Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Anh chịu nhất là tính cần mẫn của em, uốn chi là phải uốn đến chi cuối cùng như vây. Đẹp lắm em .
Cám ơn a trai động viên.E quen rồi làm xong mà nhìn lởm chởm e chịu kg đc.Mà e nghe nhiều AE nói cây nhiều kẽm là cây "hàng chợ" phải kg a?

lnvinh

Super Moderator
Cám ơn a trai động viên.E quen rồi làm xong mà nhìn lởm chởm e chịu kg đc.Mà e nghe nhiều AE nói cây nhiều kẽm là cây "hàng chợ" phải kg a?
Kiểu làm chăm chút cho chi con là 1 kiểu không phải ai cũng có đủ kiên nhẫn mà làm được, mỗi người 1 cách làm, trong Bonsai có nguyên tắc ai làm được cây đẹp bằng bất cứ cách nào thì là đúng còn ai nói sao cũng được.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Cây già và đẹp, Chúc mừng Duy. Thanks E chia sẻ
(Theo cách nhìn của anh, cọng rễ chịu phía trước anh sẽ lấp đất thêm khoảng 2/3, dài quá nhìn ko hay lắm).
Cám ơn a Sơn.Cách nhìn của a quá chuẩn ,e sẽ đắp thêm rêu vào chỗ đó.

Kiểu làm chăm chút cho chi con là 1 kiểu không phải ai cũng có đủ kiên nhẫn mà làm được, mỗi người 1 cách làm, trong Bonsai có nguyên tắc ai làm được cây đẹp bằng bất cứ cách nào thì là đúng còn ai nói sao cũng được.
Em sẽ ghi nhớ lời khuyên của a.Ghé vườn e thường xuyên nhé a.:-*

hoaphuong

Thành viên tích cực
Chúc mừng Duy mới lập vườn trên diễn đàn.
Trước hết là chia sẽ những cây sam nhỏ, sau đó là sam bắp tay, sam bắp chân nha Duy.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
sao em không thấy hình gì hết anh duy ơi
Thông cảm nhé.Mình up bằng picasaweb nên một vài AE kg xem thấy hình.

Đùi anh hay đùi em, em ơi !!!!!
Đùi a chắc e mang vô giường ôm ngủ quá.E cũng có vài cây cỡ đùi bé "hoa hồng đen" nhưng phôi thôi a à.

Chúc mừng vườn mớ cây đẹp và rất ấn tượng.
Cám ơn Chú ghé chơi.Cháu cũng rất ấn tượng với dàn mini của chú.

Baby Shock

Thành viên mới
Chớ gì nữa cây này tui bán ở chợ ông mua về mà còn chối, mua hàng chợ bị chém mà còn xạo xạo

Duy Nghĩa

Thành viên
Nể bác này ở cái món vào dây, rất tỉ mẩn và không thừa không thiếu.

Nể tiếp theo là món gỡ zây tuy chưa được xem hình.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Chớ gì nữa cây này tui bán ở chợ ông mua về mà còn chối, mua hàng chợ bị chém mà còn xạo xạo
Bé shock này mới ở đâu ra mà hư quá.

Nể bác này ở cái món vào dây, rất tỉ mẩn và không thừa không thiếu.

Nể tiếp theo là món gỡ zây tuy chưa được xem hình.
Vào dây mới lâu chứ gỡ mà biết cách và dùng kềm bấm dây thì thời gian kg bằng 1/10 lúc vô dây đâu bác à.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Sự công phu của Duy thì a ngưỡng mộ thật đó. lời chân tình vì quý em. Nhưng em cứ vô dây tới tận cho cuối cùng thì tay chi kg rụt rịt được và gút cây được. làm như vậy chỉ để mau ấm tàn thôi. Nếu để kinh doanh thì được. để chơi luôn thì nhìn kg sướng lém.
==================================
SAM (21-4-2013)
Ví dụ như bộ tàn đẹp như cây này mà thêm bộ tay chi vót và rụt rịt nữa thì...má ơi luôn

Hiện giờ 1 số cây a xác định để chơi thì a cắt giật sát phạt luôn.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Sự công phu của Duy thì a ngưỡng mộ thật đó. lời chân tình vì quý em. Nhưng em cứ vô dây tới tận cho cuối cùng thì tay chi kg rụt rịt được và gút cây được. làm như vậy chỉ để mau ấm tàn thôi. Nếu để kinh doanh thì được. để chơi luôn thì nhìn kg sướng lém.

Ví dụ như bộ tàn đẹp như cây này mà thêm bộ tay chi vót và rụt rịt nữa thì...má ơi luôn

Hiện giờ 1 số cây a xác định để chơi thì a cắt giật sát phạt luôn.
E hỉu lòng a mà :-*.Kg phải e nôn nóng,cũng muốn làm kiểu cắt giật lắm nhưng e cứ lo sau này chi to quá kg uốn như ý đc hoặc bị rớt vô tình trạng sau khi cây có cốt chi to rụt rịt rồi nhưng chi tiết lại kg hoàn hảo.
E cũng đang làm thử vài cây kiểu cắt giật nên chưa biết cách nào hiệu quả hơn.
Chân đỡ chưa a ?
cách làm chi đep quá,,,,,,,,,cây sam núi củng đỉnh thật
Thank Huỳnh.Bác này làm gì mà ban ngày kg thấy đâu ,ban đêm mới xuất hiện vây?8->