hienvt

Thành viên tích cực
Ưh, hôm nào ghé thị trấn alo, mình đam mê nên tham quan là chính chứ mình hôk có cây!!Chú Bình quá nhiệt tình, a.Thắng cũng nhiệt tình, lãng tử....=D>
mình củng vậy thôi...nhiều cây lắm nhưng chuẩn bị làm cây củi hết rôi8->

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Bà Rịa gần nhà Ba Má, không biết có ai rủ rê mời mọc đi cho đỡ tủi thân không ta 8->
Mới mở quán mà có bỏ khách đi được ko ? Sẽ mời, mong gặp.
ko biết chú BÌNH giận mình dụ gì đây mà không thấy alo gì vậy ta...buồn thiệt cho anh em ở gần:((
chơi cây là để tâm hồn vui mà
Sáng nay định đi Mỹ Xuân với Vũ,thì nghe tin AE sẽ đến ,nên ở nhà chờ ,rồi LanChi đang tiếp khách cũng chạy qua;khi LanChi đến thì Vũ lại về, hic...sáng nay 'bị động hoàn toàn'....
AE mình nhắc Hiển nhiều nhất, nên hắn nhảy mũi đó mà....:))

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
hôm nay có 3 TV của D Đ ghé chơi:

từ trái: longarch,kiencang02,moc_arch và chủ nhân.
Cảm ơn các bạn đã vất vả để đến vườngiao lưu.

vietdnpc

Thành viên
Nhà chú Bình khách liên tục ha, cây con gửi lại sao rồi chú? Bao giờ con lấy được hả chú?
Với lại con có 1 cây mai nó bị bệnh mãn tính chú xem giúp con nhé! Triệu chứng là thế này!! Thanks Chú!

hienvt

Thành viên tích cực
Nhà chú Bình khách liên tục ha, cây con gửi lại sao rồi chú? Bao giờ con lấy được hả chú?
Với lại con có 1 cây mai nó bị bệnh mãn tính chú xem giúp con nhé! Triệu chứng là thế này!! Thanks Chú!
a để rơm dưới gốc đốt là cây hết bệnh à anh ơi:))

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Do trong vườn đã có mầm bịnh, nên các nha bào nấm luôn phát tán,hãy phun thuốc khi lá non vừa nhú ra, khi đã lớn thì phun thêm lần nữa, bạn nên dùng Ridomil.

vietdnpc

Thành viên
a để rơm dưới gốc đốt là cây hết bệnh à anh ơi:))
Mai khó trồng quá, mình trồng 1 vài cây chơi nên ngại phun thuốc. Hôm nào lên rủ Chú Bình nữa lên Long Thành chơi nhé!!!
(T7, CN thì tốt hơn, ngày thường đi làm kiếm tiền để tối lên mạng săn LS ế):))

Chiêu này đợt về Vũng tàu em thấy a Hiển đang xài đó anh,hiệu wả lắm :">
Bữa ổng làm thử em Linh Sam khủng xong ổng khoe đó: "Mày chết nữa không LS":))

Do trong vườn đã có mầm bịnh, nên các nha bào nấm luôn phát tán,hãy phun thuốc khi lá non vừa nhú ra, khi đã lớn thì phun thêm lần nữa, bạn nên dùng Ridomil.
Cảm ơn Chú! Mấy cây kia không bị mà cây đó hình như bị bệnh mãn tính đó Chú!!