Nhờ anh LNVINH và ace góp ý

ntlam

Thành viên
Đây là cây sanh đang định hướng nhờ bác lnvinh và các ae cho ý kiến xem định hướng như vậy liệu có ổn ko ạ.Nếu chưa ổn kính mong các bác chỉ dạy.thanks các bác nhiều

thuonglinh2012

Thành viên
bác nên chụp hình 4 mặt và cây to thế này bác nên có phông đằng sau để ae có thể dễ góp ý. Thân !!

luuvietvu

Thành viên
nếu cây của vũ là vũ hạ xuống, chứ cao thế thấy ơn luôn, hạ xuống rồi tìm bài làm thẹo nhanh liền của anh vinh, áp dụng, trồng đất cở 5 năm có cây chơi,

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Định hướng như vậy là được rồi bạn ạ. Nuôi bao giờ cành ghép to bằng cổ tay thì cắt lấy nhịp. Giá như bạn ghép về phía đối diện thì tốt hơn.
==================================
nếu cây của vũ là vũ hạ xuống, chứ cao thế thấy ơn luôn, hạ xuống rồi tìm bài làm thẹo nhanh liền của anh vinh, áp dụng, trồng đất cở 5 năm có cây chơi,
Nếu bạn đã làm theo topic kỹ thuật cao cấp dành cho cây Sanh của anh Vinh thì 5 năm sau bạn sẽ thấy mình sẽ sai.
Trân trọng.

ntlam

Thành viên
Bác này bảo cắt hạ xuống theo bác là hạ đến chỗ nào cây có đường thân lượn như vậy cắt thấp xuống nữa làm cột cờ chăng

ntlam

Thành viên
Nhà anh ở chỗ nào Nam Định vậy ạ.lúc nào em rảnh em qua thăm vườn của anh
Vâng nhà e ở mĩ tân-mĩ lộc.hiện tại thì e ko có ở nhà rất vui được mời bác đến chơi nếu có dịp

tranbac

Thành viên tích cực
Cây này hình như anh đã định hướng sẵn rồi mà...Chờ nuôi tay cành lớn cân đối là được rồi.

phovanghoe

Thành viên tích cực
theo thiển ý của em,
cách 1:a lấy 1 cái thước 3 mét. đo đoạn đó cứ lấy từ trên ngọn xuống, đủ 3m thì ok, nếu ko đủ lấy xuống 2,5 nếu vẫn ko đủ 2,5 thì xuống 2,3m rồi a chia đều ra, nếu đủ 3 m a cắt đúng đoạn 3m rồi đánh dấu chia 3m thành 6 đoạn 50cm, trồng xuống đất xong sau đó đi chơi, 5namw sau xem lại
cách 2:a lấy mầm như a ok, rồi cứ nuôi cứ vít kéo dài loằng ngoằng uốn lượn như đánh võng ý rồi treo chim cũng ok
chúc a có cây đẹp