Vọng Cách đáng yêu.

ngockien

Super Moderator
Một cây Vọng Cách như thế này (mượn hình của anh Na Tuấn )

Đã được một nghệ nhân gốc HN tạo tác thành một tác phẩm xiêu hồi đầu ,một thế cây quen thuộc của người miền bắc.
Cái khó là tác phẩm đã được thu nhỏ hoàn toàn trong chậu chữ nhật có chiều dài 25 cm.

Tác phẩm rất có hồn và tạo cho mình nhiều cảm xúc ,xin chia sẻ cùng anh em.

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Úi .... Lâu lâu mới thấy anh post bài . Em ko hiểu cây vọng cách là cây gì hay tên gọi nó khác nhưng " cây + phông nền " đều bắt mắt quá anh ạ
Anh trai dạo này khỏe không ? Năm nay hàng hóa thế nào rồi ạ . Chúc anh noel vui vẻ cùng gia đình nhé

ngockien

Super Moderator
Cây này em thấy quen quen...
Ôm em nó rồi mà còn giả vở làm mặt lạnh 8-}

Úi .... Lâu lâu mới thấy anh post bài . Em ko hiểu cây vọng cách là cây gì hay tên gọi nó khác nhưng " cây + phông nền " đều bắt mắt quá anh ạ
Anh trai dạo này khỏe không ? Năm nay hàng hóa thế nào rồi ạ . Chúc anh noel vui vẻ cùng gia đình nhé
Vọng là tiếng vọng ,xa là cách xa .Nhìn cây này hãy nhớ đến giọng nói của những người ở nhà em nhé :">

Anh vẫn khỏe ,công việc vẫn bình thường .Năm nay em về nhà ăn tết hay định ăn tết SG vậy :D

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Ôm em nó rồi mà còn giả vở làm mặt lạnh 8-}

Vọng là tiếng vọng ,xa là cách xa .Nhìn cây này hãy nhớ đến giọng nói của những người ở nhà em nhé :">

Anh vẫn khỏe ,công việc vẫn bình thường .Năm nay em về nhà ăn tết hay định ăn tết SG vậy :D
Lúc nào em cũng nhớ mọi người anh ạ . Híc
Em ăn tết ở quê anh ạ . Em định mùng 4 âm lên HN chơi 1 ngày rồi tối mùng 5 mới bay ạ

ngockien

Super Moderator
Cây này thực sự rất ấn tượng! Cảm ơn anh Kiên chia sẻ!
Nghe đâu chú Dương dạo này hay viết sách kiếm hiệp ,kiếm nhuận bút khá khá để hôm nào anh về HP say một trận nhé :))

Lúc nào em cũng nhớ mọi người anh ạ . Híc
Em ăn tết ở quê anh ạ . Em định mùng 4 âm lên HN chơi 1 ngày rồi tối mùng 5 mới bay ạ
Ok em ,mọi người chờ em ,năm mới đừng có mà lỡ hẹn đấy :-t :">

NaTuan

Quản Lý Viên
Có điều kiện lên vườn anh Nguyên ở Đăm xem cây nhỏ hơn cây này và lá hãm lại chỉ = móng tay cái .
Thanks .

ngockien

Super Moderator
Có điều kiện lên vườn anh Nguyên ở Đăm xem cây nhỏ hơn cây này và lá hãm lại chỉ = móng tay cái .
Thanks .
Cây này lá cũng nhỏ vậy đó anh ,cắt nhiều lá sẽ chùn bé lại cỡ vậy.
Mai có sang chợ Văn Giang chơi không anh Tuấn ơi ,nếu đi qua em quẳng xe máy rồi đi cùng luôn :D

cuasovn

Thành viên tích cực
Ngày xưa em cũng hay lang thang ở Đăm lắm, lâu lắm rồi chưa có dịp xuống
Nhưng điều tệ hại nhất là vẫn chưa một lần tới vườn anh NaTuan.

NaTuan

Quản Lý Viên
Khoảng 8h sáng anh ạ.

Ừ anh mới lấy cây này ,lâu lắm rồi không gặp Dũng ,hôm nào rảnh qua vườn hội tụ tập đi em :D
Sáng mai nếu không bận việc thì anh alo cho em nhé .
Thanks .

Ngày xưa em cũng hay lang thang ở Đăm lắm, lâu lắm rồi chưa có dịp xuống
Nhưng điều tệ hại nhất là vẫn chưa một lần tới vườn anh NaTuan.
Vân còn nhiều thời gian mà em .
Thanks em

Mê BonSai

Thành viên tích cực
cây 1 đế thân quá đẹp cây 2 thì cốt, tàn lại rất duyên hehehe... mà hình như cây 2 nặng nên nền đất lún hơi sâu chôn mất bệ hả anh?
lâu lâu mới đc ngó cây trong vườn anh

ngockien

Super Moderator
Sáng mai nếu không bận việc thì anh alo cho em nhé .
Thanks .

Thanks em
Vâng anh. Mai đi thì alo em nhé.

cây 1 đế thân quá đẹp cây 2 thì cốt, tàn lại rất duyên hehehe... mà hình như cây 2 nặng nên nền đất lún hơi sâu chôn mất bệ hả anh?
lâu lâu mới đc ngó cây trong vườn anh
Cây này bệ yếu ,ra tết anh sẽ bới thêm chứ giờ không dám đụng chạm gì . Anh cũng có thêm một số cây nhưng giờ lười post ảnh quá :D

mrduongle

Thành viên tích cực
Nghe đâu chú Dương dạo này hay viết sách kiếm hiệp ,kiếm nhuận bút khá khá để hôm nào anh về HP say một trận nhé :))
Viết sách kiếm tý tiền mua nhà, tậu xe, chơi cây cảnh mà ...uống trà hết phân nửa rồi anh ạ! Anh xuống nhanh may ra còn kịp!>:)>:)>:)