Kính nhờ cả nhà tư vấn dùm con rắn này ạ!!!

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Năm nay là năm con rắn,hôm qua vô tình sưu tầm được 1 em rắn này nhưng chưa biết chọn phương án nào để chơi. Nên up lên đây hỏi ý kiến cả nhà nên chọn phương án nào khả thi nhất ạ.
Phương án 1; là để nguyên như vầy chơi rồi nuôi xây dựng 1 chóp nhỏ ở phía trên.

Phương án 2; là cắt cọng rễ bên trái đi

Phương án 3; là chiết ngay cái co,xây dựng 1 cây đổ treo

Thêm 1 số hình của nhiếu góc cho cả nhà xem và tư vấn dùm.
PS: nói thật là em ko biết PS nên kính nhờ các cao thủ PS phát thảo dùm tương lai và hướng đi của con rắn này. Em xin chân thành cảm ơn !!!

ngonhulai_tayninh

Thành viên
Chào Phụng! Nếu bạn thích chơi đỗ thì cứ để nguyên vậy và lật ngang tấm hình, phần cọng rễ đưa lên trên mình lột da làm lũa. Bạn thử tham khảo vui vẽ nhé.

lnvinh

Super Moderator
Cây này nếu trồng cả 2 rễ xuống sẽ khó tìm được chậu phù hợp, theo anh nên trồng 1 rể lớn còn rễ nhỏ cắt bỏ, làm cây như hình sẽ rất đẹp:

vinhquangle

Thành viên tích cực
Cây này nếu trồng cả 2 rễ xuống sẽ khó tìm được chậu phù hợp, theo anh nên trồng 1 rể lớn còn rễ nhỏ cắt bỏ, làm cây như hình sẽ rất đẹp:

đúng là anh Vinh ra tay đẹp quá

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

Khúc tàn của cây này giống cây đổ nhỏ của chú Thắng quá ha a Vinh?
==================================
Năm nay là năm con rắn,hôm qua vô tình sưu tầm được 1 em rắn này nhưng chưa biết chọn phương án nào để chơi. Nên up lên đây hỏi ý kiến cả nhà nên chọn phương án nào khả thi nhất ạ.
Phương án 1; là để nguyên như vầy chơi rồi nuôi xây dựng 1 chóp nhỏ ở phía trên.

Phương án 2; là cắt cọng rễ bên trái đi

Phương án 3; là chiết ngay cái co,xây dựng 1 cây đổ treo

Thêm 1 số hình của nhiếu góc cho cả nhà xem và tư vấn dùm.
PS: nói thật là em ko biết PS nên kính nhờ các cao thủ PS phát thảo dùm tương lai và hướng đi của con rắn này. Em xin chân thành cảm ơn !!!

Nhiều thứ để chơi với cây phôi này đó Phụng ơi

trinhvanphung

Thành viên tích cực

cảm ơn anh Vinh đã giúp em phát thảo,nhìn mê quá đi! Thank's anh nhiều nghen!
Các phương án của VQL cũng rất đáng lưu tâm đó Phụng .
anh Vinh cho em hỏi thêm cái này,nếu như em chọn phương án đổ treo như trong hình thì gốc em trồng sâu vô chậu hay là chiết ngay khúc co anh? Thank's a Vinh trước nghen!
giúp Phụng làm thử phương án đổ treo nhé

em cảm ơn anh VinhQuangLe nhiều nghen. Phương án này thấy cũng hay quá anh! hihii

trinhvanphung

Thành viên tích cực
phôi quái quá! lam được như các phuơg án thì đã lắm! chúc mừng huynh!
hihi,hôm qua sưu tầm được con rắn này,mừng quá trời luôn đó đệ!
nhin cay nay dep thiet

nhin cay nay dep thiet
Thank's Duy đã ghé thăm topic nha!
Khúc tàn của cây này giống cây đổ nhỏ của chú Thắng quá ha a Vinh?

Nhiều thứ để chơi với cây phôi này đó Phụng ơi
dạ,đúng rồi đó anh. em cũng đang phân vân,chưa biết chọn phương án nào.

vinhquangle

Thành viên tích cực
cây này theo cảm nhận của anh nếu em chơi đổ treo thì nên chiết gần chỗ phình to làm gốc thì cây khỏi bị tóp em ah

trinhvanphung

Thành viên tích cực
em cũng cảm thấy hơi bị tóp ngay đó anh à,nên đang phân vân có nên chiết hay ko nè. chiết ra thì đẹp nhưng mất zin,hihihi. còn để vậy thì thấy nó yếu ớt quá,gốc ko có mạnh và vững. Chờ thêm ý kiến của cả nhà để tham khảo cho em nó có 1 hướng đi hoàn hảo!

vinhquangle

Thành viên tích cực
em cũng cảm thấy hơi bị tóp ngay đó anh à,nên đang phân vân có nên chiết hay ko nè. chiết ra thì đẹp nhưng mất zin,hihihi. còn để vậy thì thấy nó yếu ớt quá,gốc ko có mạnh và vững. Chờ thêm ý kiến của cả nhà để tham khảo cho em nó có 1 hướng đi hoàn hảo!
anh cũng thấy vậy chúc em thành công

lnvinh

Super Moderator
cảm ơn anh Vinh đã giúp em phát thảo,nhìn mê quá đi! Thank's anh nhiều nghen!

anh Vinh cho em hỏi thêm cái này,nếu như em chọn phương án đổ treo như trong hình thì gốc em trồng sâu vô chậu hay là chiết ngay khúc co anh? Thank's a Vinh trước nghen!
Trồng bình thường là được rồi em vì với kiểu của cây này dạng ấn tượng nên chính cái tóp kiểu đó lại làm cho cây ấn tượng hơn khi thành phẩm .