Địa lan rừng Việt Nam - Đốt cháy niềm đam mê.

longqaz

Moderator
@chuyengiadimuon: Năm nay săn được nhiều hoa thế mà đưa lên ít thế em, show mấy bông đi săn được a ngắm tí. Hôm đó thấy có bông lưỡi trơn khá, sau đó có săn được nhiều nữa không em ??? show bông lưỡi trơn lên ngắm cụ thể tí đê
Đánh bắt bí mật thì khoe sao được chứ.

congnguyetque

Thành viên
Chào các ACE yêu lan! anh nhem tư vấn giúp mình chụp ảnh thế nào cho đẹp chứ vườn lan của tớ cũng nhiều loại hay hay mà chụp ảnh chẳng thấy đẹp gì cả , chẳng dám chia sẻ với mọi người!
cám ơn ACE nhiều!

phuong-cym

Thành viên tích cực
Sổ xố trượt tại chợ Vạn Phúc - Hà Đông đây

==================================
Chào các ACE yêu lan! anh nhem tư vấn giúp mình chụp ảnh thế nào cho đẹp chứ vườn lan của tớ cũng nhiều loại hay hay mà chụp ảnh chẳng thấy đẹp gì cả , chẳng dám chia sẻ với mọi người!
cám ơn ACE nhiều!
Bạn cứ chụp và đưa lên cho mọi người chiêm ngưỡng có gì đâu phải ngại. Về vấn đề chụp ảnh nếu chưa quen thì cứ chế độ auto mà chụp, bấm nửa nút chụp cho máy lấy nét bao giờ thấy trên màn hình máy ảnh đã nét rồi thì ấn nốt nửa còn lại là ok thui bạn

congnguyetque

Thành viên
Sổ xố trượt tại chợ Vạn Phúc - Hà Đông đây

Bạn cứ chụp và đưa lên cho mọi người chiêm ngưỡng có gì đâu phải ngại. Về vấn đề chụp ảnh nếu chưa quen thì cứ chế độ auto mà chụp, bấm nửa nút chụp cho máy lấy nét bao giờ thấy trên màn hình máy ảnh đã nét rồi thì ấn nốt nửa còn lại là ok thui bạn
góp vui một bông nở muộn!

culanluasg

Super Moderator
do bạn không chú ý ,đa số trên máy ảnh có hình bông hoa ,khi chụp gần ,bấm vào đó ,màn ảnh hiển thị hình bông hoa,thì hẳn chụp,ảnh sẽ rõ nét

tuandefzajj

Thành viên tích cực
e up lại xem thế nào

bông này năm kia mua thì màu lý conf bây giờ thì thế này

bông này cũng kha khá

hoalandep1234

Quản lý mới
@a vinh: năm ngoái cũng thành công đc vài e a ạ. Gọi là chơi đc thôi
Chơi được là đẹp rồi em! Bông nào mà chơi được nhiều thân thì share đi em trai. Bông này được phết (nhìn nụ cho thấy tương lai), bông trên nữa thế nào? còn phân cần có ổn không em?
Mùa sau, sang nhà anh nhé! Từ từ sẽ đủ loại mà???
e up lại xem thế nào

[/IMG]
Cây Bạch ngọc này năm nay cho hoa dữ ghê??? Karan cũ có cho hoa không em??? Karan xanh màu tươi, kết cấu chuẩn như vậy bj hiếm rồi. Màu cây bj thấy toàn xỉn xỉn đen...chán

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Bạch ngọc đại kiều đc 2 ngồng 4 bông a ạ. Bông e nói năm trước lý năm nay đỏ nó nở lúc hết mùa nên e k để hoa. Chỉ để nở thử 2 bông đầu thôi. Tính đi tính lại chơi hàng xs đắt hơn mua chọn lọc. Nhưng nếu thành công thì đúng là vui thật

hoalandep1234

Quản lý mới
Bạch ngọc đại kiều đc 2 ngồng 4 bông a ạ. Bông e nói năm trước lý năm nay đỏ nó nở lúc hết mùa nên e k để hoa. Chỉ để nở thử 2 bông đầu thôi. Tính đi tính lại chơi hàng xs đắt hơn mua chọn lọc. Nhưng nếu thành công thì đúng là vui thật
Theo anh, em nói lý mà nở sang nâu đỏ thì quả thật anh chưa thấy bao giờ. Có lẽ em chưa nhìn thấy hoa hoặc chỉ nhìn thấy nụ nên đoán là lý. Chơi xổ số thì đi mua cả tạ về trồng thì có cơ hội, tuy nhiên cái này cần kinh nghiệm nha.[-X[-X[-X
e up lại xem thế nào
Bông này mấy thân em? Share đi để anh đem về dưỡng trồng vì mới làm xong phần riêng cho địa, trồng lại hết cả. Mệt nhưng vui

hoalandep1234

Quản lý mới
e up lại xem thế nào
bông này năm kia mua thì màu lý conf bây giờ thì thế này

Em trai! Nhìn kỹ cũng có ánh lý thật. Cái này là do khi mua, họ trồng nơi thiếu sáng và hoa chưa chín màu nên mình đã lấy, ngắt hoa. Khi trồng nơi sáng nhiều, hoa chuyển màu nâu.