Có gốc sanh mới mua nhờ ACE vô binh dùm em :)

bientinh763

Thành viên

cây này em làm dáng trực rùi nhưng mà ko biết để cành nhánh thế nào nữa ..... có cao thủ nào đi ngang qua dô binh dùm em với :x
cho em hỏi thêm là cây này mua 1t5 có bị hố hông @@

Lập_Khải Xuân

Thành viên
Chẳng biết bộ rễ của em nó thế nao chứ cây thế nay bác đem ngay ra bơ ao trông 10 năm nữa đánh vao kê ban` ngôi` uống nước.>:)

vuhongquang2012

Thành viên
mình vẫn thấy mà bạn :) thử xem lại đi
trăm rưỡi ah, lúc mình mới chơi mua cây bị hớ thấy buồn lắm, nhưng rồi cũng xó kinh nghiệm, có gì cứ hỏi ae trên này là ok, diễn đàn hay thật, cứ theo diễn đàn người khác 10 phần tối thiểu mình cũng được 5 về kỹ thuật, cộng chút năng khiếu và thực tế là ok.

vinhquangle

Thành viên tích cực
cây này nếu bằng cái lẻ thì mua về chơi tạm
thứ nhất cây còn non
thứ 2 là cây phôi mặt cắt ngang nên nuôi cũng hơi lâu
cây này chơi trực đẹp hơn,chúc bạn thanh công

gato68

Thành viên tích cực
Cây này mua trăm rưởi thì hố to bằng quả bóng, còn triệu rưởi thì hố sâu 1,8m, dài 2m, rộng cỡ 0,8m. Xin chia buồn...

luuvietvu

Thành viên
cây non, nhưng không sao, mình đã đêm về nhà là của mình, xấu đẹp tính sau ( không có cây non chỉ có cây chưa già, không có cây xấu chỉ có cây chưa đẹp ) trồng trong chậu cây nhanh già,nhưng nó không to, trồng ngoài đất chưa chắc cây nhanh già nhưng to là có rồi, chơi tàn thiên nhiên , nhưng đừng thiên nhiên quá, làm ngọn liên tục ( hảm sự phát triển của ngọn ), bón phân, tay gần gốc thả rông ( nói thả chứ cũng éo ó tý cho nó tình, nhưng đừng gọt ) để vậy khi nào cân thì bụp , ) rồi từ từ nó đẹp, chúc bạn thành công