Photobucket phiên bản mới và những tính năng mạnh mẽ bất như chuyên nghiệp

haibien

Quản Lý Viên
Photobucket phiên bản mới và những tính năng mạnh mẽ như chuyên nghiệp

Cũng giống như Your Tobe cung cấp những tính năng edit Video mạnh đến bất ngờ trực tiếp trên video dc up lên,đến giờ khi "phải" dùng Photobucket phiên bản mới em cũng thấy thật bất ngờ

Kèm với 1 số sự khó chịu về cách lấy link tuy nhiên bù lại là chạy rất nhanh,tổ chức tính năng hợp lý và đặc biệt là tính năng chỉnh sửa ảnh cực ấn tượng nhưng rất đơn giản,trực quan (dù em cũng sẽ ko dùng dùng mấy).

Khi vào 1 album hay trang chủ nếu bạn ko tổ chức album nó sẽ như thế này. Chọn góc phải phía trên của ảnh nhỏ sẽ có hình bánh răng,chỉ vào đó hiện lên bảng ,chọn Edit nhé

Hoặc khi đã vào từng ảnh thì chọn chỗ edit nhỏ nhỏ đó ạ

khi chọn edit,1 loạt tính năng sẽ hiện ra phía trên để mình tùy chọn chỉnh ảnh như Enhance ,Effects,Frames ,Stickers ,Crop ,Resize... hiện ra

Khi đã ưng ý với chỉnh sửa các bác chọn Apply ,rồi save lại .Có chỗ tick Reclace Original ,nếu ko kick chọn ảnh sẽ đc lưu ra thêm 1 ảnh đã chỉnh và giữ nguyên ảnh gốc. Nếu chọn chỗ đó ảnh chỉnh sửa sẽ lưu đè lên ảnh gốc và trùng đường link với ảnh gốc.

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Photobucket phiên bản mới và những tính năng mạnh mẽ bất như chuyên nghiệp

1, Đầu tiên là tính năng Enhance ( Nâng cao)

Ở đây có chức năng Balance (Cân bằng trắng ) dùng để cân lại màu rất hiệu quả

2, Tiếp đến là cái Effects rất hay,nó cho phép chúng ta thay đổi màu sắc ảnh theo yêu câu nội dung.
Rất nhiêu tone màu đc mặc định bạn cứ chọn nó sẽ thay đổi đến khi mình ưng ý.
VD ảnh này
Đây là gốc

Em muốn thay đổi màu vàng đèn dây tóc cho nó ấm áp thì chọn Singe

Muốn nó trầm trầm cổ kính thì chọn San Camen

Nhiều màu thú vị nữa các bác cứ ấn ấn nhá

3.Tạo bo ảnh

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Photobucket phiên bản mới và những tính năng mạnh mẽ bất như chuyên nghiệp

4,Chức năng Stickers tạo thêm hình họa ngộ nghĩnh

5,Chức năng Orientation quay hình,đảo ngược ảnh rất hay và bất ngờ
Đây là hình gốc Cần bên trái anh Hưng bên phải

Và hình đã dc thay đổi lộn trái phải

Muốn quay hình bác dùng Chức năng Rotate nhá,quay trái phải luôn đó.

haibien

Quản Lý Viên

6.Chức năng thứ chỉnh độ bão hòa máu Saturation
Độ bão hòa màu để giúp ảnh có độ tươi sáng hay trầm ấm
Ảnh gốc

Sau khi tăng bão hòa

haibien

Quản Lý Viên

Thêm cái nữa chắc đủ giới thiệu

quang.doan

Thành viên

Cám ơn anh đã chia sẽ

haibien

Quản Lý Viên

Ảnh gốc

áp dụng kỹ xảo bend màu

ntlam

Thành viên

Đúng là rất hay nhưng e sài bằng điện thoại chức năg ko có mấy thanks bác đã chia sẻ

Người Rừng

Thành viên tích cực

Phải vậy không Biên?

==================================
và đây nữa

Cảm ơn em!

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán

Thx đại ca HB đã chia sẽ xài PhB bấy lâu nay mà ko bec mý cài này nhờ đại ca khai sáng trí não e...Like Like Like...chụp = dt cùi E 63 mà chinh sửa xong nhìn cũng phê lém ak đại ca...\:D/

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán

Trước khi chụp

SAu khi dc đại ca Hb khai thông trí não

haibien

Quản Lý Viên

Thx đại ca HB đã chia sẽ xài PhB bấy lâu nay mà ko bec mý cài này nhờ đại ca khai sáng trí não e...Like Like Like...chụp = dt cùi E 63 mà chinh sửa xong nhìn cũng phê lém ak đại ca...\:D/
Hjx bác nói oan em rồi,phiên bản mới nó mới có chức năng này mà.
Bác nghiên cứu chỗ sáng Sáng tối,tương phản,bão hòa màu ,sắc nét nữa và 1 số chức năng auto ở cái công cụ số 1 đó em thấy nó auto mà hay quá nhưng Photoshop ấy và còn hay hơn ấy.
Phải vậy không Biên?

Cảm ơn em!
Hjx anh ơi em là con chuột bạch à :-<
Em thấy anh chọn vẫn chưa OK lắm ,ảnh hơi cháy mất chi tiết.
:-j:-j:-j

LinhChi4

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ,thông tin rất bổ ích

haibien

Quản Lý Viên

thank các bác đã xem. up lên để anh em thấy

dungvan

Moderator

Mấy hôm nay khi up ảnh lên Photobucket mà không được. Không biết là tại sao?
Mở cửa sổ úp ảnh:

Chọn file ảnh

Xong rồi bấm Open, không thấy có hiện tượng đang tải ảnh gì cả, màn hình vẫn như hình 1. Có ai biết là tại sao không? Thanks.

yeucaycanh01

Thành viên

tôi không thạo lắm nhưng nhìn mấy bức chỉnh xong thấy thế nào ấy,không thật

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

Lần đầu tiên đọc được của thằng em 1 bài mà viết mạch lạc như vậy đó. Rất hay. Cảm ơn thằng em

NGVTHUAN

Moderator

Một bài viết rất hay và hữu ích nhưng cũng rất dể thao tác .Cảm ơn Anh Hải Biên nhiều.

haibien

Quản Lý Viên

Mấy hôm nay khi up ảnh lên Photobucket mà không được. Không biết là tại sao?
Mở cửa sổ úp ảnh:
Xong rồi bấm Open, không thấy có hiện tượng đang tải ảnh gì cả, màn hình vẫn như hình 1. Có ai biết là tại sao không? Thanks.
Có thể nó lỗi 1 lúc thôi anh,bản cũ thỉnh thoảng cũng thế

tôi không thạo lắm nhưng nhìn mấy bức chỉnh xong thấy thế nào ấy,không thật
Về ảnh,thật hay ko thật thì cũng tùy lúc thôi,đa phần là ko thể thật và ko cần thật
Lần đầu tiên đọc được của thằng em 1 bài mà viết mạch lạc như vậy đó. Rất hay. Cảm ơn thằng em
Về cái ảnh cây tùng của anh hôm chỉnh quay thẳng rồi mà nó vẫn ngang ấy ,do anh tick Reclace Original lên nó lưu đè lên ảnh gốc và có đường link y xì ảnh gốc. Do đường link gốc đó anh đã chèn vào diễn đàn khi nó còn quay ngang lên sau đó anh chỉnh ảnh nó đứng rồi và anh copy lại link đó vào diễn đàn nhưng do link ảnh giống y xì nhau lên coi như ko có gì thay đổi. Và khi đó nó sẽ mở ảnh lưu trong cace của máy chứ ko phải load từ photobucket lên anh vẫn chỉ thấy ảnh bị quay ngang. Nếu khi đó anh thoát ra rồi đăng nhập lại,anh sẽ thấy ngay ảnh đã đc chỉnh quay đứng :)>-

Một bài viết rất hay và hữu ích nhưng cũng rất dể thao tác .Cảm ơn Anh Hải Biên nhiều.
:D

Đã cập nhật thêm 1 số phần ở trang 1.

tienpham1983

Thành viên

thanks haibien chia se